फोटो सौजन्य - सोशल मीडिया इंस्टाग्राम
चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये सर्वाधिक धावा काढण्याच्या बाबतीत वेस्ट इंडिजचा स्फोटक फलंदाज ख्रिस गेल अव्वल स्थानावर आहे. डावखुरा फलंदाज २००२ ते २०१३ पर्यंत चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये १७ सामने खेळला. २००४ मध्येही वेस्ट इंडिजने विजेतेपद जिंकले होते. या काळात गेलने ५२.७३ च्या सरासरीने ७९१ धावा केल्या. त्याच्या बॅटमधून तीन शतके आणि एक अर्धशतक झळकले.
या यादीत श्रीलंकेचा माजी कर्णधार महेला जयवर्धनेचे नाव दुसऱ्या स्थानावर आहे. २००० ते २०१३ पर्यंत त्याने एकूण २२ चॅम्पियन्स ट्रॉफी सामने खेळले. उजव्या हाताच्या या महान फलंदाजाला शतक करता आले नाही पण त्याने पाच अर्धशतकांसह आणि ४१.२२ च्या सरासरीने ७४२ धावा केल्या.
तिसऱ्या क्रमांकावर भारताचा माजी सलामीवीर शिखर धवन आहे. या डावखुऱ्या फलंदाजाने सर्वात कमी म्हणजे १० सामने खेळले. तो फक्त २०१३ आणि २०१७ च्या चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये सहभागी झाला होता. १० सामन्यांमध्ये ७७.८८ च्या सरासरीने ७०१ धावा केल्या ज्यामध्ये तीन शतके आणि तीन अर्धशतकांचा समावेश होता.
श्रीलंकेचा माजी कर्णधार कुमार संगकाराचे नाव चौथ्या क्रमांकावर आहे. डावखुऱ्या फलंदाजाने २००० ते २०१३ दरम्यान एकूण २२ चॅम्पियन्स ट्रॉफी सामने खेळले आणि ३७.९४ च्या सरासरीने ६८३ धावा केल्या. त्याच्या बॅटमधून एक शतक आणि चार अर्धशतके झाली.
भारताचा माजी कर्णधार सौरव गांगुली १९९८ ते २००४ या काळात १३ चॅम्पियन्स ट्रॉफी सामने खेळला. इतक्या सामन्यांमध्ये डावखुरा फलंदाज गांगुलीने ७३.८८ च्या सरासरीने ६६५ धावा केल्या. त्याच्या बॅटमधून तीन शतके आणि तितकीच अर्धशतके आली.