Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • वर्ल्ड
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • वेब स्टोरीज
    • व्हायरल
    • करिअर
    • धर्म
    • टेक
    • ऑटो
    • फोटो
    • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Ganesh Chaturthi 2025 |
  • Independence Day 2025 |
  • Shravan 2025 |
  • Today's Gold Rate |
  • Ind vs Eng
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Uddhav Thackeray : ठाकरे गटाचे ६ खासदार एकनाथ शिंदेंच्या गळाला? उद्धव ठाकरे म्हणाले, शिवसेना तोडण्याचा प्रयत्न कराल तर…

ऑपरेशन टायगरवरून महाराष्ट्रातील राजकारण पुन्हा एकदा तापलं आहे. एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेत ठाकरे गटाचे ६ खासदार पक्ष प्रवेश करणार असल्याची चर्चा आहे.

  • By संदीप गावडे
Updated On: Feb 07, 2025 | 10:03 PM
ठाकरे गटाचे ६ खासदार एकनाथ शिंदेंच्या गळाला? उद्धव ठाकरे म्हणाले, शिवसेना तोडण्याचा प्रयत्न कराल तर...

ठाकरे गटाचे ६ खासदार एकनाथ शिंदेंच्या गळाला? उद्धव ठाकरे म्हणाले, शिवसेना तोडण्याचा प्रयत्न कराल तर...

Follow Us
Close
Follow Us:

ऑपरेशन टायगरवरून महाराष्ट्रातील राजकारण पुन्हा एकदा तापलं आहे. एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेत ठाकरे गटाचे ६ खासदार पक्ष प्रवेश करणार असल्याची चर्चा आहे. या वृत्तांदरम्यान, उद्धव ठाकरे यांनी एकनाथ शिंदे आणि भाजपवर जोरदार हल्लाबोल केला आहे. जर तुम्ही (एकनाथ शिंदे आणि भाजप) ‘मर्दाची औलाद’ असाल तर ईडी, सीबीआय, आयकर आणि पोलिसांना बाजूला ठेवा आणि आमच्याशी लढा. खरी शिवसेना कोणती हे आम्ही तुम्हाला दाखवून देऊ एवढेच नाही तर उद्धव म्हणाले की जर तुम्ही आम्हाला तोडण्याचा प्रयत्न केला तर आम्ही तुमचे डोके फोडू, असा इशाराही दिला आहे.

यापूर्वी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी ‘ऑपरेशन टायगर’च्या आरोपांवर म्हटले होते की, सिंहाची कातडी घालून कोणी सिंह बनू शकत नाही, त्यासाठी सिंहाचे हृदय असणे आवश्यक आहे. माझ्या कामाने प्रभावित होऊन, सर्व पक्षांचे लोक मला भेटत राहतात. याला राजकीय रंग देऊ नये. शिंदे म्हणाले की, मी मुख्यमंत्री असतानाही माझ्या ‘वर्षा’ निवासस्थानाचे दरवाजे सर्वांसाठी खुले होते. आजही आमचे दरवाजे सर्वांसाठी खुले आहेत. तो म्हणाला की हा फक्त ट्रेलर आहे, चित्र अजून बाकी आहे.

शिंदे म्हणाले की, भिवंडी, कल्याण आणि ठाणे जिल्ह्यातील शिवसेनेच्या उद्धव गटातील (यूबीटी) अनेक पदाधिकारी आज आमच्या पक्षात सामील झाले आहेत. जनतेचा शिवसेनेवर विश्वास आहे. जे घरी बसले आहेत त्यांनी घरीच राहावे याची आम्ही खात्री करू. जेव्हा ते हरतात तेव्हा ते ईव्हीएमला दोष देतात.

एवढेच नाही तर शिंदे यांनी विरोधकांवर जोरदार हल्ला चढवत म्हटले की, महाराष्ट्रातील जनतेने त्यांना ४४० व्होल्टचा झटका दिला आहे. तो त्यातून सावरू शकलेला नाही. विधानसभा निवडणुकीत लोकांनी आमच्यावर विश्वास व्यक्त केला आहे. लोकांनी त्याला फक्त एकच झटका दिला आहे, पण तो झटका जोरदार होता.

राज्यात गेल्या काही दिवसांपासून एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेच्या ऑपरेशन टायगरची चर्चा सुरु आहे. ठाकरेंच्या शिवसेनेचे सहा आमदार शिंदेंच्या शिवसेनेत प्रवेश करतील, असंही बोललं जात आहे. शिंदेंच्या शिवसेनेचे मंत्री उदय सामंत यांनी खासदार आमच्या संपर्कात असल्याचा दावा देखील केला होता. आता ठाकरे गटाचे प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी यावर प्रतिक्रिया व्यक्त केली आहे. ते मुंबईतील एका कार्यक्रमात बोलत होते.

