LA Olympics २०२८ : १२८ वर्षांनंतर क्रिकेटचे ऑलिंपिकमध्ये पुनरागमन(फोटो-सोशल मिडिया)
LA Olympics २०२८ : १२८ वर्षांनंतर क्रिकेट ऑलिंपिकमध्ये पुनरागमन करणार आहे. लॉस एंजेलिस येथे २०२८ मध्ये होणाऱ्या ऑलिंपिकमध्ये पुरुष आणि महिला गटात ६ संघ सहभागी होतील. लॉस एंजेलिसने २०२८ मध्ये होणाऱ्या या स्पर्धेचे ठिकाण जाहीर करण्यात आले आहेत. लॉस एंजेलिसने २०२८ च्या आयोजन समितीने दक्षिण कॅलिफोर्नियातील पोमोना येथील फेअरग्राउंड्स येथे क्रिकेट स्पर्धा आयोजित करण्याबाबत निर्णय घेतला आहे.
लॉस एंजेलिसने २०२८ च्या आयोजन समितीने सांगितले की, ऑलिंपिकमधील क्रिकेट स्पर्धा पोमोना येथील मेळाव्याच्या मैदानावर आयोजित करण्यात येतील, ते लॉस एंजेलिसच्या पूर्वेस ५० किलोमीटर अंतरावर आहे. पोमोनाच्या जत्रेच्या मैदानांना अधिकृतपणे फेअरप्लेक्स म्हणून ओळखले जाते. ते एकूण ५०० एकरचे कॅम्पस आहे. जे १९२२ पासून लॉस एंजेलिस काउंटी फेअरचे आयोजन करत आले आहे.
हेही वाचा : Zaheer Khan-Sagarika Ghatge : झहीर खान-सागरिकाच्या घरी गोंडस बाळाचे आगमन, ‘हे’ खास नाव केले जाहीर…
लॉस एंजेलिस २०२८ च्या ऑलिंपिकमध्ये क्रिकेट टी-२० स्वरूपात खेळवण्यात येणार आहे. ज्यामध्ये प्रत्येक संघात फक्त १५ खेळाडूंचा समावेश असणार आहे. ज्यामध्ये आघाडीच्या ६ संघांमधील एकूण ९० क्रिकेटपटू ऑलिंपिकमध्ये सहभागी होतील. हे पुरुष आणि महिलांसाठी सारखेच लागू असणार आहे. दोन्ही गटातील ९०-९० खेळाडू ऑलिंपिकमध्ये सहभागी होणार आहेत.
या निर्णयाबाबत आनंद व्यक्त करताना जय शहा म्हणाले की, “आम्ही लॉस एंजेलिस २०२८ मध्ये क्रिकेटच्या ठिकाणाची घोषणा करण्याचे स्वागत करतो, कारण आमच्या खेळाच्या ऑलिंपिकमधील पुनरागमनाच्या तयारीसाठी हे एक महत्त्वाचे पाऊल आहे,” असे आयसीसीचे अध्यक्ष जय शाह यांनी एका प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे.
हेही वाचा : IPL 2025 वर काळे सावट, एक जण साधतोय खेळाडूंशी जवळीक, भ्रष्टाचार विरोधी पथक सक्रिय, BCCI ने दिला इशारा..
१९०० नंतर पहिल्यांदाच १४ ते ३० जुलै दरम्यान होणाऱ्या एलए २८ ऑलिंपिकमध्ये क्रिकेटचे पुनरागमन होणार आहे. त्यावेळी ग्रेट ब्रिटन आणि फ्रान्स यांच्यात दोन दिवसांचा सामना खेळवण्यात आला होता.
गेल्या वर्षी अमेरिका आणि कॅरिबियनमध्ये झालेल्या पुरुषांच्या टी-२० विश्वचषकादरम्यान न्यू यॉर्कमध्ये एक पॉप-अप स्टेडियम बांधण्यात आले होते, ज्यामध्ये लॉडरहिलमधील सेंट्रल ब्रॉवर्ड स्टेडियम आणि टेक्सासमधील ग्रँड प्रेरी स्टेडियममध्ये भारत-पाकिस्तान सामना खेळवण्यात आला होता. २०३२ च्या ब्रिस्बेन ऑलिंपिकसाठी क्रिकेट राखले जाण्याची अपेक्षा व्यक्त करण्यात येत आहे आणि गॅबा येथे होणारे शेवटचे सामने म्हणून त्या स्पर्धेचे अंतिम सामने नियोजित केले जात आहेत.