Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • गुरु, 29 ऑक्टोबर 2026 ई-पेपर
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • अन्य
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • अन्य
      • व्यापार
      • टेक
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Asian Para Games 2026 |
  • India Vs New Zealand |
  • tiger shroff |
  • entertainment |
  • bigg boss 20
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Armenia Parliament : ‘त्या’ एका वक्तव्याने अर्मेनियाची संसद पेटली; खासदारांमध्ये तुंबळ हाणामारी, VIDEO जोरदार VIRAL

Armenia Parliament : अर्मेनियाच्या संसदेत झटापट झाली. सत्ताधारी पक्षाच्या एका खासदाराने केलेल्या वक्तव्यामुळे विरोधी पक्षाचे खासदार संतप्त झाले आणि दोन्ही बाजूंमध्ये जोरदार गोळीबार झाला.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Oct 29, 2026 | 04:30 PM
Armenia Parliament Brawl Video Armenia Lawmakers Fight National Assembly

Armenia Parliament Brawl Video Armenia Lawmakers Fight National Assembly

Follow Us
Follow Us:
  • संसदेत जोरदार हाणामारी
  • टीप्पणीवरून वाद पेटला
  • अधिवेशन स्थगित अन् खासदार जखमी

अर्मेनियाच्या (Armenia Parliament) नॅशनल असेंब्लीमध्ये (संसदेत) कायदा बनवणाऱ्या लोकप्रतिनिधींनीच सर्व मर्यादा ओलांडल्याचा धक्कादायक प्रकार समोर आला आहे. सत्ताधारी आणि विरोधी पक्षाच्या खासदारांमध्ये झालेल्या तीव्र वादळानंतर सभागृहातच तुंबळ हाणामारी झाली. खासदार एकमेकांवर तुटून पडले आणि सभागृहाला रणांगणाचे स्वरूप प्राप्त झाले. या घटनेचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर वेगाने व्हायरल होत असून, जगभरातून या हिंसक प्रकारावर तीव्र संताप व्यक्त केला जात आहे.

प्राप्त माहितीनुसार, अर्मेनियाच्या संसदेत सत्ताधारी ‘सिव्हिल कॉन्ट्रॅक्ट पार्टी’ (Civil Contract Party) आणि विरोधी पक्षाच्या खासदारांमध्ये आधीपासूनच राजकीय तणाव सुरू होता. मात्र, ताज्या अधिवेशनादरम्यान सत्ताधारी पक्षाचे खासदार तारोन चखोयान (Taron Chakhoyan) भाषण करण्यासाठी उभे राहिले असताना अचानक परिस्थिती चिघळली. त्यांनी केलेल्या एका अत्यंत अपमानास्पद आणि वादग्रस्त वक्तव्यामुळे विरोधी खासदार कमालीचे संतापले.

 वादग्रस्त वक्तव्यावरून कसा पेटला संसदेत हिंसाचार?

सभागृहाचे कामकाज सुरू असताना सत्ताधारी खासदार तारोन चखोयान यांनी विरोधी पक्षाला लक्ष्य करत काही तीव्र शब्दात टीका केली. त्यांच्या या विधानावर विरोधी ‘स्ट्रॉंग अर्मेनिया पार्टी’ (Strong Armenia Party) चे नेते नरेक करापेट्यान (Narek Karapetyan) यांनी जागेवरूनच जोरदार आक्षेप घेतला आणि ओरडण्यास सुरुवात केली. यानंतर दोघांमध्ये शाब्दिक चकमक उडाली.

पाहता पाहता या शाब्दिक वादाचे रूपांतर तीव्र धक्काबुक्कीत झाले. विरोधी पक्षाचे इतर खासदारही अध्यक्षांच्या व्यासपीठाच्या दिशेने धावले आणि सत्ताधारी खासदारांशी भिडले. खासदारांनी एकमेकांना लाथाबुक्क्यांनी मारहाण करण्यास सुरुवात केली. या संघर्षा दरम्यान खासदार एकमेकांवर तुटून पडल्याचे आणि काही खासदार जमिनीवर कोसळल्याचे व्हायरल व्हिडिओमध्ये स्पष्ट दिसत आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : India Pakistan War: ‘जगाचा पाकिस्तानवर विश्वास उरला नाही, भारत तेव्हाच…’; खुद्द पाकिस्तानी तज्ज्ञानेच उघड केली पोलखोल

उपाध्यक्षांची आक्रमक भूमिका आणि सुरक्षा रक्षकांची मध्यस्थी

सभागृहात हिंसाचार उफाळल्यानंतरही सुरुवातीला कामकाज रोखले गेले नाही. संसदेचे उपाध्यक्ष रुबेन रुब्यान (Ruben Rubinyan) यांनी थेट भूमिका घेत म्हटले की, “मी हे अधिवेशन मुद्दाम थांबवणार नाही, जेणेकरून सर्वांना ही परिस्थिती दिसेल. अधिवेशन सुरूच राहील, हिंसा करायची की शांतपणे बसायचे हे तुमचे तुम्ही ठरवा!”

