Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • वर्ल्ड
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • वेब स्टोरीज
    • व्हायरल
    • करिअर
    • धर्म
    • टेक
    • ऑटो
    • फोटो
    • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Ganesh Chaturthi 2025 |
  • Independence Day 2025 |
  • Shravan 2025 |
  • Today's Gold Rate |
  • Ind vs Eng
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

बांगलादेशवर कडक निर्बंध! भारतीय अमेरिकन खासदार श्री.ठाणेदार म्हणाले, जागतिक स्तरावर मदतीची हाक येते तेव्हा…

खासदार श्री.ठाणेदार म्हणाले की, जेव्हा आपल्याला जागतिक स्तरावर मदतीची हाक येते तेव्हा आपण जगातील मानवाधिकारांचे समर्थक म्हणून योग्य प्रतिसाद दिला पाहिजे.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Dec 19, 2024 | 09:48 AM
US Lawmakers Advocate Sanctions Over Bangladesh Rights Abuses

US Lawmakers Advocate Sanctions Over Bangladesh Rights Abuses

Follow Us
Close
Follow Us:

वॉशिंग्टन डीसी : खासदार श्री.ठाणेदार म्हणाले की, जेव्हा आपल्याला जागतिक स्तरावर मदतीची हाक येते तेव्हा आपण जगातील मानवाधिकारांचे समर्थक म्हणून योग्य प्रतिसाद दिला पाहिजे. आपण पंतप्रधान मुहम्मद युनूस यांना शांतता पुनर्स्थापित करण्याचे आणि समानता आणि न्यायाच्या तत्त्वांवर राष्ट्राची पुनर्बांधणी करण्याचे त्यांचे वचन पूर्ण करण्याचे आवाहन केले पाहिजे.

बांगलादेशातील अल्पसंख्याक हिंदूंवरील हल्ल्यांच्या मुद्द्यावर, अमेरिकन खासदाराने अमेरिकेच्या कोषागार आणि परराष्ट्र खात्याला हे कृत्य करणाऱ्यांवर निर्बंध लादण्याची मागणी केली. याआधीही त्यांनी या हल्ल्यांवर अमेरिकन संसदेने कारवाई करावी असे म्हटले होते. शेख हसीना सरकारची सत्तेतून हकालपट्टी केल्यापासून ठाणेदार हिंदूंवर सातत्याने होणाऱ्या हल्ल्यांचा मुद्दा उपस्थित करत आहेत.

“बांगलादेशातील अल्पसंख्याकांवर ज्यांनी हे हल्ले केले आहेत त्यांच्यावर निर्बंध लादण्यासाठी मी कोषागार आणि राज्य विभागांना आवाहन करतो,” असे भारतीय अमेरिकन काँग्रेसचे सदस्य श्री. ठाणेदार यांनी बुधवारी दुपारी अमेरिकन कॅपिटलसमोर हिंदू अमेरिकन लोकांच्या उपस्थितीत सांगितले. .

बांगलादेशात राजकीय हिंसाचार

जुलैपासून ते म्हणाले, बांगलादेशमध्ये राजकीय हिंसाचारात वाढ झाली आहे, ज्यामुळे माजी पंतप्रधान शेख हसीना यांनी राजीनामा दिला आणि देश सोडला. तेव्हापासून आपण बांगलादेशात राजकीय पेचप्रसंग पाहत असल्याचे ठाणेदार यांनी सांगितले. त्यामुळे हिंदू, बौद्ध आणि ख्रिश्चन अल्पसंख्याकांना हिंसाचाराचा सामना करावा लागत आहे.

नवीन सरकारची स्थापना

पंतप्रधान मुहम्मद युनूस यांच्यासमवेत नवीन सरकारची स्थापना हा देशासाठी शाश्वत शांतता आणि स्थैर्य प्राप्त करण्याचा त्यांच्या इतिहासातील आणखी एक प्रयत्न आहे. तथापि, या नवीन सरकारबद्दल मला माझी स्वतःची चिंता आहे. मात्र, मला आशा आहे की आमच्या मदतीने बांगलादेश यशस्वी होईल.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : सत्ता सोडताना बायडेन यांनी उचलले अत्यंत महत्त्वाचे पाऊल; भारताला होणार मोठा फायदा

जगातील मानवी हक्कांचे समर्थक

ते म्हणाले की, अत्याचारितांना पाठिंबा देण्याचा अमेरिकेचा मोठा इतिहास आहे आणि हा मुद्दा वेगळा नसावा. ठाणेदार म्हणाले की, जेव्हा आपल्याला जागतिक स्तरावर मदतीसाठी कॉल येतो तेव्हा आपण जगातील मानवी हक्कांचे समर्थक म्हणून योग्य प्रतिसाद दिला पाहिजे. आपण पंतप्रधान मुहम्मद युनूस यांना शांतता पुनर्स्थापित करण्याचे आणि समानता आणि न्यायाच्या तत्त्वांवर राष्ट्राची पुनर्बांधणी करण्याचे त्यांचे वचन पूर्ण करण्याचे आवाहन केले पाहिजे.

