Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • रवि, 20 सप्टेंबर 2026 ई-पेपर
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • अन्य
    • क्राईम
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • अन्य
      • मनोरंजन
      • व्यापार
      • टेक
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Women Asia Cup |
  • asian games 2026 |
  • Ganeshotsav 2026 |
  • bigg boss 20 |
  • IND vs AFG
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Mojtaba Khamenei: इराणच्या सर्वोच्च नेत्यांशी बोलणे अत्यंत कठीण; राष्ट्राध्यक्ष पेझेश्कियान यांनी उकलले त्या ‘गुप्त’ भेटीचे गूढ

Mojtaba Khamenei Secrets: इराणचे राष्ट्राध्यक्ष मसूद पेझेश्कियान यांनी सर्वोच्च नेते मोजतबा खामेनी यांची गाडीच्या मागच्या सीटवर भेट घेतली आणि राष्ट्राध्यक्ष पेझेश्कियान यांनी हे विशेष संभाषण अत्यंत महत्त्वाचे असल्याचे म्हटले आहे.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Aug 06, 2026 | 08:10 PM
iran president pezeshkian secret meeting mojtaba khamenei car backseat marathi news

iran president pezeshkian secret meeting mojtaba khamenei car backseat marathi news

Follow Us
Follow Us:
  • गुप्त गाडीच्या मागच्या सीटवर भेट
  • वाढत्या सुरक्षेमुळे थेट संवाद कठीण
  • देशात फूट पाडण्याचा प्रयत्न निष्फळ

मध्य पूर्वेतील सतत वाढता तणाव आणि युद्धसदृश परिस्थितीच्या पार्श्वभूमीवर इराणच्या राजकीय वर्तुळातून एक अत्यंत खळबळजनक आणि गुढ बातमी समोर आली आहे. इराणचे राष्ट्राध्यक्ष मसूद पेझेश्कियान यांनी सर्वोच्च नेते मोजतबा खामेनी (Mojtaba Khamenei) यांची तेहरानमधील एका गुप्त ठिकाणी अत्यंत गोपनीय पद्धतीने भेट घेतली. या अत्यंत संवेदनशील भेटीबद्दल सांगताना राष्ट्राध्यक्ष पेझेश्कियान म्हणाले की, सध्याच्या बिकट सुरक्षेच्या परिस्थितीत सर्वोच्च नेत्यांशी थेट बोलणे किंवा भेट घेणे हे अत्यंत कठीण काम बनले आहे. ही ऐतिहासिक भेट कोणत्याही भव्य राजवाड्यात किंवा अधिकृत कार्यालयात न होता, एका विशेष सुरक्षा गाडीच्या मागच्या सीटवर पार पडली.

इराणचे सरकारी माध्यम ‘आयआरआयबी’ला (IRIB) दिलेल्या विशेष मुलाखतीत राष्ट्राध्यक्ष मसूद पेझेश्कियान यांनी या गुप्त भेटीचा थरारक अनुभव सांगताना स्पष्ट केले की, सुरक्षेचा धोका लक्षात घेता त्यांना तेहरानमधील एका अज्ञात ठिकाणी नेण्यात आले होते. तेथे गडद रंगाच्या (टिंटेड) काचा असलेल्या एका विशेष सुरक्षा गाडीच्या मागच्या सीटवर त्यांनी सर्वोच्च नेत्यांसोबत काही मिनिटे घालवली. या अत्यंत कठीण काळातही सर्वोच्च नेत्यांसोबत झालेली ही चर्चा ‘अत्यंत सौहार्दपूर्ण, तर्कशुद्ध आणि देशाच्या भवितव्यासाठी अत्यंत उपयुक्त’ होती, असे वर्णन राष्ट्राध्यक्षांनी केले.

वडिलांच्या निधनानंतर मोजतबा खामेनींचे एकांतवास आणि आरोग्याबाबतची गुप्तता

२८ फेब्रुवारी रोजी अमेरिका आणि इस्रायलने केलेल्या विनाशकारी हल्ल्यात इराणचे तत्कालीन सर्वोच्च नेते अयातुल्ला अली खामेनी यांचे निधन झाले. या दुर्दैवी घटनेनंतर त्यांचे सुपुत्र मोजतबा खामेनी यांनी २८ फेब्रुवारी रोजीच इराणचे नवे सर्वोच्च नेते म्हणून सत्तासूत्रे हाती घेतली. मात्र, पदभार स्वीकारल्यापासून मोजतबा खामेनी हे एकदाही सार्वजनिक ठिकाणी दिसलेले नाहीत. त्यांच्या वडिलांच्या अंत्यविधीसारख्या अत्यंत महत्त्वाच्या आणि राष्ट्रीय कार्यक्रमालाही ते अनुपस्थित राहिल्यामुळे आंतरराष्ट्रीय स्तरावर अनेक प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Taiwan War Drills: सायरन वाजले अन् राष्ट्राध्यक्षांनी घातले बुलेटप्रूफ जॅकेट; तैवानच्या ‘हान कुआंग’ सरावाने ड्रॅगॉनचा थरकाप

अनेक पाश्चात्य प्रसारमाध्यमांनी असा दावा केला आहे की, हल्ल्यादरम्यान मोजतबा खामेनी यांना गंभीर शारीरिक दुखापत झाली होती आणि त्यांच्या चेहऱ्यावर प्लास्टिक सर्जरी करण्यात आली आहे. त्यामुळेच ते पूर्णपणे एकांतवासात आहेत. मात्र, राष्ट्राध्यक्ष पेझेश्कियान यांनी या सर्व अटकळी फेटाळून लावत स्पष्ट केले की, सर्वोच्च नेत्यांचे सुरक्षा कवच अत्यंत मजबूत ठेवणे ही काळाची गरज आहे. शत्रूच्या पाळतीपासून बचाव करण्यासाठी ही गुप्तता बाळगली जात आहे.

