
पंतप्रधान मोदी राम मंदिराच्या शिखरावर २२ फूट उंचीचा धार्मिक ध्वज फडकवणार (फोटो सौजन्य-X)
अयोध्येतील राम मंदिराच्या शिखरावर होणाऱ्या ध्वजारोहण समारंभाची तयारी जोरात सुरू आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रमुख मोहन भागवत या कार्यक्रमाचे प्रमुख पाहुणे असणार आहेत. तसेच २५ नोव्हेंबर रोजी राम मंदिराच्या शिखरावर २२ फूट लांब आणि ११ फूट रुंद ध्वजारोहण करतील. हा समारंभ भव्य प्राणप्रतिष्ठा समारंभासारखाच भव्य असेल आणि राम मंदिराच्या बांधकामाच्या पूर्णतेचेही प्रतीक असेल.
या कार्यक्रमासाठी २५ नोव्हेंबर रोजी अयोध्येत भाजपच्या वरिष्ठ नेत्यांचा मोठा मेळावा होणार आहे. जो पक्षाच्या नवीन मोहिमेचा शुभारंभ देखील असेल. मिळालेल्या माहितीनुसार पंतप्रधान जगातील सर्वात मोठ्या स्काउट अँड गाईड जांबोरीला सहभागी होण्यास आमंत्रित करतील, ज्यामध्ये ३५,००० हून अधिक कॅडेट्स सहभागी होण्याची अपेक्षा आहे. ते डेव्हलप उत्तर प्रदेश मोहिमेच्या यशाचा आढावा देखील घेतील, ज्याला आतापर्यंत ५००,००० हून अधिक सूचना मिळाल्या आहेत आणि जेवरमध्ये बांधल्या जाणाऱ्या नोएडा आंतरराष्ट्रीय विमानतळाची पाहणी करतील.
श्री राम जन्मभूमी तीर्थ क्षेत्र ट्रस्टचे कोषाध्यक्ष गोविंद देव गिरी यांच्या मते, वाल्मिकी रामायणात दाखवल्याप्रमाणे सूर्य, ओम आणि कोविदार वृक्षाची चिन्हे असलेला भगवा ध्वज २५ नोव्हेंबर रोजी अयोध्येतील राम मंदिराच्या १६१ फूट उंच शिखरावर असलेल्या ४२ फूट उंच स्तंभावर फडकवला जाईल. गोविंद देव गिरी यांनी सांगितले की, पाच दिवसांचा हा सोहळा २१ नोव्हेंबर रोजी सुरू होईल आणि २५ नोव्हेंबर रोजी ध्वजारोहण समारंभाने संपेल.
राम मंदिर ट्रस्टने या कार्यक्रमासाठी पाहुण्यांची संख्या ८,००० वरून १०,००० पर्यंत वाढवली आहे. राम मंदिर संकुलातील इतर सहा मंदिरांमध्ये आणि शेषावतार मंदिरातही ध्वजारोहण होईल. ही भगवान शिव, गणेश, सूर्य, हनुमान, माता भगवती आणि माता अन्नपूर्णा यांची मंदिरे आहेत. राम मंदिर ट्रस्टचे सदस्य अनिल मिश्रा म्हणाले की, ध्वजारोहण समारंभात राम मंदिरासह आठही मंदिरांमध्ये विशेष पूजा आणि हवन केले जाईल आणि इतर विधी देखील केले जातील.