Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • वर्ल्ड
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • वेब स्टोरीज
    • व्हायरल
    • करिअर
    • धर्म
    • टेक
    • ऑटो
    • फोटो
    • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Krishna Janmashtami 2025 |
  • Independence Day 2025 |
  • Shravan 2025 |
  • Today's Gold Rate |
  • Ind vs Eng
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Waves 2025: बॉलिवूड इंडस्ट्रीबद्दल आमिर आणि शाहरुखने चिंता केली व्यक्त, म्हणाले- ‘फक्त २% लोक आमचे सुपरहिट चित्रपट…’

बॉलिवूड मधील दोन जबरदस्त अभिनेते आमिर खान शाहरुख खानने बॉलिवूड इंडस्ट्री आणि थिएटरबाबत चिंता व्यक्त केली आहे. अभिनेता म्हणाला की लहान शहरे आणि गावांमध्ये स्वस्त थिएटर बांधणे खूप महत्वाचे आहे.

  • By सायली ससाणे
Updated On: May 02, 2025 | 05:28 PM
(फोटो सौजन्य - x अकाउंट)

(फोटो सौजन्य - x अकाउंट)

Follow Us
Close
Follow Us:

शुक्रवारी मुंबईतील जिओ कन्व्हेन्शन सेंटरमध्ये आयोजित ‘वर्ल्ड ऑडिओ व्हिज्युअल अँड एंटरटेनमेंट समिट’मध्ये आमिर खान म्हणाला की, भारतात चित्रपटांची पोहोच वाढवण्यासाठी आणि हिंदी चित्रपट पुन्हा यशस्वी करण्यासाठी, देशात अधिक चित्रपटगृहे बांधणे महत्त्वाचे आहे. काल, गुरुवारी वेव्हज २०२५ मध्ये, शाहरुख खानने अधिक आणि स्वस्त थिएटर बांधण्याच्या गरजेबद्दल देखील आपले मत व्यक्त केले आहे.

आमिर खान म्हणाला की अधिक स्क्रीन टाईमची गरज
समिट दुसऱ्या दिवशी, अभिनेता आमिरने “भविष्यातील स्टुडिओ: भारताला जागतिक स्टुडिओ नकाशावर आणणे’ या शीर्षकाच्या सत्रात भाग घेतला. यावेळी त्यांनी सांगितले की, चित्रपट उद्योगाला पुढे नेण्यासाठी नाट्य आणि तंत्रज्ञानाच्या पायाभूत सुविधांमध्ये अधिक गुंतवणूक करणे आवश्यक आहे.

आमिर म्हणाला, “मला वाटतं की भारताला खूप नवीन थिएटरची गरज आहे आणि सर्व प्रकारची थिएटर बांधली पाहिजेत. देशातील अनेक भागात एकही थिएटर नाही. गेल्या अनेक वर्षांपासून आपण ज्या समस्या पाहत आहोत त्या कमी स्क्रीनमुळे आहेत. आपण यामध्ये गुंतवणूक केली पाहिजे. भारतात खूप क्षमता आहे, परंतु जोपर्यंत जास्त स्क्रीन नसतील तोपर्यंत लोक चित्रपट पाहू शकणार नाहीत.” असं अभिनेता म्हणाला.

विजय देवेराकोंडा अडकला अडचणीत, अभिनेत्यावर लेखी तक्रार दाखल; जाणून घ्या काय आहे प्रकरण?

आमिरने सांगितले की, भारत अमेरिका आणि चीनपेक्षा खूप मागे आहे. अमेरिकेची लोकसंख्या भारताच्या एक तृतीयांश असूनही, भारतात सुमारे १०,००० स्क्रीन आहेत, तर चीनमध्ये ९०,००० आणि अमेरिकेत ४०,००० स्क्रीन आहेत. अभिनेता पुढे म्हणाला, “भारतात असलेल्या १०,००० स्क्रीनपैकी निम्मे स्क्रीन दक्षिण भारतात आहेत आणि उर्वरित संपूर्ण देशात आहेत. म्हणूनच हिंदी चित्रपटांसाठी फक्त ५,००० स्क्रीन उपलब्ध आहेत. आणि हेच कारण आहे की लोकसंख्येच्या फक्त २% लोक आपले सर्वात मोठे हिट चित्रपट पाहण्यासाठी थिएटरमध्ये जातात. मग ९८% लोक कुठे आणि कसे चित्रपट पाहणार?” असा प्रश्न अभिनेत्याने उपस्थित केला आहे.

