Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Maharashtra Local Body Election |
  • Marathi news |
  • Political news |
  • Ind Vs Sa |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

India-Pakistan युद्धाला इस्लामी कट्टरपंथी Asim Munir जबाबदार; अलिमा खान यांचे ‘मुल्ला जनरल’वर गंभीर आरोप

पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांची बहीण अलिमा खान यांनी देशाचे लष्करप्रमुख असीम मुनीर यांच्यावर तीव्र हल्ला चढवला आहे. त्यांनी मुनीर यांना भारताविरुद्ध युद्ध पुकारणारा इस्लामिक कट्टरपंथी म्हणून वर्णन केले आहे.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Dec 03, 2025 | 02:49 PM
Asim Munir is an Islamic fundamentalist who wants war with India Imran Khan's sister alleges

Asim Munir is an Islamic fundamentalist who wants war with India Imran Khan's sister alleges

Follow Us
Close
Follow Us:

1. पाकिस्तानच्या माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांच्या बहीण अलीमा खान यांनी पाक लष्करप्रमुख असीम मुनीर यांच्यावर गंभीर आरोप केला आहे.

2. असीम मुनीर यांची विचारधारा ही भारताविरोधी असून त्यामुळे भारत-पाकिस्तान संबंधांमध्ये तणाव वाढण्याचा धोका निर्माण होतो.

3. इम्रान खान सत्तेत आल्यास भारतासोबत मैत्रीपूर्ण संबंध प्रस्थापित होऊ शकतात, असा दावा देखील त्यांनी या मुलाखतीत केला आहे.

Imran Khan sister alleges Asim Munir : पाकिस्तानच्या (Pakistan) राजकीय आणि लष्करी वर्तुळात सध्या मोठी खळबळ उडवून देणारे वक्तव्य समोर आले आहे. पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान (Imran Khan) यांच्या बहीण अलीमा खान यांनी एका आंतरराष्ट्रीय वृत्तसंस्थेला दिलेल्या मुलाखतीत देशाचे लष्करप्रमुख, फील्ड मार्शल असीम मुनीर यांच्यावर गंभीर आरोप केले आहेत. त्यांनी मुनीर यांच्या विचारसरणीला “कट्टर” ठरवत, त्यांच्या भूमिकेमुळे भारत-पाकिस्तान संबंध अधिक तणावपूर्ण होत असल्याचा दावा केला आहे.

स्काय न्यूजच्या “द वर्ल्ड विथ याल्दा हकीम” या कार्यक्रमात बोलताना अलीमा खान यांनी असीम मुनीर यांच्यावर थेट टीका करताना त्यांना “मुल्ला जनरल” असे संबोधले. त्यांनी म्हटले की, सध्याच्या लष्करप्रमुखांची विचारधारा अत्यंत कट्टर आहे आणि त्यांना भारताशी संघर्ष हवा असावा, अशी भीती निर्माण करणारी परिस्थिती आहे. ही भूमिका केवळ भारतासाठीच नव्हे, तर संपूर्ण दक्षिण आशियातील शांततेसाठी धोकादायक असल्याचे मत त्यांनी व्यक्त केले.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : ‘असा पराभव करू की, Peace Plan साठी कोणीही उरणार…’ ; रशियन PM Putin यांच्या आक्रमक विधानाने संपूर्ण जगाचे लक्ष मॉस्कोकडे वळवले

अलीमा खान म्हणाल्या की, जेव्हा इम्रान खान सत्तेत होते, तेव्हा त्यांनी नेहमीच शेजारील देशांशी मैत्रीपूर्ण संबंध प्रस्थापित करण्याचा प्रयत्न केला. त्यांनी भारताशी संवाद सुरू ठेवण्याचा आणि तणाव कमी करण्याचा दृष्टिकोन स्वीकारला होता. अगदी राजकीय मतभेद असतानाही भारतातील नेतृत्वाशी चर्चेचा मार्ग खुला ठेवण्याची भूमिका इम्रान खान यांची होती. मात्र, सध्याच्या लष्करी नेतृत्वामुळे पाकिस्तान अधिक आक्रमक आणि संघर्षमय मार्गाकडे झुकत असल्याचा आरोप त्यांनी केला.

