Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • गुरु, 17 सप्टेंबर 2026 ई-पेपर
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • अन्य
    • क्राईम
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • अन्य
      • मनोरंजन
      • व्यापार
      • टेक
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Women Asia Cup |
  • asian games 2026 |
  • Ganeshotsav 2026 |
  • bigg boss 20 |
  • IND vs AFG
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Makkah Drone Attack: मक्काजवळ ड्रोन हल्ला उधळला, भारताने व्यक्त केली चिंता; सौदीने हुथींना दिला ‘रेड लाईन’चा इशारा

Makkah Drone Attack: भारताने सौदी अरेबियातील पवित्र शहर मक्काजवळ झालेल्या ड्रोन हल्ल्याचा तीव्र शब्दांत निषेध केला असून, यात्रेकरूंची सुरक्षा ही 'रेड लाईन' असल्याचे सांगून आता हुथींना एक कडक संदेश दिला आहे.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Sep 17, 2026 | 10:43 AM
MEA India Saudi Statement Makkah Drone Attack

MEA India Saudi Statement Makkah Drone Attack

Follow Us
Follow Us:
  • मक्का हवाई हद्दीत ड्रोन उद्ध्वस्त
  • भारताकडून तीव्र निषेध
  • सौदीचा हुथींना कडक इशारा

मध्य पूर्वेतील (Middle East) वाढत्या लष्करी संघर्षाच्या पार्श्वभूमीवर, मुस्लिम जगतातील सर्वात पवित्र मानल्या जाणाऱ्या सौदी अरेबियातील मक्का (Makkah Drone Attack ) शहराच्या सुरक्षेवर गंभीर प्रश्न निर्माण करणारी घटना घडली आहे. बुधवारी पहाटे मक्काच्या प्रतिबंधित हवाई क्षेत्रात घुसखोरी करण्याचा प्रयत्न करणारे एक संशयास्पद लढाऊ ड्रोन सौदी अरेबियाच्या हवाई संरक्षण यंत्रणेने (Air Defence System) अत्यंत सतर्कता दाखवत हवेतच नष्ट केले. या घटनेनंतर संपूर्ण मध्य पूर्व प्रदेशात खळबळ उडाली असून भारत सरकारनेही यावर आपली अधिकृत आणि अत्यंत कडक प्रतिक्रिया नोंदवली आहे.

भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने (MEA) एका अधिकृत निवेदनाद्वारे या हल्ल्याचा तीव्र शब्दांत निषेध केला आहे. परराष्ट्र मंत्रालयाने स्पष्ट केले की, निष्पाप नागरिक, धार्मिक स्थळे किंवा पायाभूत सुविधांना हानी पोहोचवणारी कोणतीही हिंसक कृती अजिबात स्वीकारार्ह नाही. मक्का हे जगभरातील कोट्यवधी मुस्लिमांचे श्रद्धास्थान असल्याने या क्षेत्रातील कोणतीही लष्करी हालचाल अत्यंत संवेदनशील मानली जाते. भारताने सौदी अरेबियाच्या प्रादेशिक अखंडतेचे आणि सार्वभौमत्वाचे समर्थन करत, सर्व पक्षांना राजनैतिक मार्ग आणि संयमाचा वापर करून मध्य पूर्वेत शांतता प्रस्थापित करण्याचे आवाहन केले आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : XiJinping Health: 7 वर्षांनंतर भारत दौरा अन् अचानक बिघडली तब्येत; चिनी राष्ट्राध्यक्ष शी जिनपिंग यांच्या प्रकृतीबाबत चर्चांना उधाण

सौदी अरेबियाची आक्रमक भूमिका आणि हुथींशी तणाव

सौदीच्या नेतृत्वाखालील लष्करी आघाडीचे प्रवक्ते तुर्की अल-मलिकी यांनी या घटनेवर संताप व्यक्त करत याला एक भ्याड आणि घृणास्पद दहशतवादी कृत्य ठरवले आहे. अल-मलिकी यांनी स्पष्ट शब्दांत बजावले आहे की, सौदी अरेबियाच्या सीमा, पवित्र मशिदी (मशीद अल-हराम) आणि तिथे येणाऱ्या लाखो यात्रेकरूंची सुरक्षा ही देशासाठी अत्यंत महत्त्वाची ‘रेड लाईन’ (अतिक्रमणीय मर्यादा) आहे. या मुद्द्यावर सौदी अरेबिया कोणतीही तडजोड करणार नाही आणि आपल्या सुरक्षेला धोका निर्माण करणाऱ्या शक्तींना सडेतोड उत्तर दिले जाईल.

