टोयोटा कंपनी भारतीय ऑटोमोबाईल बाजारात आपला विस्तार करण्यासाठी आणि ग्राहकांची आवड लक्षात घेऊन एकाच वेळी अनेक नव्या गाड्या सादर करण्याची मोठी योजना आखत आहे. या आगामी पोर्टफोलिओमध्ये हॅचबॅक, प्रीमियम एसयूव्ही, दणकट ऑफ-रोडर आणि आधुनिक इलेक्ट्रिक वाहनांचा समावेश असणार आहे. इनोव्हा आणि फॉर्च्युनर सारख्या लोकप्रिय मॉडेलचे नवीन प्रकार तसेच संपूर्ण इलेक्ट्रिक तंत्रज्ञानावर आधारित गाड्या भारतीय रस्त्यांवर उतरणार आहेत. कंपनी आपल्या वाहनांमध्ये हायब्रिड इंजिन, ADAS तंत्रज्ञान आणि आधुनिक केबिन डिझाइनवर अधिक भर देत आहे. महाराष्ट्रातील नव्या प्लांटच्या माध्यमातून स्थानिक पातळीवर निर्मिती वाढवून गाड्या अधिक किफायतशीर करण्याचा टोयोटाचा प्रयत्न आहे. ऑटोमोबाईल क्षेत्रातील या नवीन बदलांमुळे भारतीय वाहन बाजारात टोयोटाचे वर्चस्व आणखी मजबूत होणार आहे.

टोयोटा इनोव्हा हायक्रॉस फेसलिफ्ट इनोव्हा हायक्रॉसची फेसलिफ्ट आवृत्ती चाचणीदरम्यान दिसून आली असून ही गाडी २०२७ च्या सुरुवातीला लाँच होण्याची शक्यता आहे. या नवीन मॉडेलमध्ये फ्रंट ग्रिल आणि लाईटिंगमध्ये मोठे बदल पाहायला मिळतील, तसेच केबिनमध्ये नवीन ट्रिम्स आणि अत्याधुनिक फीचर्स जोडले जातील. इंजिन पर्यायांमध्ये कोणतीही सुधारणा होण्याची शक्यता नसून सध्याचे २.०-लिटर पेट्रोल आणि स्ट्रॉंग-हायब्रिड इंजिन कायम राहील.

टोयोटा ग्लान्झा फेसलिफ्ट ग्लान्झा फेसलिफ्ट २०२६ च्या अखेरीस लाँच होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. मारुती सुझुकी बलेनोपेक्षा ही गाडी अधिक वेगळी आणि स्पष्ट टोयोटा स्टायलिंगमध्ये सादर केली जाऊ शकते. यात नवीन तंत्रज्ञान, ॲडव्हान्स्ड ड्रायव्हर असिस्टन्स सिस्टीम (ADAS) आणि स्ट्रॉंग-हायब्रिड तंत्रज्ञान मिळण्याची चर्चा आहे. सध्या ही गाडी १२-लिटर पेट्रोल आणि सीएनजी पर्यायामध्ये उपलब्ध आहे.

टोयोटा इलेक्ट्रिक एमपीव्ही (मारुती YMC वर आधारित) मारुती सुझुकीच्या 'YMC' इलेक्ट्रिक एमपीव्हीवर आधारित टोयोटा आपली नवीन ३-रो इलेक्ट्रिक गाडी २०२७-२८ दरम्यान लाँच करू शकते. ही गाडी 'Heartect-e' आर्किटेक्चरवर तयार केली जाईल. टोयोटाच्या या मॉडेलची डिझाइन आणि ओळख वेगळी असेल आणि ही गाडी थेट BYD eMAX 7 सारख्या गाड्यांशी स्पर्धा करेल.

न्यू-जनरेशन टोयोटा फॉर्च्युनर थर्ड-जनरेशन फॉर्च्युनर ही टोयोटाची भारतातील सर्वात मोठी लाँचिंग मानली जात आहे. ही गाडी २०२६ च्या शेवटी किंवा २०२७ च्या सुरुवातीला बाजारात येऊ शकते. नवीन फॉर्च्युनरमध्ये अधिक दणकट (Boxy) डिझाइन, आधुनिक केबिन, कनेक्टिव्हिटी आणि ADAS सारखे फीचर्स असतील. यात २.७-लिटर पेट्रोल आणि २.८-लिटर डिझेल इंजिनसोबत ४८V माइल्ड-हायब्रिड सिस्टीम मिळण्याची शक्यता आहे.

टोयोटा लँड क्रूझर FJ लँड क्रूझर मालिकेतील ही एक लहान आणि अधिक परवडणारी एसयूव्ही असेल, जी २०२८ च्या अखेरीस भारतात लाँच होण्याचा अंदाज आहे. ही गाडी टोयोटाच्या महाराष्ट्रातील नव्या प्लांटमध्ये तयार केली जाऊ शकते. फॉर्च्युनरप्रमाणे ही गाडी IMV प्लॅटफॉर्मवर आधारित असेल आणि यामध्ये डिझेल इंजिन नसेल. यात २.७-लिटर पेट्रोल इंजिनसोबत हायब्रिड पर्याय मिळण्याची शक्यता आहे.