Whenever Imran Khan comes to power, you will see that he always tries to befriend India, and even BJP, whenever there is this radical Islamist, Assam Munir, you will see that there will be war with India, and not just India, even the allies of India will suffer, says Imran Khan’s… pic.twitter.com/XDHSqdzFMB — Abhishek Jha (@abhishekjha157) December 3, 2025

credit : social media and Twitter 

मे महिन्यात भारत-पाकिस्तानमध्ये वाढलेल्या तणावाबाबत विचारले असता, अलीमा खान यांनी त्यामागे असीम मुनीर यांची विचारधारा कारणीभूत असल्याचा दावा केला. त्यांच्या म्हणण्यानुसार कट्टर विचारसरणी असणाऱ्या नेतृत्वामुळे शेजारी देशांबाबत समन्वयाऐवजी संघर्षाची भावना वाढीस लागते. “ही केवळ राजकारणाची बाब नाही, तर संपूर्ण प्रदेशाच्या सुरक्षिततेशी निगडित आहे,” असेही त्यांनी यावेळी नमूद केले.

विशेष म्हणजे, अलीमा खान यांनी आपल्या भावाचे वर्णन “उदारमतवादी” नेते म्हणून केले आणि सत्तेत परत आल्यास इम्रान खान पुन्हा एकदा भारताशी शांततापूर्ण आणि मैत्रीपूर्ण संबंध जपण्याचा प्रयत्न करतील, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला. या वक्तव्यामुळे पाकिस्तानमधील अंतर्गत सत्तासंघर्ष, लष्कर आणि राजकीय नेत्यांमधील मतभेद तसेच आगामी धोरणांवर मोठी चर्चा सुरू झाली आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : CDF Delay : पाकिस्तानच्या सत्ताकारणाची लंडनमध्ये लिहिली जातेय स्क्रिप्ट; आता नवाज शरीफ करणार असीम मुनीरसोबत मोठा गेम

या संपूर्ण प्रकरणाकडे केवळ पाकिस्तानच नव्हे तर भारत, अमेरिका आणि इतर जागतिक राष्ट्रेही लक्ष ठेवून आहेत. दक्षिण आशियातील स्थैर्य, व्यापार, संरक्षण आणि आंतरराष्ट्रीय संबंधांवर या वक्तव्याचा दूरगामी परिणाम होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. त्यामुळे अलीमा खान यांचे हे विधान केवळ वैयक्तिक मत न राहता, संपूर्ण भूराजकीय समीकरणांवर परिणाम करणारे ठरत आहे.

💡

Frequently Asked Questions

  • Que: अलीमा खान कोण आहेत?

    Ans: अलीमा खान या पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांच्या बहिण आहे.

  • Que: असीम मुनीर यांच्यावर काय आरोप आहेत?

    Ans: अलीमा खान यांनी त्यांना कट्टर विचारसरणीचा असल्याचा आणि भारताविरोधी भूमिका घेत असल्याचा दावा केला आहे.

  • Que: या वक्तव्याचा परिणाम काय होऊ शकतो?

    Ans: या विधानामुळे भारत-पाक संबंध आणि दक्षिण आशियातील राजकीय स्थैर्यावर परिणाम होण्याची शक्यता आहे.

Web Title: Asim munir is an islamic fundamentalist who wants war with india imran khans sister alleges

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Dec 03, 2025 | 02:42 PM

Topics:  

  • Asim Munir
  • Imran khan
  • pakistan
  • Pakistan News

संबंधित बातम्या

CDF Delay : पाकिस्तानच्या सत्ताकारणाची लंडनमध्ये लिहिली जातेय स्क्रिप्ट; आता नवाज शरीफ करणार असीम मुनीरसोबत मोठा गेम
1

CDF Delay : पाकिस्तानच्या सत्ताकारणाची लंडनमध्ये लिहिली जातेय स्क्रिप्ट; आता नवाज शरीफ करणार असीम मुनीरसोबत मोठा गेम

Pakistan Protest : पाकिस्तानमध्ये राजकीय वातावरण तापले; इम्रान खान समर्थकांची शाहबाज-मुनीर विरोधात घोषणाबाजी
2

Pakistan Protest : पाकिस्तानमध्ये राजकीय वातावरण तापले; इम्रान खान समर्थकांची शाहबाज-मुनीर विरोधात घोषणाबाजी

पाकिस्तानने गाठला निर्लज्जपणाचा कळस; मदत म्हणून श्रीलंकेला पाठवले शिळे अन् खराब अन्न
3

पाकिस्तानने गाठला निर्लज्जपणाचा कळस; मदत म्हणून श्रीलंकेला पाठवले शिळे अन् खराब अन्न

Pak-Afghan War : पाकिस्तान अफगाणिस्तानमध्ये आणखी एक शांतता चर्चा निष्फळ; आता पुढे काय होणार?
4

Pak-Afghan War : पाकिस्तान अफगाणिस्तानमध्ये आणखी एक शांतता चर्चा निष्फळ; आता पुढे काय होणार?

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.