Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • अन्य
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • Marathi News |
  • Gold Rate |
  • IND vs NZ |
  • Women's Premier League 2026
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

VIRAL VIDEO : शांतीदूत की युद्धदूत? नोबेल विजेत्या मचाडो यांनी ट्रम्पना भेटून मागितले ‘बॉम्ब’; क्युबा-निकाराग्वा निशाण्यावर

Venezuela Crisis : मारिया कोरिना मचाडो यांनी ट्रम्प यांना त्यांचा नोबेल शांतता पुरस्कार भेट दिला आणि म्हटले, "बॉम्ब टाका, देश ताब्यात घ्या," तसेच क्युबा आणि निकाराग्वाला मुक्त करण्याची धमकी दिली.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Jan 23, 2026 | 12:29 PM
maria corina machado gives nobel prize to trump bomb threat cuba nicaragua 2026

maria corina machado gives nobel prize to trump bomb threat cuba nicaragua 2026

Follow Us
Close
Follow Us:
  • नोबेल पुरस्काराची भेट
  • आक्रमक विधानांनी खळबळ
  • ऑपरेशन अ‍ॅब्सोल्युट रिझोल्व

Maria Corina Machado Trump Nobel Prize gift : दक्षिण अमेरिकेतील राजकारण सध्या एका ज्वालामुखीवर उभे आहे. व्हेनेझुएलाचे राष्ट्राध्यक्ष निकोलस मादुरो यांना अमेरिकन सैन्याने कैद करून न्यूयॉर्कला नेल्यानंतर आता तेथील विरोधी पक्षनेत्या मारिया कोरिना मचाडो (Maria Corina Machado) चर्चेत आल्या आहेत. अलीकडेच त्यांनी व्हाईट हाऊसमध्ये डोनाल्ड ट्रम्प यांची भेट घेतली. या भेटीत मचाडो यांनी चक्क स्वतःचा ‘नोबेल शांतता पुरस्कार’ ट्रम्प यांना भेट म्हणून दिला, ज्यामुळे जगभरातील राजकीय वर्तुळात मोठी खळबळ उडाली आहे.

मचाडो यांचा बदलेला सूर आणि बॉम्बफेकीची भाषा

मचाडो या आतापर्यंत लोकशाही आणि शांततेच्या मार्गाने लढा देणाऱ्या नेत्या म्हणून ओळखल्या जात होत्या. मात्र, ट्रम्प यांच्या भेटीनंतर त्यांचा दृष्टिकोन पूर्णपणे बदलल्याचे दिसत आहे. सोशल मीडियावर व्हायरल होत असलेल्या एका व्हिडिओमध्ये मचाडो “गरज पडल्यास बॉम्ब फेका, पण देश मुक्त करा” अशा आशयाची प्रक्षोभक भाषा वापरताना दिसत आहेत. फॉक्स न्यूजला दिलेल्या मुलाखतीत त्यांनी थेट क्युबा आणि निकाराग्वा या देशांना इशारा दिला. “व्हेनेझुएला मुक्त झाला आहे, आता आमचे लक्ष्य क्युबा आणि निकाराग्वा आहे,” असे म्हणत त्यांनी या देशांतील कम्युनिस्ट राजवट उलथून टाकण्यासाठी लष्करी कारवाईचे समर्थन केले आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Russia Gold India: ट्रम्प यांचे निर्बंध हवेत विरले! रशियाने भारतासाठी उघडली सोन्याची खाण; तेलावरच्या ‘टॅरिफ वॉर’ला सडेतोड उत्तर

नोबेल शांतता पुरस्कार आणि ट्रम्प कनेक्शन

२०२५ चा नोबेल शांतता पुरस्कार मचाडो यांना जाहीर झाला होता, जो ट्रम्प यांना स्वतःला हवा होता. ट्रम्प यांनी अनेकदा या पुरस्कारावर आपला हक्क सांगितला होता. मचाडो यांनी हा पुरस्कार ट्रम्प यांना देऊन त्यांना खूश करण्याचा प्रयत्न केला आहे. मात्र, या कृतीवर नॉर्वेजियन नोबेल समितीने तीव्र नाराजी व्यक्त केली आहे. एका शांतता पुरस्कार विजेत्याने “बॉम्बफेकीची” भाषा वापरणे हे विरोधाभासी असल्याचे मत जागतिक नेत्यांनी व्यक्त केले आहे.

MARÍA CORINA MACHADO: “Venezuela will be free. And once we liberate Venezuela, we will keep working and we will have a free Cuba and a free Nicaragua.” pic.twitter.com/UXKu0qIXrd — Fox News (@FoxNews) January 20, 2026

credit – social media and Twitter

ऑपरेशन अ‍ॅब्सोल्युट रिझोल्व: व्हेनेझुएलाचे ‘अपहरण’

३ जानेवारी २०२६ रोजी पहाटे २ वाजता अमेरिकेने ‘ऑपरेशन अ‍ॅब्सोल्युट रिझोल्व’ (Operation Absolute Resolve) राबवले. अमेरिकन लढाऊ विमानांनी कराकसमध्ये बॉम्बफेक केली आणि विशेष दलांनी राष्ट्राध्यक्ष मादुरो यांच्या निवासस्थानावर हल्ला करून त्यांना ताब्यात घेतले. सध्या मादुरो न्यूयॉर्कमधील तुरुंगात असून त्यांच्यावर नार्को-दहशतवादाचे खटले सुरू आहेत. मचाडो यांनी या कारवाईचे स्वागत केले असून, व्हेनेझुएलाला आता पूर्णपणे ‘अमेरिकन समर्थक’ देश बनवण्याचा विडा त्यांनी उचलला आहे.

