फोटो सौजन्य - X सोशल मीडिया
भारत विरुद्ध इंग्लंड दुसरा एकदिवसीय सामना : भारत विरुद्ध इंग्लंड यांच्यामध्ये काल मालिकेचा दुसरा एकदिवसीय सामना पार पडला. या सामन्यांमध्ये भारताच्या संघाने दणदणीत विजय मिळवला. या सामन्यांमध्ये एक घटना घडली आणि त्यामुळे सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात बीसीसीआयला ट्रोल केले जात आहे. भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यादरम्यान फ्लडलाइटमध्ये बिघाड झाल्यामुळे सामना सुमारे 30 मिनिटे थांबवण्यात आला. यानंतर चाहत्यांनी सोशल मीडियावर बीसीसीआयला खूप ट्रोल केले. आता या वादासंदर्भात मोठी अपडेट समोर आली आहे यावर नजर टाका.
सामन्यानंतर, क्रीडा मंत्री सूर्यवंशी सूरज यांनी रविवारी ओडिशा क्रिकेट असोसिएशन (ओसीए) ला या संदर्भात नोटीस पाठवली आणि १० दिवसांत स्पष्टीकरण मागितले. दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात भारतीय संघाने इंग्लंडचा ४ विकेट्सने पराभव केला.
कटकमध्ये फ्लडलाइट्समध्ये बिघाड झाल्यामुळे सामना थांबवण्यात आला. खरं तर, इंग्लंडविरुद्धच्या दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात भारताने ६.१ षटकांत कोणताही तोटा न होता ४८ धावा केल्या होत्या. मग लांबच्या सीमेवर उभा असलेला बुरुज पूर्णपणे थांबण्यापूर्वी लुकलुकू लागला. यादरम्यान, भारतीय संघाचा कर्णधार रोहित शर्मा आणि शुभमन गिल लवकरच डगआउटवर गेले. त्याच वेळी, इंग्लंड संघाचे खेळाडू देखील त्यांच्या मागे लागले. ओसीएच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, तांत्रिक समस्येमुळे जनरेटरने काम करणे थांबवले आणि सध्याच्या जनरेटरवरून नवीन जनरेटर बसवण्यास वेळ लागला.
या घटनेमुळे सामना सुमारे ३० मिनिटांसाठी पुढे ढकलावा लागला, ज्यामुळे खेळाडू आणि प्रेक्षकांची गैरसोय झाली. ओडिशा क्रीडा विभागाने ओसीएला दिलेल्या पत्रात म्हटले आहे की, ओसीएला या व्यत्ययाच्या कारणाचे तपशीलवार स्पष्टीकरण सादर करण्याचे आणि जबाबदार व्यक्ती/एजन्सींची ओळख पटवण्याचे आणि भविष्यात अशाच घटना टाळण्यासाठी केलेल्या उपाययोजनांची रूपरेषा देण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत.
स्टेडियमच्या नूतनीकरणाबाबत मुख्यमंत्री मोहन चरण माझी यांच्याशी चर्चा झाली आहे. आता १० दिवसांच्या आत, ओडिशा क्रिकेट असोसिएशनला फ्लडलाइट्सच्या बिघाडाबद्दल उत्तर देण्यास सांगण्यात आले आहे. या घटनेमुळे बारबत्ती पुन्हा एकदा प्रकाशझोतात आली आहे. स्टेडियममध्ये अशा घटना यापूर्वीही अनेकदा घडल्या आहेत. ओसीएचे सचिव संजय बेहरा यांनी रविवारी पत्रकारांना सांगितले होते की, खेळाडूंची बस फ्लडलाइट टॉवरजवळ उभी असल्याने बॅकअप जनरेटर लगेच पोहोचू शकले नाहीत. बेहरा म्हणाले की, चालक बसमध्ये नव्हता आणि त्याला फोन करून गाडी काढून टाकण्यास सांगण्यात आले, त्यानंतर जनरेटर टॉवरपर्यंत पोहोचू शकला आणि वीज पूर्ववत झाली.