
IND vs SA: 'Playing for the country rather than the league...' Legendary Kapil Dev pierces ears after Test defeat against South Africa
Legendary Kapil Dev gave advice : दक्षिण आफ्रिका सध्या भारताच्या दौऱ्यावर आहे, या दौऱ्यावर सुर्वतीला भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यायांच्यात दोन सामन्यांची कसोटी मालिका खेळली गेली. ही मालिका दक्षिण आफ्रिकेने २-० अशी जिंकीली. भारताच्या या लाजिरवाण्या पराभवानंतर भारतीय संघ आणि संघ व्यवस्थापणावर खूप टीका झाली होती. दरम्यान दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध झालेल्या ०-२ अशा कसोटी मालिकेतील पराभवानंतर, भारताला पहिला एकदिवसीय विश्वचषक जिंकून देणारे माजी भारतीय कर्णधार कपिल देव यांनी देखील आपली प्रतिक्रिया दिली, त्यांनी म्हटले आहे की “लीगपेक्षा देशासाठी खेळणे आहे महत्त्वाचे आहे.”
कपिल देव यांनी संघासाठी वेगवेगळ्या फॉरमॅटसाठी वेगळे प्रशिक्षक ठेवण्याच्या कल्पनेला पाठिंबा दिला नाही आणि म्हटले की, बीसीसीआयने भारतीय क्रिकेटसाठी सर्वोत्तम असा कोचिंग दृष्टिकोन स्वीकारला पाहिजे. मागील मैदानावर भारतीय संघाच्या कसोटी पराभवाची मालिका संपवण्यासाठी लाल चेंडू आणि पांढऱ्या चेंडूच्या फॉरमॅटसाठी वेगळे प्रशिक्षक प्रभावी ठरू शकतात का, असे विचारले असता कपिल म्हणाले, मला माहित नाही. मी याचे उत्तर देऊ शकत नाही. काय व्हायला हवे याचा विचार करावा लागेल. क्रिकेटसाठी जे काही सर्वोत्तम आहे, तेच त्यांनी करायला हवे असे मला वाटते.
हेही वाचा : U19 Asia Cup 2025 : भारताच्या फलंदांजांनी UAE च्या गोलंदाजांना धु धु धुतलं…वैभव सुर्यवंशी ठोकल्या 171 धावा
कपिल देव मला अजूनही वाटते की इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये खेळण्यापेक्षा भारतासाठी खेळणे अधिक महत्त्वाचे आहे. पण प्रत्येकजण वेगळा आहे, त्यांची स्वतःची मानसिकता आहे. त्यांना शुभेच्छा. त्याला कोणताही विशिष्ट फॉरमॅट आवडतो का असे विचारले असता, कपिल म्हणाला की, खेळाचे सर्व फॉरमॅट आवडतो. मला फक्त क्रिकेट आवडते. ते दोन चेंडूंचे क्रिकेट असो, १०० चेंडूंचे असो, १०० षटके असो किंवा १० षटके असो याने काही फरक पडत नाही. क्रिकेट हे क्रिकेट आहे. गोल्फ हे गोल्फ आहे, तुम्ही कोणताही फॉरमॅट खेळता. शेवटी, तुम्हाला गोल्फ आवडतो. विराट कोहली आणि रोहित शर्मा यांच्या कामगिरीबद्दल विचारले असता, कपिल विनोदाने म्हणाले, त्यांना शुभेच्छा, त्यांनीही गोल्फ खेळावे.