Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Bihar Assembly Election Result |
  • Delhi Blast |
  • Bihar Election 2025 |
  • Ind vs SA Test |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Myanmar Earthquake: म्यानमारला काही उसंत मिळेना; आज पहाटे पुन्हा एकदा भूकंपाचे तीव्र धक्के जाणवले

Myanmar earthquake 2025 : म्यानमारमध्ये भूकंपाच्या धक्क्यांना काही थांबावं असं वाटत नाही. रविवारी (13 एप्रिल 2025) पहाटे पुन्हा एकदा भूकंपाचे जोरदार धक्के जाणवले.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Apr 13, 2025 | 10:20 AM
Myanmar Earthquake Strong quake hits in morning residents flee homes

Myanmar Earthquake Strong quake hits in morning residents flee homes

Follow Us
Close
Follow Us:

नायपीडॉ, म्यानमार : म्यानमारमध्ये भूकंपाच्या धक्क्यांना काही थांबावं असं वाटत नाही. रविवारी (१३ एप्रिल २०२५) पहाटे पुन्हा एकदा भूकंपाचे जोरदार धक्के जाणवले. या भूकंपामुळे नुकत्याच झालेल्या विनाशकारी आपत्तीच्या जखमा अजून भरून निघाल्या नसताना, पुन्हा एकदा नागरिकांमध्ये भीतीचे वातावरण निर्माण झाले आहे.

नॅशनल सेंटर फॉर सिस्मोलॉजीनुसार, रविवारी सकाळी ०७:५४ वाजता म्यानमारमध्ये रिश्टर स्केलवर ५.१ तीव्रतेचा भूकंप झाला. या भूकंपाचे केंद्रबिंदू जमिनीपासून १० किलोमीटर खोल होते. सुदैवाने, या भूकंपामुळे कोणतीही जीवितहानी झाल्याचे वृत्त अद्याप आलेले नाही. परंतु, नागरिकांनी घाबरून आपल्या घरी राहण्याऐवजी उघड्यावर शरण घेतली.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : नेपाळमधील बीरगंजमध्ये हनुमान जयंती मिरवणुकीवर दगडफेक, तणावग्रस्त परिस्थिती; संपूर्ण शहरात कर्फ्यू लागू

EQ of M: 5.1, On: 13/04/2025 07:54:58 IST, Lat: 21.13 N, Long: 96.08 E, Depth: 10 Km, Location: Myanmar.
For more information Download the BhooKamp App https://t.co/5gCOtjcVGs @DrJitendraSingh @OfficeOfDrJS @Ravi_MoES @Dr_Mishra1966 @ndmaindia pic.twitter.com/Fr8qprdNdt
— National Center for Seismology (@NCS_Earthquake) April 13, 2025

credit : social media

२८ मार्चच्या विनाशकारी भूकंपाने म्यानमारला हादरवून सोडले

याआधी, २८ मार्च २०२५ रोजी म्यानमारमध्ये ७.७ तीव्रतेचा भयंकर भूकंप झाला होता, ज्यामुळे देशभरात मोठ्या प्रमाणात हानी झाली. मंडाले प्रदेश हा भूकंपाचा केंद्रबिंदू होता. म्यानमार सैन्याच्या माहितीनुसार, या भूकंपात ३,६०० हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला असून, ५,००० हून अधिक जखमी झाले आहेत. हजारो लोक बेघर झाले असून, शेकडो नागरिक अजूनही त्यांच्या कुटुंबांपासून वेगळे पडले आहेत. भूकंपामुळे मोबाईल नेटवर्क, पाणीपुरवठा, वीज आणि इतर मूलभूत सेवा पूर्णपणे कोलमडल्या. ‘द मिरर’ या वृत्तसंस्थेनुसार, ६,७३० संपर्क केंद्रे भूकंपात उद्ध्वस्त झाली होती, ज्यापैकी जवळपास ६,००० केंद्रांची दुरुस्ती करण्यात आली आहे.

जगभरातून मदतीचा ओघ

या गंभीर परिस्थितीत जगातील अनेक देश आणि आंतरराष्ट्रीय संस्था म्यानमारच्या मदतीसाठी पुढे सरसावल्या. भारत, चीन, अमेरिका यांसारख्या शेजारी आणि महासत्तांनी बचावकार्य, वैद्यकीय मदत आणि आपत्कालीन साहित्यासह मदत पथके पाठवली. संयुक्त राष्ट्र संघटना (UN) आणि युरोपियन युनियन (EU) यांनीही म्यानमारसाठी मोठ्या प्रमाणावर मदत जाहीर केली आहे. विशेषतः, वैद्यकीय पथके, अन्नधान्य, निवाऱ्याची साधने आणि पुनर्वसनासाठी आवश्यक असलेल्या संसाधनांचा समावेश आहे.