Our response to media queries regarding the drone attack near Makkah ⬇️ 🔗 https://t.co/l3qVpApFa3 pic.twitter.com/2bXH7fzijo — Randhir Jaiswal (@MEAIndia) September 16, 2026

credit – social media and Twitter

हा सर्व तणाव येमेनमधील हुथी (Houthi) बंडखोर आणि सौदी सैन्यादरम्यान सुरू असलेल्या जुन्या संघर्षाचाच एक भाग मानला जात आहे. मक्काजवळील या घटनेनंतर परिस्थिती आणखी चिघळली आहे. आंतरराष्ट्रीय वृत्तसंस्था ‘अल जझीरा’ने दिलेल्या वृत्तानुसार, हुथी लष्करी प्रवक्ते याह्या सारी यांनी दावा केला आहे की, त्यांच्या सैन्याने येमेनच्या मारिब प्रांतात गस्त घालणाऱ्या सौदी अरेबियाच्या एका एफ-१५ (F-15) लढाऊ विमानाला जमिनीवरून हवेत मारा करणाऱ्या क्षेपणास्त्राने पाडले आहे. तथापि, या दाव्याला सौदी लष्करी अधिकाऱ्यांनी अधिकृतपणे अद्याप दुजोरा दिलेला नाही.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Mecca Attack : सर्वात पवित्र मुस्लिम शहरावर ड्रोन हल्ला; मक्कामध्ये प्रथमच वाजली धोक्याची घंटा, 500हून अधिक जण दगावण्याची शक्यता

धार्मिक स्थळांची सुरक्षा आणि प्रादेशिक चिंतेचे वातावरण

मक्का शहराच्या अत्यंत जवळ घडलेल्या या ड्रोन घटनेमुळे केवळ सौदी अरेबियाच नव्हे, तर संपूर्ण मुस्लिम जगतात आणि आंतरराष्ट्रीय समुदायात चिंतेचे वातावरण पसरले आहे. सौदी अरेबियात दरवर्षी जगभरातून लाखो भाविक हज आणि उमराहसाठी मक्का येथे येतात. त्यामुळे या धार्मिक केंद्राजवळील कोणतीही लष्करी हालचाल किंवा ड्रोन उधळण्याची घटना आंतरराष्ट्रीय सुरक्षेच्या दृष्टीने अत्यंत गंभीर मानली जाते.

भारत आणि सौदी अरेबिया यांच्यातील राजनैतिक संबंध अधिक दृढ असल्याने भारताने तातडीने या घटनेवर भूमिका मांडली आहे. प्रादेशिक स्थैर्य टिकवून ठेवण्यासाठी आणि धार्मिक स्थळांचे संरक्षण करण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय स्तरावर तातडीने संवाद सुरू करण्याची गरज असल्याचे तज्ज्ञांचे मत आहे.

Web Title: Makkah drone attack intercepted saudi arabia india reaction houthi warning

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Sep 17, 2026 | 10:43 AM

Topics:  

  • MEA
  • mecca
  • Saudi Arabia
  • World news

संबंधित बातम्या

Sudan Gold Mine : सुदानमध्ये भीषण अपघात; सोन्याची खाण कोसळून 67 जणांचा मृत्यू, अनेक जण ढिगाऱ्याखाली गाडले गेले
1

Sudan Gold Mine : सुदानमध्ये भीषण अपघात; सोन्याची खाण कोसळून 67 जणांचा मृत्यू, अनेक जण ढिगाऱ्याखाली गाडले गेले

Ukraine News : झेलेन्स्कींचा ‘गॉडफादर’ कनेक्शन! डी नीरो, अल पॅसिनो आवडतात; शॉन पेनचा ऑस्करही दाखवला
2

Ukraine News : झेलेन्स्कींचा ‘गॉडफादर’ कनेक्शन! डी नीरो, अल पॅसिनो आवडतात; शॉन पेनचा ऑस्करही दाखवला

EU Social Media Ban : १३ वर्षांखालील मुलांसाठी सोशल मीडिया बंद? १५ वर्षांपर्यंत पालकांची नजर!
3

EU Social Media Ban : १३ वर्षांखालील मुलांसाठी सोशल मीडिया बंद? १५ वर्षांपर्यंत पालकांची नजर!

Houthi Attacks : Saudi-Israel मध्ये गुप्त करार? मक्काच्या संरक्षणासाठी शत्रू इस्रायल खेळणार ‘अशी’ हुशार चाल; पाकिस्तानची माघार
4

Houthi Attacks : Saudi-Israel मध्ये गुप्त करार? मक्काच्या संरक्षणासाठी शत्रू इस्रायल खेळणार ‘अशी’ हुशार चाल; पाकिस्तानची माघार

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.