इस्कॉन नमहट्टा केंद्र जळाले

बांगलादेशात हिंदू मंदिरे पाडण्यात आली, जाळली गेली आणि अपवित्र करण्यात आले. याच महिन्यात बांगलादेशातील ढाका जिल्ह्यात हिंदू लोकांवर झालेल्या हल्ल्यात इस्कॉन नमहट्टा केंद्र जाळण्यात आले. यापूर्वी, बांगलादेशातील 70 हून अधिक मंदिरांवर अशाच प्रकारचे हल्ले झाले होते. हिंदू धार्मिक नेत्यांना संशयास्पद आरोपांनुसार नियमितपणे अटक केली जाते आणि असुरक्षित समुदायांना हिंदू अल्पसंख्याकांचा छळ करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या जमावाद्वारे भीतीपोटी घरे सोडून पळून जाण्यास भाग पाडले जाते.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : सौदी अरेबियात तेलाच्या विहिरीत सापडले पांढरे सोने; मक्का-मदिना देश होणार करोडपती

हिंदूंवर होणारे अत्याचार सर्रास घडतात

हिंदू ॲक्शनचे कार्यकारी संचालक उत्सव चक्रवर्ती म्हणाले की, बांगलादेशात गेल्या साडेपाच महिन्यांत जे काही घडले त्यावरून हे स्पष्ट होते की, जमात-ए-इस्लामीमधील आपल्या सहकाऱ्यांना रोखण्यात मोहम्मद युनूस अपयशी ठरला आहे. मंदिरे जाळणे, लोकांची हत्या करणे, महिलांवर बलात्कार करणे आणि हिंदू समाजातील पुजारी आणि नेत्यांना तुरुंगात डांबून त्यांच्यावर अत्याचार करणे ही देशात सामान्य बाब झाली आहे.

बांगलादेश वर बंदी

चक्रवर्ती म्हणाले की, काँग्रेसचे ठाणेदार म्हटल्याप्रमाणे बांगलादेशवर निर्बंध लादणे हे आपल्या सध्याच्या प्रशासनावर तसेच आगामी प्रशासनावर अवलंबून आहे. ते म्हणाले की, बांगलादेशच्या सीमेवर असलेल्या बौद्ध आणि ख्रिश्चन तसेच हिंदूंसाठी सुरक्षित स्वायत्त प्रदेशांचा मार्ग स्पष्टपणे तयार करणे महत्त्वाचे आहे, त्यापैकी सर्व 15 दशलक्ष (15 दशलक्ष).

 

 

Web Title: Us lawmakers advocate sanctions over bangladesh rights abuses nrhp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Dec 19, 2024 | 09:48 AM

Topics:  

  • America
  • Bangladesh

संबंधित बातम्या

S-400 Strategic Shield India : रशियाकडून भारताला ‘सुदर्शन चक्र’ भेट? पुतिन दूताची मोठी घोषणा, S-400 ठरणार विलक्षण निर्णय
1

S-400 Strategic Shield India : रशियाकडून भारताला ‘सुदर्शन चक्र’ भेट? पुतिन दूताची मोठी घोषणा, S-400 ठरणार विलक्षण निर्णय

U.S. Digital colonialism : मायक्रोसॉफ्ट सेवा बंद अन् नायराची रिफायनरी ठप्प… भारताला अमेरिकेकडून पहिला झटका
2

U.S. Digital colonialism : मायक्रोसॉफ्ट सेवा बंद अन् नायराची रिफायनरी ठप्प… भारताला अमेरिकेकडून पहिला झटका

US Tariff : डोनाल्ड ट्रम्पने भारतावर का लादला टॅरिफ बॉम्ब? व्हाइट हाउसने स्पष्टच सांगितले कारण
3

US Tariff : डोनाल्ड ट्रम्पने भारतावर का लादला टॅरिफ बॉम्ब? व्हाइट हाउसने स्पष्टच सांगितले कारण

BRICS Rupee Trade : भारतासाठी सुवर्ण क्षण! BRICS देशांचा मोठा निर्णय, व्यापार होणार डॉलरऐवजी ‘Indian Rupee’मध्ये
4

BRICS Rupee Trade : भारतासाठी सुवर्ण क्षण! BRICS देशांचा मोठा निर्णय, व्यापार होणार डॉलरऐवजी ‘Indian Rupee’मध्ये

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.