उद्धव ठाकरे म्हणाले…
उद्धव ठाकरे म्हणाले, आज बातमी पाहिली शिवसेनेचे सहा खासदार जाणार, आता तुम्ही पुढे पुढे करून दाखवा तुमचं डोकं फोडू.. तुमच्या सर्व यंत्रणा बाजूला ठेवा. पोलीस बाजूला ठेवा आणि मर्दाची अवलाद असेल तर माझा एक तरी शिवसैनिक फोडून दाखवा. इन्कम टॅक्स, ईडी ,सीबीआय अशी भीती दाखवायची पैशाचे अमिष दाखवायचं आणि ही कसली भीती. ही कसली अवलाद. संपूर्ण देशाची वाट लावून टाकली. मला तुमच्याकडे बघून समाधान वाटते की कितीही कोणीही फोडाफोडी केली तरी जो अस्सल शिवसैनिक आहे त्या तटबंदीला कोणताही जरा सुद्धा पडलेला नाही.

पुढे बोलताना उद्धव ठाकरे म्हणाले, आताच संजय राऊत यांच्या दोन-तीन गोष्टींचा उल्लेख करावासा वाटतो. पहिला उल्लेख म्हणजे पंतप्रधान यांचा गंगा स्नानाचा आणि त्यांनी बुलेटप्रूफ जॅकेट घालून आंघोळ केली असं म्हणतात. मनमोहन सिंग पंतप्रधान होते तेव्हा म्हणायचे की रेनकोट घालून आंघोळ करतात. गंगेत डुक्के मारताना आपला रुपया सुद्धा दुखतो आहे, त्याच्याकडे सुद्धा लक्ष असलो म्हणजे बरं होईल. शिवबंधन हातात असलं म्हणजे कोणीही कुठे जाणार नाही.. ज्यांची मनं मेली त्यांच्या हातात तलवार देऊन काय फायदा? आज सुद्धा सुरज हा साधा शिवसैनिक आहे, त्याला काय दिलं असतं.. म्हटलं असतं तर भाजपमध्ये जाऊ शकला असता किंवा मिंधेकडे गेला असता…आपण त्याला काय दिलं?

दिल्लीचे हे तक्त राखी तो महाराष्ट्र माझा आताच्या दिल्लीतल्या लोकांना माहित नाही. अंबादास यांना विचारलं की तुम्ही आज बोलणार आहात का तर ते म्हणाले की नाही माझं कामच बोलत आहे. कालच रवींद्र माने आले होते. तेव्हा ते म्हणाले की मी मार खाण्यासाठी शिवसेनेत आलो. जो अन्याय होत होता तो सहन होत नव्हता म्हणून लढलं पाहिजे म्हणून मी आलो. काय मिळेल याची अपेक्षा नव्हती. काळोखात उडी मारली तरी काळोख टिकणार नाही कारण आता महाराष्ट्रावर वार करून मोक्ष मिळणार नाही..त्यांचं एकही ढोंग आहे, बहुमताचं ते त्यांनी राहुल गांधी यांनी फाडून टाकलं आहे.

Web Title: Uddhav thackeray reaction on eknath shinde statment 6 ubt shiv sena mp leaving

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Feb 07, 2025 | 10:03 PM

Topics:  

  • Eknath Shinde
  • Maharashtra Politics
  • Shiv Sena UBT Chief Uddhav Thackeray

संबंधित बातम्या

Maharashtra Politics: ‘बेस्ट’मध्ये ठाकरे बंधूंचा दारुण पराभव; फडणवीसांनी एका वाक्यात संपवला विषय, म्हणाले…
1

Maharashtra Politics: ‘बेस्ट’मध्ये ठाकरे बंधूंचा दारुण पराभव; फडणवीसांनी एका वाक्यात संपवला विषय, म्हणाले…

कोल्हापूरात राजकीय वातावरण रंगलं! कॉंग्रेसला झटका देत राहुल पाटलांचा महायुतीमध्ये प्रवेश निश्चित
2

कोल्हापूरात राजकीय वातावरण रंगलं! कॉंग्रेसला झटका देत राहुल पाटलांचा महायुतीमध्ये प्रवेश निश्चित

Maharashtra Politics: ‘बेस्ट’मध्ये पराभव अन् इकडे उद्धव ठाकरेंना मोठा धक्का, ‘या’ नेत्यांनी सोडली साथ
3

Maharashtra Politics: ‘बेस्ट’मध्ये पराभव अन् इकडे उद्धव ठाकरेंना मोठा धक्का, ‘या’ नेत्यांनी सोडली साथ

Best Election Results: युतीचा फुगा फुटला! ‘बेस्ट’ निवडणुकीत हरताच प्रसाद लाडांनी ठाकरे बंधूंना डिवचलं; म्हणाले….
4

Best Election Results: युतीचा फुगा फुटला! ‘बेस्ट’ निवडणुकीत हरताच प्रसाद लाडांनी ठाकरे बंधूंना डिवचलं; म्हणाले….

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.