
Ayodhya Ram Mandir CEO, Air Marshal Jitendra Mishra, Ram Mandir Trust,
राम मंदिर ट्रस्टच्या इतिहासात पहिल्यांदाच एका माजी उच्च लष्करी अधिकाऱ्यावर मंदिर व्यवस्थापनाची इतकी महत्त्वपूर्ण जबाबदारी सोपवण्यात आली आहे. मंदिर परिसराचा सतत होणारा विस्तार, त्याची विकसित होत असलेली पायाभूत सुविधा आणि त्याची अत्याधुनिक सुरक्षा प्रणाली लक्षात घेता, एका खंबीर, अनुभवी आणि कार्यक्षम प्रशासकाची गरज खूप पूर्वीपासून भासत होती. त्यामुळे, माजी एअर मार्शल जितेंद्र मिश्रा यांची सीईओ म्हणून नियुक्ती करणे हा एक महत्त्वपूर्ण निर्णय मानला जात आहे.
राम मंदिर ट्रस्टच्या पहिल्या मुख्य कार्यकारी अधिकाऱ्याची (CEO) निवड करण्यासाठी एक उच्चस्तरीय निवड समिती स्थापन करण्यात आली होती. यामध्ये निवृत्त न्यायमूर्ती प्रमोद कोहली, निवृत्त लेफ्टनंट जनरल विष्णुकांत चतुर्वेदी आणि तज्ज्ञ सदस्य सुरेश हावरे यांचा समावेश होता.
निवड प्रक्रियेचा भाग म्हणून, सुरुवातीला १६ पात्र उमेदवारांची निवड करून त्यांच्या मुलाखती घेण्यात आल्या. त्यानंतर, माजी आयएएस अधिकारी दिनेश चंद्र आणि योगेश्वर मिश्रा यांच्यासह सहा प्रमुख उमेदवारांचे पॅनेल ट्रस्टसमोर सादर करण्यात आले.
राम मंदिर ट्रस्टचे अध्यक्ष महंत नृत्य गोपाल दास यांच्या निवासस्थानी झालेल्या एका महत्त्वपूर्ण बैठकीत सर्व बाबींवर विचारविनिमय केल्यानंतर, माजी एअर मार्शल जितेंद्र मिश्रा यांच्या नावावर अंतिम निर्णय घेण्यात आला.
माजी एअर मार्शल जितेंद्र मिश्रा हे भारतीय हवाई दलाचे एक सन्मानित आणि अनुभवी लढाऊ वैमानिक होते. १९९९ च्या कारगिल युद्धादरम्यान ऑपरेशन सफेद सागरमध्ये त्यांनी महत्त्वाची भूमिका बजावली होती. मिराज-२००० लढाऊ विमानांमध्ये लेझर-मार्गदर्शित बॉम्ब बसवण्याचे आव्हानात्मक कार्य यशस्वी करणाऱ्या विशेष तांत्रिक पथकातील ते प्रमुख सदस्यांपैकी एक होते. या तंत्रज्ञानामुळे भारतीय हवाई दलाला शत्रूच्या लक्ष्यांवर अत्यंत अचूक हल्ले करणे शक्य झाले.