आमिरने असेही म्हटले की, कोकणसारख्या देशातील अनेक भागात एकही थिएटर नाही. या चर्चेत त्यांच्यासोबत रितेश सिधवानी, दिनेश विजन, नमित मल्होत्रा, पीव्हीआर-आयएनएक्सचे अजय बिजली आणि हॉलिवूड चित्रपट निर्माते चार्ल्स रोवन असे अनेक प्रसिद्ध चित्रपट निर्माते आणि चित्रपट उद्योगातील लोक होते.

R Madhavan चं NCERT च्या अभ्यासक्रमावर केले प्रश्नचिन्ह उपस्थित, हिंदू-बौद्ध धर्मावरही केले भाष्य…

शाहरुख खानने स्वस्त थिएटरची गरजही व्यक्त केली
समिटच्या पहिल्या दिवशी, शाहरुख खान म्हणाला की, लहान शहरे आणि गावांमध्ये अधिक आणि स्वस्त थिएटर बांधणे खूप महत्वाचे आहे. करण जोहरच्या प्रश्नाला उत्तर देताना ते म्हणाले की, यामुळे चित्रपट कमी किमतीत अधिक लोकांपर्यंत पोहोचणे शक्य होईल. शाहरुख म्हणाला, “मला वाटते की आता लहान शहरांमध्ये स्वस्त थिएटर बांधण्याची गरज आहे जेणेकरून अधिकाधिक लोक प्रत्येक भाषेतील चित्रपट पाहू शकतील. अन्यथा हे सर्व आता मोठ्या शहरांपुरते मर्यादित आहे आणि खूप महाग होत आहे.” गेल्या पाच वर्षांत हिंदी चित्रपटांनी बॉक्स ऑफिसवर फारच कमी कमाई केली आहे. या काळात, काही निवडक चित्रपटांनीच चांगली कमाई केली आहे.

Web Title: Waves 2025 aamir khan shah rukh khan bollywood theatres in india hindi cinema box office low screen

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: May 02, 2025 | 05:28 PM

Topics:  

  • Bollywood
  • entertainment
  • Shah Rukh Khan

संबंधित बातम्या

आयुष्मानची टक्कर होणार एका भयानक राजाशी; ‘Thama’ मधील संपूर्ण स्टारकास्टचा लूक रिलीज
1

आयुष्मानची टक्कर होणार एका भयानक राजाशी; ‘Thama’ मधील संपूर्ण स्टारकास्टचा लूक रिलीज

हरनाज संधू आणि टायगरच्या केमिस्ट्रीने जिंकले चाहत्यांचे मन, ‘Baaghi 4’ मधील पहिलं गाणं रिलीज!
2

हरनाज संधू आणि टायगरच्या केमिस्ट्रीने जिंकले चाहत्यांचे मन, ‘Baaghi 4’ मधील पहिलं गाणं रिलीज!

KBC 17: पहिल्याच आठवड्यात मिळाला सीझन १७ चा करोडपती, ७ कोटींच्या प्रश्नाने वेधले लक्ष
3

KBC 17: पहिल्याच आठवड्यात मिळाला सीझन १७ चा करोडपती, ७ कोटींच्या प्रश्नाने वेधले लक्ष

अली फजलच्या ‘Raakh’ वेब सिरीजची घोषणा; पोस्टर पाहून चाहते म्हणाले, ‘गुड्डू भैयाचा लूक जबरदस्त’
4

अली फजलच्या ‘Raakh’ वेब सिरीजची घोषणा; पोस्टर पाहून चाहते म्हणाले, ‘गुड्डू भैयाचा लूक जबरदस्त’

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.