राज्यातील जिल्हा बँकांचे निकाल समोर; तीन जिल्हा बँकांवर नवीन संचालक
मुंबई : महाराष्ट्रातील प्रतिष्ठित सहकारी क्षेत्र असलेल्या सातारा, सांगली आणि अहिल्यानगर जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकांच्या निवडणुकीचे निकाल जाहीर झाले आहेत. तिन्ही जिल्ह्यांतील निवडणुकीच्या लढतींमधून विविध राजकीय पक्ष आणि आघाड्यांचा प्रभाव दिसून आला आहे. साताऱ्यात नऊ जागा जिंकून भाजप सर्वात मोठा पक्ष म्हणून उदयास आला, तर सांगलीत काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस (शप गट) यांच्या आघाडीने एकूण ११ जागा जिंकून बहुमताचा आकडा पार केला.
अहिल्यानगरमध्ये जाहीर झालेल्या दहापैकी सात जागा विखे-थोरात सहकारी विकास पॅनेलने जिंकल्या. या निवडणुकीत अनेक प्रमुख नेत्यांची प्रतिष्ठा पणाला लागली होती. साताऱ्यात पालकमंत्री शंभूराज देसाई पाटणमधून विजयी झाले. जावळी मतदारसंघात आमदार शिवेंद्रसिंहराजे भोसले यांच्या समर्थकाने विजय मिळवला. अहिल्यानगरमधील पारनेर सेवा सहकारी संस्था मतदारसंघात खासदार निलेश लांके यांनी विखे-समर्थित उमेदवाराचा पराभव केला. सांगलीतील तासगावमध्ये माजी आमदार सुमनताई पाटील यांचा केवळ एका मताने पराभव झाला. जतमधून भाजप आमदार गोपीचंद पाडळकर २० मतांनी विजयी झाले.
दरम्यान, राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाने आठ जागा जिंकल्या, तर शिवसेनेने चार जागा जिंकल्या. पालकमंत्री शंभूराज देसाई पाटणमधून विजयी झाले. जयकुमार गोरे यांनी मान मतदारसंघात ५३ मते मिळवून दणदणीत विजय मिळवला. तर दुसरीकडे, सहकारी विकास समितीने अहिल्यानगरमध्ये आठ जागा जिंकल्या. खासदार निलेश लांके यांनी पारनेर मतदारसंघात भाजप समर्थित राहुल शिंदे यांचा ६४ मते मिळवून पराभव केला. राम शिंदे यांच्या समर्थनार्थ ज्योती शिंदे आणि अपक्ष संजीवनी शिंदे हे देखील विजयी झाले.
सांगलीमध्ये काँग्रेस-राष्ट्रवादीला बहुमत
सांगलीमध्ये काँग्रेसचे सहा आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे पाच संचालक निवडून आले. या एकत्रित गटाकडे २१ पैकी ११ जागा आहेत. भाजपने पाच, शिंदे शिवसेनाने तीन आणि अजित पवार गटाने एक जागा जिंकली. अपक्ष संजयकाका पाटील हे देखील विजयी झाले. निवडणुकीनंतर गोपीचंद पाडळकर आणि अजितराव घोरपडे यांनी जयंत पाटील यांना लक्ष्य करून जिल्ह्यातील राजकीय तणाव वाढवला.
साताऱ्यात भाजपची आघाडी
सातारा जिल्हा बँकेत सर्जेराव सावंत, जयकुमार गोरे, ज्ञानदेव रंजने आणि अर्जुन काळे यांच्यासह भाजपचे अनेक उमेदवार विजयी झाले. अतुल भोसले, सोमनाथ धुमाळ आणि रणजितसिंह नाईक निंबाळकर हे यापूर्वीच बिनविरोध निवडून आले होते.
प्रश्न 1: महाराष्ट्रातील कोणत्या जिल्हा बँकांचे निवडणूक निकाल जाहीर झाले?
उत्तर: सातारा, सांगली आणि अहिल्यानगर जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकांचे निकाल जाहीर झाले.
प्रश्न 2: सातारा जिल्हा बँकेत सर्वाधिक जागा कोणत्या पक्षाने जिंकल्या?
उत्तर: भाजपने ९ जागा जिंकून सर्वात मोठा पक्ष म्हणून स्थान मिळवले.
प्रश्न 3: सांगली जिल्हा बँकेत कोणत्या आघाडीने बहुमत मिळवले?
उत्तर: काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस (शरद पवार गट) यांच्या आघाडीने ११ जागा जिंकल्या.






