फोटो सौजन्य - X
वय काहीही असो, क्रिकेटमध्ये असे म्हटले जाते की ‘वय हा फक्त एक आकडा आहे’. क्रिकेट खेळण्यासाठी वयाची कोणतीही मर्यादा नाही. अशी अनेक उदाहरणे तुम्हाला सापडतील. आता झिम्बाब्वेच्या ग्रॅमी क्रेमरकडे पहा, ज्याने २०१८ मध्ये आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली ७ वर्षांनी परत येणार आहे.
झिम्बाब्वेचा स्टार गोलंदाज ग्रॅमी क्रिमरने अलीकडेच देशांतर्गत राष्ट्रीय प्रीमियर लीगमध्ये भाग घेतला आणि उत्कृष्ट कामगिरी करून पुन्हा एकदा देशासाठी खेळण्याची इच्छा व्यक्त केली. तो आता राष्ट्रीय संघात निवडीसाठी उपलब्ध आहे. कीमरने २०१८ मध्ये यूएईविरुद्ध शेवटचा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला. क्वेक्वे येथील क्वीन्स स्पोर्ट्स क्लबविरुद्धच्या सामन्यानंतर क्रिमरने त्याच्या पुनरागमनाबद्दल सांगितले.
CSK सोडल्याबद्दल अश्विनची प्रतिक्रिया व्हायरल, संजू सॅमसनला हसू आवरेना; Video Viral
तो म्हणाला की क्वेक्वे हे अनेक वर्षांपासून माझे होमग्राउंड आहे, म्हणून ताकाशिंगा, जो एक अतिशय लोकप्रिय क्लब आहे. त्याचा भाग असणे खूप छान होते. त्यांनी माझे संघात स्वागत केले आणि संघाचे वातावरण खूप छान होते. मी माझ्या पदार्पणाबद्दल खरोखर आनंदी आहे. क्रिमरने त्याच्या गोलंदाजीत उत्कृष्ट कामगिरी केली, त्याने ४ विकेट घेतल्या आणि त्याच्या संघाला १३४ धावांनी विजय मिळवून दिला.
२०१८ मध्ये क्रिमरने क्रिकेट सोडण्याचा निर्णय घेतला आणि तो युएईला गेला. टी२० विश्वचषक आफ्रिका पात्रता फेरी झिम्बाब्वेच्या यजमानपदाखाली खेळवली जाईल, ज्यामध्ये ८ संघ सहभागी होतील. स्पर्धेतील अव्वल दोन संघ विश्वचषकासाठी पात्र ठरतील. असे मानले जाते की पात्रता फेरीसाठी क्रिमरला झिम्बाब्वे संघात संधी मिळू शकते. ३८ वर्षीय माजी कर्णधार क्रिमरने झिम्बाब्वेसाठी १९ कसोटी सामन्यांमध्ये ५७ बळी घेतले आहेत, तर ९६ एकदिवसीय सामन्यांमध्ये ११९ बळी घेतले आहेत. २९ टी-२० सामन्यांमध्ये त्याने ३५ बळी घेतले आहेत. अशाप्रकारे त्याने एकूण २११ आंतरराष्ट्रीय बळी घेतले आहेत.
Former Zimbabwe captain Graeme Cremer, who left the game in 2018 to move to the UAE with his family, could be in contention for an international return after recently returning to domestic cricket in Zimbabwe 🇿🇼 pic.twitter.com/J0UhveYnLv — ESPNcricinfo (@ESPNcricinfo) August 8, 2025
क्रेमरच्या पुनरागमनापूर्वीच, अनुभवी खेळाडू ब्रेंडन टेलरने चार वर्षांनंतर झिम्बाब्वेसाठी पुनरागमन केले. आयसीसीच्या भ्रष्टाचारविरोधी नियमांचे उल्लंघन केल्यामुळे टेलरला जवळजवळ चार वर्षांच्या बंदीला सामोरे जावे लागले. आंतरराष्ट्रीय स्तरावर पुनरागमनाची तयारी करताना टेलरने न्यूझीलंडविरुद्धच्या दुसऱ्या कसोटी सामन्यात ६१ धावा केल्या. क्रेमर म्हणाला की तो ब्रेंडनचा जवळचा मित्र आहे आणि त्याला पुन्हा राष्ट्रीय संघासाठी फलंदाजी करताना पाहून खूप आनंद झाला आहे.






