संभाजीनगरमधील या 'भोंदू बाबा'चा पर्दाफाश
Sambhajinagar Crime News Marathi: महाराष्ट्रातील छत्रपती संभाजीनगर येथील एका भोंदू बाबाचे कारनामे ऐकून तुम्हालाही धक्का बसेल. हा भोंदू बाबा त्याच्या भक्तांना जोडे आणि काठ्यांनी मारहाण करायचा. तसेच औषध म्हणून त्यांना स्वत: ची लघवी पाजायचा. याच भोंदू बाबा विरुद्ध एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे.
संतांची भूमी म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या छत्रपती संभाजीनगरच्या वैजापूर तहसीलमधील शिऊर गावातील एका मंदिरातून ढोंगीपणाचा व्यवसाय करणाऱ्या एका भोंदू बाबाचे कारनामे ऐकून तुम्हाला धक्का बसेल. शिऊर गावात एक मंदिर आहे आणि गेल्या दोन वर्षांपासून या मंदिरात ढोंगीपणाचे जाळे पसरवून लोकांना त्रास देत होता आणि फसवत होता. तो ढोंगी बाबा म्हणायचा, “मी भुते भूत उतरवतो, लग्न होत नसेल तर लग्न जुळवून देतो, मुले होत नाहीत त्यांना माझ्या अघोरी पूजेमुळे मुले होतील.”
लोकांना फसवणारा हा ढोंगी बाबा धूर्तपणे जवळच्या गावातील निष्पाप लोकांना फसवत होता. त्याची उपचारपद्धती ऐकून तुम्हालाही राग येईल. उपचाराच्या नावाखाली तो बाबा लोकांना घाणेरडे चप्पल तोंडाजवळ घेऊन जायचा. जबरदस्तीन स्वत:ची लघवी पियाला भाग पाडायचा.लोकांना काठीने मारहाण करणे ही या ढोंगी माणसासाठी सामान्य गोष्ट होती.
अंधश्रद्धा निर्मूलन संस्थेच्या कार्यकर्त्यांनी या ढोंगीचा हा संपूर्ण खेळ त्यांच्या गुप्त कॅमेऱ्यात रेकॉर्ड केला आणि संबंधित पोलीस ठाण्यात या ढोंगीविरुद्ध तक्रार केली, त्यानंतर या बाबाविरुद्ध विविध कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. हे उघड होताच, धार्मिक गुरु त्याच्या अनुयायांसह पळून गेला आणि अजूनही फरार आहे. त्याच्यावर महिलांना अयोग्यरित्या स्पर्श केल्याचाही आरोप आहे. या ढोंगी बाबाचे नाव संजय रंगनाथ पगार आहे आणि तो भक्तांना पाहताच “अलख निरंजन, अलख निरंजन” असा जप करायला सुरुवात करायचा. एका महिलेने त्याच्यावर आक्षेपार्ह आरोप केले आहेत.
या आधारावर, भारतीय दंड संहितेच्या विविध कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. तक्रार नोंदवताच, बाबा संजय पगार त्यांच्या अनुयायांसह फरार झाले. शिऊर पोलिसांनी दोन पथके तयार करून बाबाचा शोध सुरू केला आहे आणि तपास अधिकारी थोरात या प्रकरणाचा तपास करत आहेत. पोलिसांनी स्पष्टपणे इशारा दिला आहे की अंधश्रद्धा आणि ढोंग पसरवणाऱ्यांवर कठोर कारवाई केली जाईल आणि सामान्य जनतेला अशा कोणत्याही जाळ्यात अडकू नका आणि कोणत्याही संशयास्पद हालचालीची माहिती त्वरित पोलिसांना द्यावी असे आवाहन करण्यात आले आहे.