हे देखील वाचा : USA Leaves WHO: अमेरिकेचा ‘जागतिक आरोग्य संघटने’ला कायमचा रामराम; जिनिव्हातून मुख्यालयावरून हटवला ध्वज

जागतिक पडसाद: चीन आणि रशियाचा विरोध

ट्रम्प यांच्या या विस्तारवादी धोरणामुळे चीन आणि रशिया संतापले आहेत. त्यांनी याला आंतरराष्ट्रीय कायद्याचे उल्लंघन आणि “एका सार्वभौम देशाच्या राष्ट्राध्यक्षांचे अपहरण” म्हटले आहे. दुसरीकडे, मचाडो यांनी ट्रम्प यांना “आमच्या स्वातंत्र्याचे रक्षक” म्हटले आहे. ट्रम्प यांनी मात्र मचाडो यांना अद्याप अध्यक्ष म्हणून पाठिंबा दिलेला नाही, उलट त्यांना “अयोग्य” ठरवून सध्या व्हेनेझुएलावर आपले लष्करी नियंत्रण कायम ठेवले आहे.

 

💡

Frequently Asked Questions

  • Que: मारिया कोरिना मचाडो यांनी ट्रम्प यांना नोबेल का दिले?

    Ans: ट्रम्प यांनी व्हेनेझुएलाला मादुरोच्या राजवटीतून मुक्त करण्यासाठी केलेल्या लष्करी कारवाईला (Operation Absolute Resolve) समर्थन देण्यासाठी त्यांनी हा पुरस्कार त्यांना अर्पण केला.

  • Que: मचाडो यांनी कोणत्या देशांना धमकी दिली आहे?

    Ans: त्यांनी क्युबा आणि निकाराग्वा या देशांना उद्देशून म्हटले आहे की, व्हेनेझुएला नंतर आता हे देश मुक्त करण्याची वेळ आली आहे.

  • Que: ऑपरेशन अ‍ॅब्सोल्युट रिझोल्व नक्की काय आहे?

    Ans: ३ जानेवारी २०२६ रोजी अमेरिकेने व्हेनेझुएलावर केलेल्या लष्करी हल्ल्याचे हे कोडनेम आहे, ज्यामध्ये राष्ट्राध्यक्ष मादुरो यांना अटक करण्यात आली.

Web Title: Maria corina machado gives nobel prize to trump bomb threat cuba nicaragua 2026

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Jan 23, 2026 | 12:29 PM

Topics:  

  • Donald Trump
  • international news
  • nobel prize
  • Venezuela

संबंधित बातम्या

TikTok Is Backed: अमेरिकेत या सोशल मीडिया अ‍ॅपची पुन्हा एंट्री! या व्यक्तीच्या हाती दिली सिईओ पदाची कमान, काय आहे कंपनीचा प्लॅन?
1

TikTok Is Backed: अमेरिकेत या सोशल मीडिया अ‍ॅपची पुन्हा एंट्री! या व्यक्तीच्या हाती दिली सिईओ पदाची कमान, काय आहे कंपनीचा प्लॅन?

Canada-US: ‘आम्ही तुमच्या तुकड्यावर…’ पंतप्रधान मार्क कार्नी यांनी ट्रम्प यांना दाखवला आरसा; शेजारी देशांमध्ये युद्ध तणाव वाढला
2

Canada-US: ‘आम्ही तुमच्या तुकड्यावर…’ पंतप्रधान मार्क कार्नी यांनी ट्रम्प यांना दाखवला आरसा; शेजारी देशांमध्ये युद्ध तणाव वाढला

Peace Talks : क्रेमलिनमध्ये रंगली सत्ता-सूत्रांची चर्चा; ट्रम्पचे दूत आणि पुतीन यांनी ठरवला युक्रेनच्या भविष्याचा टर्निंग पॉइंट
3

Peace Talks : क्रेमलिनमध्ये रंगली सत्ता-सूत्रांची चर्चा; ट्रम्पचे दूत आणि पुतीन यांनी ठरवला युक्रेनच्या भविष्याचा टर्निंग पॉइंट

Davos 2026 : ‘Board of Peace’ की ‘Piece’ एलोन मस्क यांनी दावोसमध्ये ट्रम्पची उडवली खिल्ली; म्हटले यांना फक्त जगाचे तुकडेच…
4

Davos 2026 : ‘Board of Peace’ की ‘Piece’ एलोन मस्क यांनी दावोसमध्ये ट्रम्पची उडवली खिल्ली; म्हटले यांना फक्त जगाचे तुकडेच…

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.