Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • IPL 2026 |
  • Gold Rate |
  • Ashok Kharat |
  • US-Israel Iran War
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

India Bangladesh ties: ‘शेवटचा शब्द, आम्ही भारताच्या विरोधात…’ बांगलादेशच्या उच्चायुक्तांनी ‘असे’ म्हणून नवी दिल्लीत जिंकली मने

India Bangladesh relations 2026 : बांगलादेशने भारताला त्याच्या ५६ व्या स्वातंत्र्यदिनी सुरक्षेचे आश्वासन दिले आहे. ढाका भारताच्या हिताच्या विरोधात कोणतीही कारवाई करणार नाही, असे त्यांनी सांगितले.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Mar 28, 2026 | 12:36 PM
bangladesh security assurance to india independence day tarique rahman modi ties 2026

bangladesh security assurance to india independence day tarique rahman modi ties 2026

Follow Us
Close
Follow Us:
  • सुरक्षेची मोठी हमी
  • तारिक रहमान यांचा पुढाकार
  • अस्थिरतेच्या चर्चांना पूर्णविराम

India Bangladesh relations 2026 : दक्षिण आशियातील भू-राजकीय घडामोडी वेगाने बदलत असताना, भारताचा शेजारी देश बांगलादेश (Bangladesh) कडून एक अत्यंत सकारात्मक आणि आश्वासक बातमी समोर आली आहे. बांगलादेशच्या ५६ व्या स्वातंत्र्यदिनानिमित्त आयोजित कार्यक्रमात बोलताना भारतातील बांगलादेशचे उच्चायुक्त रियाझ हमीदुल्ला यांनी दोन्ही देशांमधील मैत्रीचा नवा अध्याय सुरू झाल्याचे संकेत दिले आहेत. गेल्या काही महिन्यांपासून सुरू असलेल्या राजकीय अस्थिरतेनंतर, आता “निश्चिंत राहा” असा संदेश बांगलादेशने भारताला दिला आहे.

सुरक्षेबाबत बांगलादेशची ‘नो कॉम्प्रमाईज’ भूमिका

उच्चायुक्त रियाझ हमीदुल्ला यांनी ठामपणे सांगितले की, बांगलादेश आपल्या भूमीचा वापर भारताच्या हिताच्या विरोधात किंवा सुरक्षेला बाधा आणण्यासाठी कधीही करू देणार नाही. “दोन्ही देशांनी एकमेकांवर विश्वास ठेवला पाहिजे आणि भविष्याकडे सकारात्मकतेने पाहिले पाहिजे,” असे ते म्हणाले. भारत आणि बांगलादेश यांच्यात ४,०९६ किमीची लांब सीमा आहे, त्यामुळे बांगलादेशने दिलेले हे सुरक्षेचे आश्वासन भारताच्या ईशान्येकडील राज्यांच्या (Seven Sisters) शांततेसाठी अत्यंत महत्त्वपूर्ण मानले जात आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : War End: ‘सैन्य पाठवण्याची गरज भासणार नाही…’ 10 दिवसांचा डेडलाइन ड्रामा; रुबियोने सांगितला ट्रम्पचा खरा प्लॅन

तारिक रहमान आणि पंतप्रधान मोदी: संवादाचे नवे दालन

मुहम्मद युनूस यांच्या नेतृत्वाखालील अंतरिम सरकारच्या काळात दोन्ही देशांमधील संबंधांमध्ये काहीसा दुरावा आला होता. मात्र, संसदीय निवडणुकीत बांगलादेश नॅशनल पार्टीच्या (BNP) विजयानंतर आणि तारिक रहमान पंतप्रधान झाल्यानंतर चित्र वेगाने बदलत आहे. पंतप्रधान रहमान यांनी नरेंद्र मोदींना पाठवलेला संदेश हा केवळ औपचारिक नसून, तो भविष्यातील सहकार्याचा पाया आहे. दोन्ही देशांचे नेतृत्व आता भूतकाळातील मतभेद विसरून आर्थिक आणि व्यापारी प्रगतीवर लक्ष केंद्रित करू इच्छिते.

