Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Maharashtra Election 2025 |
  • Delhi Blast |
  • Bihar Election 2025 |
  • Ind vs SA Test |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Election Commission PC: खोटे आरोप करून दिशाभूल करत असेल तर…; आयोगाने आरोप फेटाळले

सत्य हे आहे की सर्व पक्ष टप्प्याटप्प्याने बिहारच्या एसआयआरला पूर्ण यशस्वी करण्यासाठी वचनबद्ध, प्रयत्नशील आणि कठोर परिश्रम करत आहेत. जेव्हा बिहारमधील सात कोटींहून अधिक मतदार निवडणूक आयोगासोबत उभे असतात

  • By अनुराधा धावड़े
Updated On: Aug 17, 2025 | 03:50 PM
Election Commission PC:  खोटे आरोप करून दिशाभूल करत असेल तर…; आयोगाने आरोप फेटाळले
Follow Us
Close
Follow Us:

Election Commission PC:  मतचोरीचे आरोप करणे हे संविधानाचा अवमान करण्यासारखे आहे.  भारताचे मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांनी मत चोरीचा आरोप फेटाळून लावला. ‘१८ वर्षे वय पूर्ण केलेल्या भारतातील प्रत्येक नागरिकाने मतदार म्हणून नोंदणी करावी आणि आपला मतदानाचा हक्क बजावावा. प्रत्येक राजकीय पक्ष निवडणूक आयोगात नोंदणीतून जन्माला येतो, मग निवडणूक आयोग त्या राजकीय पक्षांमध्ये भेदभाव कसा करू शकतो? निवडणूक आयोगासाठी, कोणताही सत्ताधारी पक्ष किंवा विरोधी पक्ष नाही, सर्व समान आहेत.” असं स्पष्टीकरण निवडणूक आयोगाकडून देण्यात आले आहे.

मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेशकुमार यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की,  गेल्या दोन दशकांपासून, जवळजवळ सर्व राजकीय पक्ष मतदार यादीतील त्रुटी दुरुस्त करण्याची मागणी करत आहेत, यासाठी निवडणूक आयोगाने बिहारमधून विशेष सघन पुनरावृत्ती सुरू केली आहे. SIR प्रक्रियेत, सर्व मतदार, बूथ लेव्हल अधिकारी आणि सर्व राजकीय पक्षांनी नामांकित केलेले १.६ लाख BLA यांनी एकत्रितपणे एक मसुदा यादी तयार केली आहे.

एल्विश यादवच्या घरावर कोणी आणि का केला गोळीबार? संपूर्ण प्रकरणाची ‘या’ गँगने घेतली जबाबदारी

ज्ञानेश कुमार म्हणाले, प्रत्येक राजकीय पक्ष निवडणूक आयोगाकडे नोंदणीतून जन्माला येतो, मग निवडणूक आयोग त्या राजकीय पक्षांमध्ये भेदभाव कसा करू शकतो? निवडणूक आयोगासाठी, कोणताही सत्ताधारी पक्ष किंवा विरोधी पक्ष नाही, सर्व समान आहेत. गेल्या दोन दशकांपासून, जवळजवळ सर्व राजकीय पक्ष मतदार यादीतील त्रुटी दुरुस्त करण्याची मागणी करत आहेत, यासाठी निवडणूक आयोगाने बिहारमधून विशेष सघन पुनरावृत्ती सुरू केली आहे. एसआयआर प्रक्रियेत, सर्व मतदार, बूथ लेव्हल अधिकारी आणि सर्व राजकीय पक्षांनी नामांकित केलेले १.६ लाख बीएलए यांनी एकत्रितपणे मसुदा यादी तयार केली आहे.

निवडणूक आयोगाचे दरवाजे नेहमीच सर्वांसाठी समानतेने खुले असतात. जमिनीवर, सर्व मतदार, सर्व राजकीय पक्ष आणि सर्व बूथ-लेव्हल अधिकारी पारदर्शक पद्धतीने एकत्र काम करत आहेत, पडताळणी करत आहेत, स्वाक्षरी करत आहेत आणि व्हिडिओ प्रशंसापत्रे देखील देत आहेत.

Rajasthan News : भाजप नेत्याने प्रेयसीसाठी केली पत्नीची हत्या; नंतर मृतदेहाजवळ बसून रडला…

ज्ञानेश कुमार म्हणाले की, ही पडताळणी केलेली कागदपत्रे, राजकीय पक्षांच्या जिल्हाध्यक्षांचे आणि त्यांनी नामांकित केलेल्या बीएलओंचे प्रमाणपत्रे त्यांच्या स्वतःच्या राज्य पातळीवरील किंवा राष्ट्रीय पातळीवरील नेत्यांपर्यंत पोहोचत नाहीत किंवा जमिनीवरील वास्तवाकडे दुर्लक्ष करून गोंधळ पसरवण्याचा प्रयत्न केला जात आहे ही गंभीर चिंतेची बाब आहे.

सत्य हे आहे की सर्व पक्ष टप्प्याटप्प्याने बिहारच्या एसआयआरला पूर्ण यशस्वी करण्यासाठी वचनबद्ध, प्रयत्नशील आणि कठोर परिश्रम करत आहेत. जेव्हा बिहारमधील सात कोटींहून अधिक मतदार निवडणूक आयोगासोबत उभे असतात, तेव्हा निवडणूक आयोगाच्या विश्वासार्हतेवर किंवा मतदारांच्या विश्वासार्हतेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करता येत नाही. बिहारमध्ये याची सुरुवात आधीच झाली आहे. १.६ लाख बूथ लेव्हल एजंट्स (बीएलए) ने एक मसुदा यादी तयार केली आहे… ही मसुदा यादी प्रत्येक बूथवर तयार केली जात असल्याने, सर्व राजकीय पक्षांच्या बूथ लेव्हल एजंट्सनी त्यांच्या स्वाक्षऱ्यांनी ती पडताळली. मतदारांनी एकूण २८,३७० दावे आणि आक्षेप सादर केले आहेत.

Web Title: Election commission pc if they are misleading by making false allegations commission rejects allegations

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Aug 17, 2025 | 03:50 PM

Topics:  

  • election commission of india

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.