Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • रवि, 9 ऑगस्ट 2026 ई-पेपर
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • अन्य
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • IND vs SL |
  • Politics |
  • NEET Exam |
  • maharashtra |
  • Crime
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Har Ghar Tiranga: संबलपूरमध्ये तिरंग्याची लाट! धर्मेंद्र प्रधानांच्या नेतृत्वात जमला जनसागर; दृश्य पाहून थक्क व्हाल

Har Ghar Tiranga: स्वातंत्र्यदिनाच्या पार्श्वभूमीवर देशभरात देशभक्तीचा उत्साह वाढला आहे. ओडिशातील संबलपूरमध्ये ‘हर घर तिरंगा’ मोहिमेअंतर्गत भव्य तिरंगा यात्रा काढण्यात आली. हातात राष्ट्रध्वज घेऊन मोठ्या संख्येने नागरिक या यात्रेत सहभागी झाले.

  • By Riddhi Vanne
Updated On: Aug 09, 2026 | 05:14 PM
Har Ghar Tiranga: संबलपूरमध्ये तिरंग्याची लाट! (फोटो सौजन्य- सोशलमीडिया)

Har Ghar Tiranga: संबलपूरमध्ये तिरंग्याची लाट! (फोटो सौजन्य- सोशलमीडिया)

Follow Us
Follow Us:
  • संबलपूरमध्ये भव्य तिरंगा यात्रा.
  • धर्मेंद्र प्रधानांचा यात्रेत सहभाग.
  • ‘हर घर तिरंगा’ मोहिमेला नागरिकांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद.
Dharmendra Pradhan Leads Tiranga Yatra: स्वातंत्र्यदिन जवळ येताच देशभरात देशभक्तीचा उत्साह वाढताना दिसत आहे. बाजारपेठांपासून शाळा, महाविद्यालये आणि सार्वजनिक ठिकाणांपर्यंत तिरंग्याची रंगत पाहायला मिळत आहे. ओडिशातील संबलपूर शहरातही रविवारी याच उत्साहाचं सुंदर चित्र पाहायला मिळालं. हातात राष्ट्रध्वज घेऊन मोठ्या संख्येने नागरिक रस्त्यावर उतरले आणि तिरंगा यात्रेत सहभागी झाले.

‘हर घर तिरंगा’ मोहिमेचा संदेश नागरिकांपर्यंत पोहोचवण्यासाठी या यात्रेचं आयोजन करण्यात आलं होतं. या कार्यक्रमात संबलपूरचे खासदार आणि माजी केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधानही सहभागी झाले. त्यांनी इतर नागरिकांसोबत चालत या यात्रेत सहभाग नोंदवला. त्यामुळे कार्यक्रमाला आणखी मोठं स्वरूप मिळालं. Har Ghar Tiranga:

तरुणांचा मोठ्या प्रमाणात सहभाग

सकाळपासूनच परिसरात उत्साहाचं वातावरण होतं. अनेक नागरिक हातात तिरंगा घेऊन यात्रेच्या ठिकाणी जमा झाले होते. तरुणांचा सहभागही मोठ्या प्रमाणात दिसून आला. रस्त्यावर सर्वत्र तिरंग्याचे तीन रंग आणि देशभक्तीची भावना पाहायला मिळत होती. नागरिकांमध्ये देशासाठी अभिमान व्यक्त करण्याची एक वेगळीच ऊर्जा जाणवत होती.

या यात्रेचा मुख्य उद्देश केवळ हातात ध्वज घेऊन रस्त्यावर चालणे एवढाच नव्हता. स्वातंत्र्यदिनाच्या निमित्ताने प्रत्येक नागरिकाने राष्ट्रध्वजाशी भावनिक नातं जोडावं आणि देशाच्या एकतेचा संदेश घराघरात पोहोचावा, हा या उपक्रमामागचा विचार आहे.

२०२२ पासून ‘हर घर तिरंगा’ अभियानाला सुरुवात

‘हर घर तिरंगा’ अभियानाची सुरुवात २०२२ मध्ये ‘आझादी का अमृत महोत्सव’ उपक्रमाचा भाग म्हणून करण्यात आली होती. नागरिकांनी आपल्या घरावर राष्ट्रध्वज लावावा आणि स्वातंत्र्यदिनाचा उत्सव अधिक उत्साहाने साजरा करावा, असा या मोहिमेचा हेतू आहे. गेल्या काही वर्षांत या अभियानाला देशभरातून मोठा प्रतिसाद मिळत आहे.