VIDEO | Delhi: As Bangladesh celebrates its Independence Day, Bangladesh High Commissioner to India, Riaz Hamidullah, says, “Each year on this day, every Bangladeshi across generations pays homage to our freedom fighters for their bravery and supreme sacrifice in the… pic.twitter.com/TeuMZHxD7s — Press Trust of India (@PTI_News) March 26, 2026

credit – social media and Twitter

“अस्थिरतेची भीती वाटणाऱ्यांना जमिनीवरील वास्तव पहावे लागेल”

बांगलादेशातील लोकशाही प्रक्रियेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करणाऱ्यांना उत्तर देताना हमीदुल्ला म्हणाले की, निवडणुका अत्यंत शांततेत पार पडल्या. भारतीय पत्रकारांनीही तिथल्या परिस्थितीचे प्रत्यक्ष निरीक्षण केले आहे. “बांगलादेश हा एक मुक्त समाज आहे, तिथे चर्चा आणि वाद होणे स्वाभाविक आहे, पण याचा अर्थ देश अस्थिर आहे असा होत नाही,” असे त्यांनी स्पष्ट केले. निवडणुकांना एक महिना उलटला असून जनजीवन पूर्णपणे सामान्य झाले आहे, हे त्यांनी अधोरेखित केले.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : War Update: इराणने सौदीत मांडला मृत्यूचा खेळ; US सैनिकांची वर्दी रक्ताने माखली, 10 हून अधिक सैनिक जखमी, पहा VIRAL VIDEO

 भविष्याकडे झेप घेण्याची वेळ

उच्चायुक्तांच्या भाषणाचा मुख्य सूर हा ‘भविष्याकडे पाहणे’ हा होता. भूतकाळात रेंगाळण्यापेक्षा नवीन संधी शोधणे दोन्ही देशांच्या हिताचे आहे. कनेक्टिव्हिटी, व्यापार आणि दहशतवाद विरोधी मोहिमांमध्ये भारत आणि बांगलादेश आता खांद्याला खांदा लावून काम करण्याच्या तयारीत आहेत. नव्या सरकारच्या या ‘सुरक्षा गॅरंटी’ मुळे नवी दिल्लीतील धोरणकर्त्यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.

💡

Frequently Asked Questions

  • Que: बांगलादेशने भारताला सुरक्षेबाबत काय आश्वासन दिले आहे?

    Ans: बांगलादेशने स्पष्ट केले आहे की ते भारताच्या सुरक्षेला किंवा हिताला बाधा आणणारे कोणतेही कृत्य आपल्या भूमीवरून होऊ देणार नाहीत.

  • Que: बांगलादेशचे नवीन पंतप्रधान कोण आहेत आणि त्यांनी काय संदेश दिला?

    Ans: तारिक रहमान हे बांगलादेशचे नवीन पंतप्रधान असून त्यांनी पंतप्रधान मोदींना पाठवलेल्या संदेशात द्विपक्षीय संबंध सुधारण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे.

  • Que: बांगलादेशने आपला ५६ वा स्वातंत्र्यदिन कधी साजरा केला?

    Ans: बांगलादेशने २६ मार्च २०२६ रोजी आपला ५६ वा स्वातंत्र्यदिन साजरा केला.

Web Title: Bangladesh security assurance to india independence day tarique rahman modi ties 2026

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Mar 28, 2026 | 12:36 PM

Topics:  

  • Bangladesh
  • PM Narendra Modi
  • Tariq Rahman
  • World news

संबंधित बातम्या

Middle East Tension : होर्मुझवर आता राज करणार ट्रम्प? त्यांच्या ‘या’ एका विधानाने जगात खळबळ; सौदी प्रिन्सवरही थेट वार
1

Middle East Tension : होर्मुझवर आता राज करणार ट्रम्प? त्यांच्या ‘या’ एका विधानाने जगात खळबळ; सौदी प्रिन्सवरही थेट वार

Israel Iran War : मध्यपूर्वेत हाहा:कार! इस्रायलने उडवून दिले इराणचे Nuclear Plant ; IRGC चा प्रतिशोधाचा इशारा
2

Israel Iran War : मध्यपूर्वेत हाहा:कार! इस्रायलने उडवून दिले इराणचे Nuclear Plant ; IRGC चा प्रतिशोधाचा इशारा

कच्च्या तेलाचा दर 2022 प्रमाणे, मग भारताला का द्यावे लागत आहे 24% जास्त पैसे; समजून घ्या गणित
3

कच्च्या तेलाचा दर 2022 प्रमाणे, मग भारताला का द्यावे लागत आहे 24% जास्त पैसे; समजून घ्या गणित

इंधन तुटवड्याच्या अफवा आणि इराण युद्धाचे सावट; पंतप्रधान मोदींची मुख्यमंत्र्यांसोबत महत्त्वाची बैठक, ‘या’ मॉडेलवर भर
4

इंधन तुटवड्याच्या अफवा आणि इराण युद्धाचे सावट; पंतप्रधान मोदींची मुख्यमंत्र्यांसोबत महत्त्वाची बैठक, ‘या’ मॉडेलवर भर

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.