भीतीचे सावट अद्याप कायम

१३ एप्रिल रोजी पुन्हा एकदा झालेल्या भूकंपाने अद्याप धोक्याचे ढग पूर्णपणे हटलेले नाहीत, हे स्पष्ट झाले. नागरिक अजूनही मानसिक तणावात असून, कित्येक जणांनी घरात परतण्याऐवजी मोकळ्या मैदानात राहण्याचा निर्णय घेतला आहे. विशेषत: नुकतेच संकट अनुभवलेल्यांना भूकंपाचे हे नवीन झटके अधिक भयावह वाटत आहेत. स्थानिक प्रशासन आणि बचाव दल सतत गस्त घालत आहे आणि नागरिकांना सतर्क राहण्याच्या सूचना देत आहे.

पुनर्बांधणीची मोठी आव्हाने

भूकंपाने उद्ध्वस्त झालेल्या गावांचे आणि शहरांचे पुनर्बांधणी कार्य सुरू झाले असले तरी, प्रभावित नागरिकांसाठी हा काळ अत्यंत कठीण आहे. अन्न, पाणी, औषधे आणि निवारा या प्राथमिक गरजांबरोबरच, मानसिक आरोग्याचाही प्रश्न गंभीर बनला आहे. म्यानमार सरकारने आपत्कालीन निधीची उभारणी सुरू केली आहे, परंतु या संकटातून पूर्णतः सावरण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय समुदायाचा दीर्घकालीन पाठिंबा अत्यावश्यक आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : तहव्वूर राणाच्या तीन ‘निर्दोष’ मागण्या की दहशतवादी कटाचा नवा धागा? NIA ची तपासणी सुरुच…

मदत आणि एकजुटीचा संदेश

भूकंपाच्या या तडाख्यामुळे म्यानमारमधील जनतेसमोर एक अत्यंत आव्हानात्मक काळ उभा ठाकला आहे. २८ मार्चच्या महाभयानक हादऱ्यानंतर १३ एप्रिलचा नवा धक्का, देशासाठी एक वेदनादायी आठवण बनली आहे. अशा परिस्थितीत जगभरातून मिळणारी मदत आणि एकजुटीचा संदेश म्यानमारच्या नागरिकांसाठी आशेचा किरण ठरतो आहे. म्यानमारला या संकटातून सावरण्यासाठी अजून बराच काळ लागणार असून, भविष्यातील आपत्ती व्यवस्थापन आणि भूकंपप्रतिकारक पायाभूत सुविधा उभारण्यावर भर देणे आवश्यक आहे.

Web Title: Myanmar earthquake strong quake hits in morning residents flee homes nrhp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Apr 13, 2025 | 10:20 AM

Topics:  

  • Earthquake
  • international news
  • Myanmar

संबंधित बातम्या

Social Media Ban : 40 लाख अकाउंट्स निष्क्रिय; ऑस्ट्रेलियात सोशल मीडियावर जगातील पहिली कठोर कारवाई
1

Social Media Ban : 40 लाख अकाउंट्स निष्क्रिय; ऑस्ट्रेलियात सोशल मीडियावर जगातील पहिली कठोर कारवाई

Myanmar Earthquake : भारताच्या शेजारी देश म्यानमारमध्ये भूकंपाचे जोरदार झटके; नागरिकांमध्ये प्रचंड घबराट
2

Myanmar Earthquake : भारताच्या शेजारी देश म्यानमारमध्ये भूकंपाचे जोरदार झटके; नागरिकांमध्ये प्रचंड घबराट

अभूतपूर्व घटना! ‘हि’ अशी कोणती परीक्षा आहे ज्यासाठी ‘या’ देशाने चक्क रद्द केली 140 विमान उड्डाणे
3

अभूतपूर्व घटना! ‘हि’ अशी कोणती परीक्षा आहे ज्यासाठी ‘या’ देशाने चक्क रद्द केली 140 विमान उड्डाणे

India-South Korea : $150 अब्ज ऊर्जा आयातीसाठी भारत सज्ज; कोरिया देणार आधुनिक तंत्रज्ञानाची अमूल्य साथ
4

India-South Korea : $150 अब्ज ऊर्जा आयातीसाठी भारत सज्ज; कोरिया देणार आधुनिक तंत्रज्ञानाची अमूल्य साथ

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.