संबलपूरमध्ये झालेल्या यात्रेत स्थानिक नागरिकांसोबत पक्षाचे कार्यकर्तेही सहभागी झाले होते. लहान मुलांपासून तरुण आणि ज्येष्ठांपर्यंत अनेकांनी हातात तिरंगा घेतला होता. त्यामुळे ही यात्रा केवळ राजकीय कार्यक्रम न राहता लोकसहभागाचा उत्सव झाल्याचं चित्र दिसून आलं.

प्लास्टिकचे झेंडे वापरू नयेत

दरम्यान, ओडिशाचे मुख्यमंत्री मोहन चरण माझी यांनीही नागरिकांना या अभियानात मोठ्या संख्येने सहभागी होण्याचं आवाहन केलं आहे. मात्र त्यांनी यासोबत एक महत्त्वाचा मुद्दाही मांडला. राष्ट्रध्वजाचा सन्मान राखताना पर्यावरणाची काळजी घेण्याची गरज त्यांनी व्यक्त केली.

होर्मुझ संकटातही इंधनटंचाई नाही; पेट्रोलियम मंत्री हरदीप सिंग पुरी यांचा दावा

नागरिकांनी प्लास्टिकचे झेंडे वापरू नयेत आणि शक्यतो कापडी तिरंग्याचा वापर करावा, अशी विनंती मुख्यमंत्र्यांनी केली. प्लास्टिकचे झेंडे वापरल्यानंतर त्यांची योग्य विल्हेवाट न लागल्याने पर्यावरणावर परिणाम होऊ शकतो. त्यामुळे देशप्रेम व्यक्त करताना निसर्गाचीही काळजी घ्यावी, असा संदेश त्यांनी दिला.

काही दिवसांत आणखी उपक्रम

९ ऑगस्टपासून ओडिशातील विविध भागांमध्ये ‘हर घर तिरंगा’ अभियानाशी संबंधित कार्यक्रम सुरू झाले आहेत. पुढील काही दिवसांत आणखी उपक्रम आयोजित केले जाणार आहेत. संबलपूरमधील तिरंगा यात्रेने या कार्यक्रमांना सुरुवातीपासूनच चांगली रंगत दिली. धर्मेंद्र प्रधान यांच्यासोबत नागरिकांनी केलेली पदयात्रा आणि हातात डौलाने फडकणारा तिरंगा यामुळे संबलपूरच्या रस्त्यांवर काही काळ वेगळंच दृश्य पाहायला मिळालं. स्वातंत्र्यदिनाच्या काही दिवस आधीच शहरात देशभक्तीचा माहोल तयार झाला आहे.

१६२ किमी ताशी वाऱ्यांचा तडाखा! महाभयंकर चक्रीवादळाची धडक; विमानसेवाही ठप्प

तिरंगा हा केवळ तीन रंगांचा ध्वज नाही, तर देशाच्या स्वातंत्र्याची आणि एकतेची ओळख आहे. त्यामुळे अशा उपक्रमांच्या माध्यमातून नागरिकांमध्ये राष्ट्रीय भावना अधिक मजबूत होत असल्याचं पाहायला मिळत आहे. संबलपूरमधील या यात्रेनेही स्वातंत्र्यदिनाच्या उत्साहाला नवी सुरुवात करून दिली आहे.

Web Title: Dharmendra pradhan leads tiranga yatra in odishas sambalpur

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Aug 09, 2026 | 05:14 PM

Topics:  

  • Independence Day
  • Maharshtra news
  • national news
  • uttarpradesh news

संबंधित बातम्या

Baramati Plane Crash: बारामतीत पुन्हा विमानाचा अपघात; विमान कोसळल्याने परिसरात खळबळ
1

Baramati Plane Crash: बारामतीत पुन्हा विमानाचा अपघात; विमान कोसळल्याने परिसरात खळबळ

Jalgaon शहर हादरले! दोन विद्यार्थ्यांमधील वादाचे रूपांतर मारहाणीत, नंतर जे काही झाले ते ऐकून तुमच्याही अंगावर येईल काटा..
2

Jalgaon शहर हादरले! दोन विद्यार्थ्यांमधील वादाचे रूपांतर मारहाणीत, नंतर जे काही झाले ते ऐकून तुमच्याही अंगावर येईल काटा..

Maharashtra Breaking News Live Updates Today: प्रशांत किशोर यांच्या अटीमुळे राष्ट्रवादीत नव्या वादाची ठिणगी 
3

Maharashtra Breaking News Live Updates Today: प्रशांत किशोर यांच्या अटीमुळे राष्ट्रवादीत नव्या वादाची ठिणगी 

सणासुदीपूर्वी सामान्यांना महागाईचा फटका; तूर, हरभरा, उडीद डाळींचे वाढले दर
4

सणासुदीपूर्वी सामान्यांना महागाईचा फटका; तूर, हरभरा, उडीद डाळींचे वाढले दर

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.