जम्मू-काश्मीरच्या किश्तवाडमध्ये भारतीय लष्कर दहशतवाद्यांमध्ये भीषण चकमक; एक जवान शहीद
जम्मू-काश्मीरमधील किश्तवाडमध्ये सुरक्षा दल आणि दहशतवाद्यांमध्ये चकमक सुरू आहे. दोन्ही बाजूंनी गोळीबार सुरू आहे. चकमकीत एक जवान शहीद झाला आहे. चतरुच्या सिंहपोरा भागात ही चकमक सुरू आहे. भारतीय लष्कर, सीआरपीएफ आणि जम्मू-काश्मीर पोलिसांची संयुक्त टीम ही कारवाई करत आहे. सुरक्षा दलांनी जैश-ए-मोहम्मदच्या तीन ते चार दहशतवाद्यांना घेरलं आहे.
तुम्हाला सांगतो की सुरक्षा दलांना परिसरात दहशतवादी असल्याची माहिती मिळाली होती. यावर, सैन्य, पोलिस आणि सीआरपीएफने परिसराला वेढा घातला आणि शोध मोहीम सुरू केली. घेराबंदी कडक होत असल्याचे पाहून दहशतवाद्यांनी गोळीबार केला आणि प्रत्युत्तरादाखल चकमक सुरू झाली. असे सांगितले जात आहे की तीन ते चार दहशतवाद्यांचा गट सुरक्षा दलांच्या घेऱ्यात अडकला आहे.
व्हाइट नाईट कॉर्प्सचे विधान
व्हाइट नाईट कॉर्प्सने सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्सवरील पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, आज सकाळी किश्तवाडच्या छतरु येथे पोलिसांसोबतच्या संयुक्त कारवाईदरम्यान दहशतवाद्यांशी चकमक झाली. अतिरिक्त सैनिक तैनात करण्यात आले आहेत. सर्व धोके संपेपर्यंत ही कारवाई सुरूच राहील असे अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे. अतिधोकादायक भागात पाळत ठेवणे आणि तैनाती वाढवण्यात आली आहे.
दोन ऑपरेशन्स आणि ६ दहशतवादी ठार
काश्मीर झोनचे पोलिस महानिरीक्षक व्हीके बिरदी यांच्या मते, गेल्या ४८ तासांत पुलवामाच्या शोपियान आणि त्राल भागात दोन वेगवेगळ्या कारवाईत सहा दहशतवादी ठार झाले आहेत. १४ मे रोजी दक्षिण काश्मीरमधील शोपियान जिल्ह्यातील अलशिपोरा भागात पाकिस्तानस्थित लष्कर-ए-तैयबा (एलईटी) शी संबंधित दहशतवादी संघटना द रेझिस्टन्स फ्रंट (टीआरएफ) चे तीन दहशतवादी मारले गेले होते.
एलजी मनोज सिन्हा यांचे विधान
जम्मू आणि काश्मीरचे एलजी मनोज सिन्हा यांनी काल म्हटले होते की यावेळी पाकिस्तानला शिकवलेल्या धड्याने त्यांना जोरदार धक्का दिला आहे. जर त्यांनी पुन्हा दहशतवादी हल्ला करण्याचा प्रयत्न केला तर त्यांना अधिक कठोर प्रत्युत्तर दिले जाईल. ऑपरेशन सिंदूर संपलेले नाही, ते फक्त पुढे ढकलण्यात आले आहे. कर्ज घेऊनही आपला शत्रू दहशतवादाला प्रोत्साहन देत आहे.