Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Maharashtra Local Body Election |
  • women premier league |
  • Political news |
  • IND vs NZ |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

होणार का रुसवा फुगवा दूर…राजकीय मतभेद सोडून शरद पवारांचे भाजपच्या युतीसोबत जुळणार का सूर?

महाराष्ट्राराच्या राजकारणामध्ये अनेक उलथा पालथ होत आहे. शरद पवार आणि अजित पवार असे राष्ट्रवादीमध्ये दोन गट पडले असले तरी हे गट एकत्र येण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.

  • By प्रीति माने
Updated On: May 11, 2025 | 06:12 PM
sharad pawar and ajit pawar will chance to come togerther maharashtra politics

sharad pawar and ajit pawar will chance to come togerther maharashtra politics

Follow Us
Close
Follow Us:

महाराष्ट्राचे जेष्ठ आणि अनुभवी राजकीय नेते म्हणून ओळखले जाणारे शरद पवार यांचे राजकीय कौशल्य पूर्वीइतके तीक्ष्ण राहिलेले नाही का की त्यांच्या भात्यातील बाण संपले आहेत? आधी ते असे गृहीत धरत होते की अजित पवार गटाच्या आमदारांची संख्या जास्त असली तरी तळागाळातील कार्यकर्त्यांमुळे त्यांच्या पक्षाचा पाया मजबूत आहे. 288 सदस्यांच्या विधानसभेत शरद पवार गटाला फक्त 10 जागा मिळाल्या तेव्हा त्यांची निराशा स्वाभाविक होती. राज्य विधानसभेत उद्धव ठाकरेंच्या शिवसेना 20 जागांसह आघाडीवर आहे तर काँग्रेसने 16 जागा मिळवल्या होत्या.

पक्षामध्ये फूट पडण्यापूर्वी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे महाराष्ट्र विधानसभेत 54 आमदार होते, त्यापैकी बहुतेक अजित पवारांसोबत गेले. महाआघाडीच्या 237 जागांच्या प्रचंड संख्येच्या तुलनेत विरोधी पक्षांच्या एकूण जागा फक्त 46 झाल्या आहेत ही वेगळी बाब आहे. आता शरद पवारांना हे लक्षात आले आहे की ते त्यांचे वाढते वय आणि वाढत्या राजकीय प्रभावाकडे डोळेझाक करू शकत नाहीत. त्यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, आमच्या पक्षातील एका गटाला दोन्ही राष्ट्रवादी काँग्रेस एकत्र यावे असे वाटते. दोन्ही गट एकत्र आले तर आश्चर्य वाटायला नको. हा निर्णय सुप्रिया सुळे आणि अजित पवार यांनी संयुक्तपणे घ्यावा. या विधानावरून असे मानले जाईल की शरद पवारांची भूमिका मऊ झाली आहे. अलिकडेच एका कौटुंबिक कार्यक्रमादरम्यान ते त्यांचे पुतणे अजित पवार यांना भेटले आणि त्यांच्याशी बराच वेळ चर्चा केली.

राजकीय बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा

यावेळी अजित पवार म्हणाले होते की, “राजकारणाला एक स्थान आहे आणि कौटुंबिक नात्यांचेही एक स्थान आहे. त्यांनी त्यांच्या काकांशी कोणताही राजकीय संवाद साधलेला नाही. अलिकडेच, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (शरद) ज्येष्ठ नेते जयंत पाटील शरद पवार यांना सोडणार असल्याच्या अटकळ होत्या आणि ते अजित पवारांच्या नेतृत्वाखालील पक्षात सामील होण्याची शक्यता वर्तवली जात होती. शरद पवार यांची समस्या अशी आहे की ते त्यांच्या संपूर्ण राजकीय कारकिर्दीत भाजपवर टीका करत आले आहेत, म्हणूनच ते भाजपच्या नेतृत्वाखालील आघाडीत सामील होऊ शकत नाहीत. प्रदेश काँग्रेसचे प्रवक्ते अतुल लोंढे यांनी दावा केला की शरद पवार महात्मा ज्योतिबा फुले आणि छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या आदर्शांचे पालन करतात. ते आयुष्यात कधीही भाजपसोबत जाणार नाही. शरद पवारांचा असा युक्तिवाद आहे की विरोधी पक्षांचा इंडिया अलायन्स सध्या सक्रिय नाही, म्हणून आपण आपल्या पक्षाचे संघटन आणि पुनर्रचना केली पाहिजे.

