Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • शनि, 15 ऑगस्ट 2026 ई-पेपर
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • अन्य
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • IND vs SL |
  • Politics |
  • NEET Exam |
  • maharashtra |
  • Crime
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

महाराष्ट्राच्या अर्थसंकल्पीय अधिवेशनातून मिळाले काय? विरोधकांचे मतभेद आले चव्हाट्यावर

महाराष्ट्राचे अर्थसंकल्पीय अधिवेशन संपले असून यामध्ये कोणत्याही नवीन घोषणा करण्यात आल्या नाहीत. तसेच विरोधी पक्षनेता नसलेले सभागृहातील विरोधक कमकुवत दिसून आले.

  • By प्रीति माने
Updated On: Mar 29, 2026 | 04:26 PM
Maharashtra Budget Session 2026 Concludes; Opposition's Weaknesses Exposed

Maharashtra Budget Session 2026 Concludes; Opposition's Weaknesses Exposed

Follow Us
Follow Us:

महाराष्ट्र विधानमंडळाचे जवळपास महिनाभर चाललेले अर्थसंकल्पीय अधिवेशन ७.६९ लाख कोटी रुपयांच्या अर्थसंकल्पाला मंजुरी देऊन आणि २७ विधेयके संमत करून संपन्न झाले. विरोधी पक्ष कमकुवत असल्याने, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांच्या अल्प उपस्थितीत अधिवेशन शांततेत पार पडले. प्रशासन आणि आमदारांवर मुख्यमंत्र्यांचे वर्चस्व स्पष्टपणे दिसून आले. मुख्यमंत्री (CM Devendra Fadnavis) सभागृहात उपस्थित असोत वा नसोत, सर्व कामकाज सुरळीतपणे पार पडले.

 

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी अर्थसंकल्पाला ‘व्हिजन डॉक्युमेंट २०४७’ असे संबोधले! अर्थसंकल्पातील ५५ टक्के महसूल सरकारी कर्मचाऱ्यांचे पगार आणि निवृत्तीवेतन देण्यासाठी तसेच राज्याच्या ११ लाख कोटी रुपयांच्या कर्जावरील व्याज देण्यासाठी खर्च केला जाईल. ‘लाडकी बहीण योजना’ (Ladki Behen Yojana) निधी वाढवण्यात आला नाही, परंतु त्याचा गैरवापर करणाऱ्यांना दूर करून खर्च कमी केला जाईल. अर्थसंकल्पात कोणतीही नवीन घोषणा करण्यात आली नाही.

हे देखील वाचा : “अजूनही वेळ गेलेली नाही…: दोन्ही राष्ट्रवादीच्या विलीनीकरणाबाबत बड्या नेत्याचे सूचक वक्तव्य

धार्मिक स्वातंत्र्य विधेयकावरून महाविकास आघाडीतील मतभेद

या अधिवेशनात, सरकारने धार्मिक स्वातंत्र्य विधेयकावरून महाविकास आघाडीतील मतभेद यशस्वीपणे सोडवले. या विधेयकाचा मुख्य उद्देश आंतरधर्मीय विवाहांना आळा घालणे हा आहे. राज्यात ‘लव्ह जिहाद’च्या घटना वाढत असल्याचा दावा भाजपने केला होता. याची चौकशी करण्यासाठी, सरकारने तत्कालीन डीजीपी रश्मी शुक्ला यांच्या नेतृत्वाखाली एक समिती स्थापन केली, ज्याद्वारे सरकारला सुमारे ४०० तक्रारी प्राप्त झाल्या. समितीच्या निष्कर्षांच्या आधारे हे विधेयक सादर करण्यात आले.

