डॉक्टर पतीचा भयानक कट! पत्नीला गॅसचा त्रास, असं इंजेक्शन दिलं की..., सहा महिन्यांनंतर रहस्य उघड
जीव वाचवण्यासाठी देव मानला जाणारा डॉक्टर राक्षस बनला तर? आणि तेही त्याच्या स्वतःच्या पत्नीसोबत! बेंगळुरूमधून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. पेशाने एका सर्जनने उपचाराच्या नावाखाली आपल्या डॉक्टर पत्नीची हत्या केली. जवळजवळ सहा महिने तो सर्वांना पटवून देत होता की तिचा मृत्यू आजारामुळे झाला आहे. पण अखेर त्याचे खोटं जगासमोर आलं.
बेंगळुरू शहर पोलिसांनी या धक्कादायक प्रकरणात ३१ वर्षीय डॉक्टर महेंद्र यांना अटक केली. सहा महिन्यांपूर्वी त्याच्या पत्नीला हाय-डोस अॅनेस्थेसिया इंजेक्शन देऊन त्याची हत्या केल्याचा आरोप आहे. त्याने तिचा मृत्यू नैसर्गिक वाटावा यासाठी कट रचला. तथापि, पोस्टमार्टम रिपोर्टमध्ये सत्य उघड झाले. पोस्टमार्टम रिपोर्टमध्ये महिलेच्या शरीरात अॅनेस्थेसियाचे अंश आढळले. डॉ. महेंद्र यांच्या पत्नी कृतिका एम. रेड्डी या देखील डॉक्टर होत्या. त्या व्यवसायाने त्वचारोगतज्ज्ञ होत्या.
महेंद्र आणि २८ वर्षीय कृतिका यांचे लग्न गेल्या वर्षी मार्चमध्ये झाले होते. या वर्षी एप्रिलमध्ये कृतिका यांचे अचानक निधन झाले. त्यांना गॅसच्या समस्येचा त्रास होत होता आणि डॉ. महेंद्र तिच्यावर उपचार करत होते. त्यावेळी सर्वांना असे वाटले की या आजाराने कृतिकाचा जीव घेतला आहे. तथापि, फॉरेन्सिक सायन्स लॅबोरेटरी (FSL) च्या अहवालाने संपूर्ण प्रकरण उलटे केले.
हा नैसर्गिक मृत्यू नसून जाणूनबुजून केलेला खून असल्याचे कळताच पोलिसांनाही धक्का बसला. कृतिकाच्या व्हिसेरा नमुन्यात भूल देण्याच्या खुणा आढळल्या. डॉ. महेंद्र हे गॅस्ट्रोएन्टेरोलॉजी सायन्स अँड ऑर्गन ट्रान्सप्लांट (IGOT) इन्स्टिट्यूटमध्ये सर्जन होते. पोलिसांनी आता त्यांना सात दिवसांच्या कोठडीत पाठवले आहे. त्यांचा दावा आहे की ते त्यांच्या पत्नीच्या गॅसच्या समस्या बरे करण्याचा प्रयत्न करत होते.
तिच्या मृत्यूच्या तीन दिवस आधी कृतिकाची प्रकृती बिघडली. तिच्या पतीने तिला ड्रिपद्वारे औषध देण्यास सुरुवात केली. २३ एप्रिल रोजी कृतिकाने महेंद्रला व्हॉट्सअॅप मेसेज पाठवून विचारले की तिला वेदना होत आहेत का आणि ती ड्रिप काढू शकते का. महेंद्रने नकार दिला आणि परत येऊन औषधोपचार सुरू केले. २४ एप्रिल रोजी कृतिकाचा वेदनेतच मृत्यू झाला.
आरोपांनुसार, डॉ. महेंद्रने आधीच त्याचे कट रचले होते. तथापि, कृतिकाचे वडील कृतिक मुनी रेड्डी यांनी एक नवीन तक्रार दाखल केली, ज्यामध्ये असा दावा करण्यात आला आहे की त्यांच्या जावयाने त्यांच्या मुलीला भूल देण्याचे प्रमाण जास्त देऊन मारले आहे. तपासात असे दिसून आले की २४ एप्रिल रोजी कृतिक अचानक बेशुद्ध पडली. महेंद्र तिला रुग्णालयात घेऊन गेला, जिथे तिला मृत घोषित करण्यात आले. तिच्या मृत्यूनंतर, डॉक्टर शवविच्छेदन करू इच्छित होते, परंतु महेंद्रने वारंवार नकार दिला. त्याने त्याच्या सासऱ्यांवरही तसे करण्यासाठी दबाव आणला. तथापि, कृतिकाच्या बहिणीच्या दबावाखाली पोस्टमॉर्टम करण्यात आले.
एसीपी (पूर्व) रमेश बनोथ म्हणतात की पतीचा दावा आहे की कृतिका दीर्घकाळापासून आजाराने ग्रस्त होती आणि तो तिच्यावर उपचार करत होता. पोलिस सूत्रांनुसार, महेंद्र कृतिकाच्या आजाराने नाराज होता. लग्नानंतर काही काळातच महेंद्रला कळले की कृतिका विविध आरोग्य समस्यांनी ग्रस्त आहे. कृतिकाच्या कुटुंबाने हे तथ्य त्याच्यापासून लपवले होते याचा त्याला राग आला.