परंतु, परिस्थिती क्षणाक्षणाला अधिक बिघडत गेली आणि काही खासदारांना तोंडावर आणि शरीरावर गंभीर दुखापती झाल्या. कॉरिडॉर आणि सभागृहातील वातावरण अत्यंत तणावपूर्ण बनले होते. अखेर परिस्थिती हाताबाहेर जात असल्याचे पाहून सुरक्षा रक्षकांनी (मार्शल्स) सभागृहात धाव घेतली आणि दोन्ही गटांच्या खासदारांना एकमेकांपासून दूर केले. यानंतर उपाध्यक्षांनी कामकाज काही काळासाठी तहकूब (मध्यंतर) घोषित केले.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Japan BIG-B Initiative : काय आहे हा ‘BIG-B’ प्लॅन? बांगलादेशात भारताच्या प्रवेशासाठी जपान करतोय जोरदार तयारी

अर्मेनियातील वाढता राजकीय तणाव अन् यापूर्वीच्या घटना

अर्मेनियाच्या संसदेत असा हिंसाचार घडण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. याआधी ऑक्टोबरच्या सुरुवातीलाही ‘सिव्हिल कॉन्ट्रॅक्ट’ आणि ‘स्ट्रॉंग अर्मेनिया’ पक्षाच्या खासदारांमध्ये भ्रष्टाचाराचे आरोप आणि वक्तव्यांवरून अशीच हाणामारी झाली होती. अर्मेनियातील देशांतर्गत राजकीय घडामोडी आणि सीमावर्ती मुद्द्यांवरून सत्ताधारी व विरोधकांमध्ये सातत्याने तीव्र मतभेद पाहायला मिळत आहेत.

या ताज्या घटनेनंतर अर्मेनियातील मानवाधिकार संघटनांनी आणि आमदारांनी लोकशाहीच्या मंदिरात घडलेल्या या प्रकाराचा तीव्र निषेध केला आहे. संसदेसारख्या सर्वोच्च ठिकाणी घडलेल्या या प्रकारामुळे आंतरराष्ट्रीय स्तरावर अर्मेनियाच्या प्रतिमेला मोठा धक्का बसला आहे.

💡

Frequently Asked Questions

  • Que: अर्मेनियाच्या संसदेत कोणत्या दोन पक्षांच्या खासदारांमध्ये हाणामारी झाली?

    Ans: सत्ताधारी 'सिव्हिल कॉन्ट्रॅक्ट पार्टी' (Civil Contract) आणि विरोधी 'स्ट्रॉंग अर्मेनिया पार्टी' (Strong Armenia) च्या खासदारांमध्ये ही हाणामारी झाली.

  • Que: संसदेत मारहाण होण्याचे मुख्य कारण काय होते?

    Ans: सत्ताधारी खासदार तारोन चखोयान यांनी विरोधी पक्षाबाबत केलेल्या वादग्रस्त आणि अपमानास्पद वक्तव्यामुळे हा वाद पेटला.

  • Que: या घटनेनंतर संसदेचे कामकाज थांबवण्यात आले का?

    Ans: होय, मारहाणीत अनेक खासदार जखमी झाल्यानंतर आणि परिस्थिती तणावपूर्ण बनल्यानंतर अध्यक्षांनी अधिवेशन तात्पुरते स्थगित केले.

Web Title: Armenia parliament brawl lawmakers fight video viral hp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Oct 29, 2026 | 04:30 PM

Topics:  

  • Armenia
  • Parliament News
  • viral video
  • World news

संबंधित बातम्या

Israel Election: इस्रायलमध्ये राजकीय भूकंपाची शक्यता; नेतान्याहूंना सत्तेवरून हटवण्यात अरब पक्ष ठरतील का किंगमेकर?
1

Israel Election: इस्रायलमध्ये राजकीय भूकंपाची शक्यता; नेतान्याहूंना सत्तेवरून हटवण्यात अरब पक्ष ठरतील का किंगमेकर?

India Pakistan War: ‘जगाचा पाकिस्तानवर विश्वास उरला नाही, भारत तेव्हाच…’; खुद्द पाकिस्तानी तज्ज्ञानेच केली देशाची पोलखोल
2

India Pakistan War: ‘जगाचा पाकिस्तानवर विश्वास उरला नाही, भारत तेव्हाच…’; खुद्द पाकिस्तानी तज्ज्ञानेच केली देशाची पोलखोल

Japan BIG-B Initiative : काय आहे हा ‘BIG-B’ प्लॅन? बांगलादेशात भारताच्या प्रवेशासाठी जपान करतोय जोरदार तयारी
3

Japan BIG-B Initiative : काय आहे हा ‘BIG-B’ प्लॅन? बांगलादेशात भारताच्या प्रवेशासाठी जपान करतोय जोरदार तयारी

Israel Election: ‘अरब पक्षांनी वोटचोरी..’; पोलिसांच्या ‘अशा’ निवेदनामुळे इस्रायली अध्यक्ष नेतान्याहूंच्या रणनीतीवर प्रश्नचिन्ह
4

Israel Election: ‘अरब पक्षांनी वोटचोरी..’; पोलिसांच्या ‘अशा’ निवेदनामुळे इस्रायली अध्यक्ष नेतान्याहूंच्या रणनीतीवर प्रश्नचिन्ह

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.