अंतर्गत ऐक्य आणि विरोधी गटांच्या कारस्थानांवर राष्ट्राध्यक्षांचे चोख प्रत्युत्तर

मुलाखतीदरम्यान बोलताना राष्ट्राध्यक्ष मसूद पेझेश्कियान यांनी देशातील अंतर्गत परिस्थितीवरही भाष्य केले. ते म्हणाले की, “काही विरोधी आणि परदेशी गट सर्वोच्च नेते मोजतबा खामेनी यांच्याबद्दल नकारात्मक चित्र निर्माण करून इराणच्या जनतेमध्ये आणि राजकीय नेतृत्वात फूट पाडण्याचा कुटिल प्रयत्न करत आहेत”. परंतु, देशाचे नेतृत्व अत्यंत मजबूत हातात असून अंतर्गत ऐक्य अबाधित आहे.

पेझेश्कियान यांनी अलीकडील एका महत्त्वाच्या निर्णय प्रक्रियेचे उदाहरण देत सांगितले की, सर्वोच्च नेत्यांनी परिषदेच्या पुनरावलोकनाचा निकाल अत्यंत आनंदाने आणि तत्परतेने स्वीकारला. या प्रक्रियेत ठरावाला १३ पैकी १२ मते मिळाली होती. हे या गोष्टीचा पुरावा आहे की मोजतबा खामेनी यांचे विचार, युक्तिवाद आणि निर्णयक्षमता अत्यंत स्पष्ट आणि देशाला योग्य दिशेने नेणारी आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : US-Iran Tension: ट्रम्प यांनी दुसऱ्या महायुद्धासारखा भीषण हल्ला का रोखला? इराणच्या ‘अशा’ एका कॉलमुळे टळले महायुद्ध

युद्धाचे ढग आणि इराणची बाह्य हल्ल्यांना तोंड देण्याची तयारी

अमेरिका आणि इस्रायलच्या वाढत्या लष्करी दबावामुळे आणि निर्बंधांमुळे इराण सध्या आपल्या इतिहासातील एका अत्यंत कठीण टप्प्यातून जात आहे. अशा काळात सर्वोच्च नेत्यांशी थेट संपर्क साधणे कठीण असले, तरी त्यांची उपस्थिती ही संपूर्ण देशासाठी आणि सैन्यदलासाठी आत्मविश्वासाचा एक मोठा स्त्रोत आहे, असे पेझेश्कियान यांनी ठामपणे सांगितले.

राष्ट्राध्यक्षांच्या या वक्तव्यावरून हे स्पष्ट होते की, इराण आपले सर्वोच्च नेते मोजतबा खामेनी यांच्या सुरक्षेबाबत कोणतीही तडजोड करण्यास तयार नाही. अत्यंत कडक गुप्तता, चालत्या गाड्यांमधील बैठका आणि कडक सुरक्षेच्या गढ्यात राहून इराणचे नवे नेतृत्व देशाचा गाडा हाकत आहे. बाह्य हल्ल्यांना आणि शत्रूच्या कोणत्याही कारस्थानाला इराण तात्काळ आणि सडेतोड उत्तर देईल, असा इशाराही यावेळी राष्ट्राध्यक्षांनी दिला.

Web Title: Iran president pezeshkian secret meeting mojtaba khamenei car backseat marathi news

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Aug 06, 2026 | 08:10 PM

Topics:  

  • iran
  • Mojtaba Khamenei
  • World news

संबंधित बातम्या

North Korea Missile : जपानच्या समुद्रात उत्तर कोरियाची क्षेपणास्त्र चाचणी; काही तासांत दोन मिसाईल डागली!
1

North Korea Missile : जपानच्या समुद्रात उत्तर कोरियाची क्षेपणास्त्र चाचणी; काही तासांत दोन मिसाईल डागली!

Pakistan Crisis : इम्रान खान तुरुंगात,आता बहिणीलाही अटक; २७ सप्टेंबरच्या मोर्च्याआधी खळबळ!
2

Pakistan Crisis : इम्रान खान तुरुंगात,आता बहिणीलाही अटक; २७ सप्टेंबरच्या मोर्च्याआधी खळबळ!

वय अवघं १३ वर्षे, पण करणार मास्टर्स! १०व्या वर्षी SAT मध्ये १६०० पैकी मिळवले १५९० गुण
3

वय अवघं १३ वर्षे, पण करणार मास्टर्स! १०व्या वर्षी SAT मध्ये १६०० पैकी मिळवले १५९० गुण

India Bangladesh : 101 करारांच्या आढाव्यावरून भारत संतप्त; बांगलादेशच्या बदलत्या भूमिकेवर दिल्लीची करडी नजर
4

India Bangladesh : 101 करारांच्या आढाव्यावरून भारत संतप्त; बांगलादेशच्या बदलत्या भूमिकेवर दिल्लीची करडी नजर

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.