
Indigo Flights Cancellation: Over 2000 Flights Cancelled in Six Days, Chaos at Delhi Airport
दिल्ली विमानतळावरील प्रवाशांनी एअरलाइनवर आपला राग व्यक्त केला. एका प्रवाशाने सांगितले की, “आम्ही लग्नाला जात होतो, पण आमचे सामान गायब आहे. १२ तास उलटूनही, इंडिगो अजूनही प्रतिसाद देत नाही. हा मानसिक छळ आहे.” दुसऱ्या एका महिला प्रवाशाने सांगितले की, “१४ तास झाले आहेत आणि आम्हाला अन्न किंवा पाणी मिळालेले नाही. मी कर्मचाऱ्यांशी बोलतो तेव्हा त्यांना प्रतिसादही मिळत नाही.”
हैदराबाद आणि गोव्यात गोंधळ
हैदराबादमध्ये, प्रवासी इतके संतप्त झाले की अनेक जण एअर इंडियाच्या विमानासमोर बसले आणि त्यांनी ते रोखले. तिथल्या एका व्यक्तीने सांगितले की काल संध्याकाळी ७:३० वाजता विमान उड्डाणाचे वेळापत्रक होते, परंतु आता १२ तास झाले आहेत. इंडिगो म्हणत आहे की अनिश्चित काळासाठी विलंब होऊ शकतो. ही एक विनोद आहे.
गोवा विमानतळावरही प्रवाशांचा संताप उफाळला
व्हिडिओंमध्ये लोक इंडिगोच्या कर्मचाऱ्यांवर ओरडताना दिसत आहेत, ज्यामुळे पोलिसांना हस्तक्षेप करावा लागला. देशभरातील विविध शहरांमध्ये इंडिगोच्या अनेक उड्डाणे रद्द करण्यात आली आहेत, जसे की:
नवीन नियमांनुसार त्यांनी क्रू आवश्यकतांची चुकीची गणना केली असल्याचे इंडिगोने मान्य केले. शिवाय, हिवाळा हंगाम, तांत्रिक समस्या आणि कर्मचाऱ्यांच्या कमतरतेमुळे विमानांवर गंभीर परिणाम झाला आहे. डीजीसीएने इंडिगोला पाठवलेल्या अहवालात म्हटले आहे की ते नवीन पायलट-क्रू ड्युटी नियम तात्पुरते मागे घेत आहेत. रात्रीची ड्युटी, जी पूर्वी सकाळी ५ वाजेपर्यंत वाढविण्यात आली होती, ती आता रद्द करण्यात आली आहे. एका रात्रीत दोन वेळा लँडिंगची मर्यादा देखील तात्पुरती मागे घेण्यात आली आहे.
Airbus A320 विमानांमध्ये सॉफ्टवेअर बिघाड: इंडिगो आणि एअर इंडियाच्या 350 हून अधिक उड्डाणे रद्द
पुढील तीन दिवसांसाठी अधिक उड्डाणे रद्द केली जातील
वेळापत्रक सामान्य होण्यासाठी किमान २-३ दिवस लागतील असा इशारा इंडिगोने दिला आहे. व्यत्यय टाळण्यासाठी विमान कंपनीने ८ डिसेंबरपासून त्यांचे उड्डाण वेळापत्रक कमी केले आहे. इंडिगोचे सीईओ पीटर एल्बर्स यांनी कर्मचाऱ्यांना संदेश पाठवला की वेळेवर उड्डाणे पुन्हा सुरू करणे सोपे होणार नाही. “परिस्थिती सुधारण्यासाठी आम्ही आमच्या सर्व शक्तीनिशी काम करत आहोत,” असे ते म्हणाले.