भारत पाकिस्तान युद्धाबाबत अपडेट जाणून घेण्यासाठी क्लिक करा

शरद पवार यांच्या सर्व राजकीय कौशल्यांचा वारसा घेऊन अजित पवार त्यांच्या पक्षाची ताकद वाढवत आहेत. शरद पवार यांनी भारत आघाडीत राहायचे की नाही याचा निर्णय त्यांच्या कन्या सुप्रिया सुळे यांच्यावर सोडला आहे. जेव्हा त्यांनी सांगितले की अजित आणि सुप्रिया यांनी एकत्र येण्याचा निर्णय घ्यावा. मी त्या प्रक्रियेत सहभागी नाही. याचा अर्थ असा की लवकरच किंवा नंतर राष्ट्रवादी काँग्रेस एकत्र येईल. अनेक नेत्यांचा असा विश्वास आहे की अजित पवारांसोबत राहिल्याने सत्तेत येण्याचा आनंद मिळेल. स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीत भाजपसोबत अजित पवारांनाही यश मिळेल. जर मोदी सरकारने सुप्रिया यांना मंत्रिपद दिले तर शरद पवारांना त्यात काय आक्षेप असू शकतो? त्यांनी कधीही असे विधान केले नाही की सुप्रिया भाजपसोबत जाणार नाहीत.

लेख- चंद्रमोहन द्विवेदी

 

याचे मूळ आर्टिकल वाचण्यासाठी आपण https://navbharatlive.com/ यावर क्लिक करावे

Web Title: Sharad pawar and ajit pawar will chance to come togerther maharashtra politics

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: May 11, 2025 | 06:12 PM

Topics:  

  • ajit pawar
  • Nationalist Congress Party
  • Sharad Pawar
  • supriya sule

संबंधित बातम्या

Muncipal Corporation Elections : “लातूर शहर दहशत मुक्त करण्यासाठी काँग्रेसला साथ द्या” – अमित देशमुख
1

Muncipal Corporation Elections : “लातूर शहर दहशत मुक्त करण्यासाठी काँग्रेसला साथ द्या” – अमित देशमुख

Ajit Pawar Menifesto for Pune: मोफत मेट्रो आणि बस सेवेचे आश्वासन; पुणेकरांना अजित पवारांचा मास्टरप्लॅन प्लॅन
2

Ajit Pawar Menifesto for Pune: मोफत मेट्रो आणि बस सेवेचे आश्वासन; पुणेकरांना अजित पवारांचा मास्टरप्लॅन प्लॅन

70,000 crore scam:  ‘मी कोणत्याही फाईलमध्ये…’ ; ७० हजार कोटींच्या घोटाळ्यावर अजित पवार स्पष्टच बोलले
3

70,000 crore scam: ‘मी कोणत्याही फाईलमध्ये…’ ; ७० हजार कोटींच्या घोटाळ्यावर अजित पवार स्पष्टच बोलले

Asaduddin Owaisi Solapur : हिजाब घालणारी महिला एक दिवस देशाची पंतप्रधान…; असदुद्दीन ओवैसींनी व्यक्त केला विश्वास
4

Asaduddin Owaisi Solapur : हिजाब घालणारी महिला एक दिवस देशाची पंतप्रधान…; असदुद्दीन ओवैसींनी व्यक्त केला विश्वास

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.