चाकरमान्यांसाठी गुड न्यूज! गणेशोत्सवासाठी मध्य रेल्वे चालवणार 250 विशेष गाड्या (फोटो सौजन्य-X)
Ganapati Special Trains News in Marathi : गणेशोत्सवाला अवघे काही दिवस उरले असताना गणेशोत्सवाच्या निमित्ताने गावी जाण्यासाठी अनेकांनी तयारी सुरु केली आहे. याचपार्श्वभूमीवर गणेशोत्सवासाठी मध्य रेल्वेने विशेष व्यवस्था केली आहे. चाकरमान्यांसाठी २२ ऑगस्ट ते १० सप्टेंबर दरम्यान २५० विशेष गाड्या चालवल्या जातील. या गाड्या छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस, लोकमान्य टिळक टर्मिनस, पुणे आणि कोकण भागातील अनेक स्थानकांवरून धावतील. प्रवाशांची सुरक्षितता आणि सोय लक्षात घेऊन रेल्वेने हा निर्णय घेतला आहे.
मध्य रेल्वेचे सीपीआरओ स्वप्नील नीला यांनी सांगितले की, दरवर्षीप्रमाणे यावर्षीही गणपती बाप्पाच्या दर्शनासाठी येणाऱ्या भाविकांच्या सोयी लक्षात घेऊन मध्य रेल्वेने विशेष गाड्यांची घोषणा केली आहे. या काळात २५० विशेष गाड्या चालवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. या सर्व गाड्या छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस, लोकमान्य टिळक टर्मिनस, पुणे, सावंतवाडी, दिवा यासह विविध स्थानकांवरून निघतील आणि कोकण प्रदेशाकडे जातील. प्रवाशांना कोणतीही गैरसोय होऊ नये यासाठी व्यापक तयारी करण्यात आली आहे.
स्वप्निल नीला यांनी सर्व प्रवाशांना वैध आरक्षित तिकिटांसहच सर्व प्रवास करण्याचे आवाहन केले आहे. या विशेष गाड्यांसाठी जागा आरक्षणाची प्रक्रिया २४ जुलैपासून सुरू होत आहे. २५ जुलै रोजी चालवण्याच्या प्रस्तावित गाड्यांचे बुकिंग देखील त्याच दिवसापासून सुरू होईल. प्रवाशांची सुरक्षितता आणि सोय सुनिश्चित करण्यासाठी रेल्वेने आवश्यक त्या सर्व उपाययोजना केल्या आहेत. बाप्पाचा हा उत्सव शांततेत आणि सुरक्षिततेने साजरा करण्याची विनंती करतो.
अलीकडेच कसारा परिसरात मुसळधार पावसामुळे प्लॅटफॉर्म क्रमांक ४ जवळ भूस्खलनाची घटना घडली. त्याच वेळी एक लोकल ट्रेन देखील येत होती. सुदैवाने, कोणताही मोठा अपघात झाला नाही. मध्य रेल्वेने ही घटना गांभीर्याने घेतली आहे आणि भूस्खलन रोखण्यासाठी विशेष उपाययोजना केल्या आहेत, ज्यामध्ये गवत लावणे, माती भरणे, जाळी बसवणे आणि मजबूत तोंड देणे यांचा समावेश आहे. मध्य रेल्वे आणि कोकण रेल्वेने अशा घटनांना तोंड देण्यासाठी तत्परता आणि वचनबद्धतेने पावले उचलली आहेत. भविष्यात अशा घटना घडू नयेत आणि प्रवाशांचा प्रवास पूर्णपणे सुरक्षित आणि सोयीस्कर व्हावा यासाठी आमचा सतत प्रयत्न आहे.