शिवसेना सदस्य भास्कर जाधव यांनी आपल्या भाषणात विधेयकाचे जोरदार समर्थन केले. काँग्रेस आमदारांनी या विधेयकाला तीव्र विरोध केला, हे विधेयक अल्पसंख्याकांना दुर्लक्षित करते असा आरोप केला आणि चर्चांमधूनच प्रश्न सोडवले जातात यावर भर दिला. महाविकास आघाडीचा घटक पक्ष असलेल्या शिवसेनेला धार्मिक स्वातंत्र्य विधेयकाला पाठिंबा मिळाला, तर काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाने (शरदचंद्र पवार) याला तीव्र विरोध केला.

अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात आणखी काय घडले?

राज्याची आर्थिक परिस्थिती मजबूत असल्याचा दावा करण्यात आला आणि मोठ्या गुंतवणुकीची शक्यता व्यक्त करण्यात आली. सातारा जिल्हा परिषद निवडणुकीदरम्यान शंभूराज देसाई यांच्यावर झालेल्या पोलीस गैरवर्तन आणि हल्ल्याप्रकरणी शिंदे सेनेने विधान परिषदेत आक्रमक भूमिका घेतली. उपसभापती नीलम गोरहे यांनी साताऱ्याचे पोलीस अधीक्षक तुषार दोशी यांच्या निलंबनाचे आदेश दिले, परंतु गृह मंत्रालय आपल्या अखत्यारीत असल्याने अशा प्रकरणांवर निर्णय घेण्याचा अधिकार आपल्याला असल्याचे सांगून मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी हा निर्णय मागे घेतला.

हे देखील वाचा : “अशोक खरातांच्या पाठीशी सरकार…”, संजय राऊतांच्या आरोपांनंतर राजकारणात खळबळ

या अधिवेशनात पुन्हा एकदा सिद्ध झाले की विरोधी पक्ष कमकुवत आहे आणि सरकारमध्ये असलेले शिवसेनेचे शिंदे यांचीही तीच अवस्था आहे. मुख्यमंत्र्यांनी आपली ताकद सिद्ध केली. नाशिक सेक्स स्कँडलमध्ये महिला आयोगाच्या अध्यक्षा रूपाली चाकणकर यांचा कथित सहभाग आणि नरहरी झिरवाल यांच्या छायाचित्रामुळे राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या अडचणी वाढल्या आहेत.

Web Title: Maharashtra budget session 2026 concludes oppositions weaknesses exposed

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Mar 29, 2026 | 04:26 PM

Topics:  

  • budget 2026
  • CM Devendra Fadnavis
  • Maharashtra Politics

संबंधित बातम्या

जालन्याची नवी ओळख ‘सिल्क, सीड आणि स्टील’; ‘जालनाई’ ब्रँडचा शुभारंभ, मुख्यमंत्री फडणवीसांची मोठी घोषणा
1

जालन्याची नवी ओळख ‘सिल्क, सीड आणि स्टील’; ‘जालनाई’ ब्रँडचा शुभारंभ, मुख्यमंत्री फडणवीसांची मोठी घोषणा

‘महाराष्ट्रातील उद्योग बंद पडत आहेत, सरकारचे गुंतवणुकीचे दावे फोल’; हर्षवर्धन सपकाळांचा घणाघात
2

‘महाराष्ट्रातील उद्योग बंद पडत आहेत, सरकारचे गुंतवणुकीचे दावे फोल’; हर्षवर्धन सपकाळांचा घणाघात

‘उद्योगांबाबत फक्त दावे नको, आकडे जाहीर करा’; रोहित पवारांचा सरकारला सवाल
3

‘उद्योगांबाबत फक्त दावे नको, आकडे जाहीर करा’; रोहित पवारांचा सरकारला सवाल

Maharashtra Breaking News Live Updates Today:  ‘राष्ट्रवादी काँग्रेस शरद पवारांचीच अन शिवसेना उद्धव ठाकरेंचीच
4

Maharashtra Breaking News Live Updates Today: ‘राष्ट्रवादी काँग्रेस शरद पवारांचीच अन शिवसेना उद्धव ठाकरेंचीच

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.