फोटो सौजन्य - सोशल मिडिया
भारताचा सलामीवीर फलंदाज संजू सॅमसनने २०२६ च्या टी-२० विश्वचषकात भारताच्या विजयात महत्त्वाची भूमिका बजावली. त्याने सलग तीन अर्धशतके झळकावली, ज्यात सेमीफायनल आणि फायनलचा समावेश होता. संजूच्या शानदार फलंदाजीमुळे टीम इंडियाला तिसऱ्यांदा टी-२० विश्वचषक जिंकता आला. आता, संजूने त्याचा सहकारी अभिषेक शर्माबद्दल एक महत्त्वाचे विधान केले आहे.
सॅमसन म्हणतो की भारतीय खेळाडू अभिषेकची टीका करत होते. त्याने अभिषेक शर्माला लवकर लग्न करण्याचा सल्लाही दिला. टी-२० विश्वचषकाच्या गट टप्प्यात अभिषेकने फक्त एक अर्धशतक झळकावले. तथापि, अंतिम सामन्यात त्याचा स्फोटक फॉर्म दिसून आला. डावखुरा फलंदाज असलेल्या या फलंदाजाने फक्त १८ चेंडूत अर्धशतक झळकावून टीम इंडियाला चांगली सुरुवात दिली. अंतिम सामना जिंकल्यानंतर, सॅमसनने आता त्याच्याबद्दल एक महत्त्वपूर्ण विधान केले आहे.
सॅमसन म्हणाला, “हे नेहमीच बर्फ आणि आग नसते, आपण आग आणि आग असतो. कधी तो शॉट खेळतो, कधी मी खेळतो. आमची केमिस्ट्री अशीच आहे आणि आम्ही २०२४ पासून ते करत आहोत. आम्ही दोघेही गोष्टी सोप्या ठेवण्याचा प्रयत्न करतो आणि आमची केरळ-पंजाबी मैत्री आहे. तो मला विचारतो की चेंडू कसा येत आहे? मी त्याला सांगतो की तो सामान्यपणे येत आहे आणि मग मी त्याला षटकार मारतो. मला अभिषेकचा स्वभाव आवडतो आणि तो खूप धाडसी आहे. मैदानावर आणि मैदानाबाहेर त्याच्यासोबतची माझी भागीदारी मला आवडते.”
इंडिया टुडे कॉन्क्लेव्हमध्ये बोलताना, भारतीय सलामीवीर म्हणाला, “पूर्वी संघातील खेळाडू अभिषेक शर्माचा हेवा करत असतात. कारण प्रेक्षक मैदानावर त्याच्यासाठी टाळ्या वाजवत असत. आम्हाला प्रश्न पडायचा की लोकांना फक्त त्याला पाहणे आवडते का. पण आता तो आमच्या संघाचा सुपरस्टार आहे लवकरच लग्न कर, भाऊ.”
८ मार्च रोजी अहमदाबाद येथील नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर न्यूझीलंडविरुद्ध झालेल्या सामन्यात अभिषेक शर्मा आणि संजू सॅमसन यांच्या जोडीने खळबळ उडवून दिली. त्यांनी किवी गोलंदाजांना चकवा देत ९८ धावांची सलामी भागीदारी केली. त्यांच्या धमाकेदार सुरुवातीमुळे भारताने अंतिम सामन्यात २५५ धावांचा मोठा डोंगर उभा केला आणि सामना ९६ धावांनी जिंकला.






