राहुल गांधींचा ज्ञानेश कुमारांवर थेट हल्ला
Rahul Gandhi Press Conference News In Marathi : काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी आज (18 सप्टेंबर) पुन्हा निवडणूक आयोगावर निशाणा साधला. कर्नाटकातील अलांड विधानसभा मतदारसंघ आणि महाराष्ट्रातील राजुरा विधानसभा मतदारसंघाचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, मते वगळली जात आहेत आणि लक्ष्यित पद्धतीने जोडली जात आहेत. कर्नाटकातील अलांड विधानसभा मतदारसंघाचा संदर्भ देत राहुल गांधी म्हणाले की, २०२३ च्या विधानसभा निवडणुकीत तेथे ६,०१८ मते वगळण्याचा प्रयत्न करण्यात आला होता. ही काँग्रेसची मजबूत जागा आहे, म्हणूनच तिला लक्ष्य करण्यात आले. तसेच मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार लोकांना मतदान चोर म्हणत आहेत. याचे निर्विवाद पुरावे आहेत. हे पुरावे काळे आणि पांढरे आहेत. देशभरात अल्पसंख्याक, दलित, आदिवासी आणि ओबीसींची लाखो मते वगळली जात असल्याचे पुरावे आमच्याकडे आहेत,असा थेट आरोप राहुल गांधी यांनी ज्ञानेश कुमार यांच्यावर केला आहे.
हे विरोधकांच्या मतांचा वाटा कमी करण्यासाठी आहे. अलांड विधानसभा निवडणुकीबाबत राहुल गांधी म्हणाले की, एका बीएलओच्या लक्षात आले की त्यांच्या काकांचे मत डिलीट झाले आहे तेव्हा मत चोरीचे प्रकरण उघडकीस आले. ते शेजाऱ्याच्या नंबरवरून असल्याचे निष्पन्न झाले. जेव्हा त्यांनी शेजाऱ्याशी बोलले तेव्हा त्यांनी सांगितले की त्यांना हे डिलीट कसे झाले याची काहीच कल्पना नाही. राहुल गांधी म्हणाले की इतर राज्यांतील मोबाईल नंबर वापरून ऑनलाइन फॉर्म सबमिट केले गेले.
राहुल गांधींनी गोदाबाई नावाच्या महिलेचे उदाहरण देखील दिले. त्यांनी सांगितले की त्यांच्या नंबरवरून एकूण १२ मते डिलीट झाली आणि त्यांना याची माहिती नव्हती. सूर्यकांत नावाने १२ लोकांची नावे डिलीट झाल्याचे आणखी एक उदाहरण देण्यात आले. दुसरे उदाहरण देत राहुल गांधी म्हणाले की, फक्त ३६ सेकंदात दोन फॉर्म भरले गेले. इतक्या कमी वेळात दोन फॉर्म कसे भरता येतील? शिवाय, ही वेळ पहाटे ४:०७ वाजता आहे.
राहुल गांधी म्हणाले, “काँग्रेस मजबूत असलेल्या १० बूथवरून मत डिलीट करण्यात आले.” केंद्रीय पातळीवर घडले. स्वयंचलित साधनांचा वापर करून लोकांची नावे डिलीट करण्यात आली. हे मोठ्या प्रमाणावर घडले, कोणत्याही एका व्यक्तीच्या किंवा बीएलओच्या पातळीवर नाही. राहुल गांधी म्हणाले की २०१८ मध्ये काँग्रेसने जिंकलेल्या १० बूथवरून सर्वाधिक मते वगळण्यात आली.तसेच कर्नाटक सीआयडीने १८ महिन्यांत १८ पत्रे पाठवली, परंतु त्यांना कोणताही प्रतिसाद मिळाला नाही. सीआयडीने हे फॉर्म ज्या आयपी अॅड्रेसवरून भरले होते, त्या डिव्हाइसचे लोकेशन आणि ओटीपी ट्रेलची मागणी केली. निवडणूक आयोगाला या संदर्भात कोणताही प्रतिसाद मिळालेला नाही.
काँग्रेस नेत्याने विचारले की या लोकांना कोण संरक्षण देत आहे, यासाठी जबाबदार व्यक्ती दुसरे तिसरे कोणी नसून ज्ञानेश कुमार आहे. त्यांनी निवडणूक आयोगाला एका आठवड्यात संपूर्ण माहिती देण्याचे आव्हान दिले. जर त्यांनी तसे केले नाही तर हे स्पष्ट होईल की मते चोरीला जात आहेत आणि निवडणूक आयोग त्यांचे संरक्षण करण्यात व्यस्त आहे. महाराष्ट्रातील राजुरा मतदारसंघाबाबत राहुल गांधी म्हणाले की, अचानक ६,८५० मतदार जोडले गेले. ते म्हणाले की जर एका आठवड्यात प्रतिसाद मिळाला नाही तर देशातील तरुणांना समजेल की तुम्हीही संविधानाची हत्या करणाऱ्यांसोबत आहात.
निवडणुका कशा प्रकारे गोंधळल्या जात आहेत हे या देशातील तरुणांना समजावून सांगण्यासाठी आणि दाखवण्यासाठी हा आणखी एक महत्त्वाचा टप्पा आहे. मी ज्ञानेश कुमार यांच्याबद्दल निवडणूक आयोगाकडे जोरदार दावा करणार आहे,अशी माहिती राहुल गांधी यांनी पत्रकार परिषदेमध्ये दिली.