Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • ई-पेपर
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • अन्य
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • raj thackeray |
  • IPL 2026 |
  • Marathi News |
  • crime news |
  • devendra fadnavis
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Sriram Krishnan : कोण आहेत श्रीराम कृष्णन… ट्रम्प यांच्या AI सल्लागाराने अवघ्या 18 महिन्यांनंतर का सोडले व्हाईट हाऊस?

भारतीय वंशाचे एआय तज्ञ श्रीराम कृष्णन जून २०२६ च्या अखेरीस व्हाईट हाऊस सोडतील. ट्रम्प प्रशासनात १८ महिने एआय धोरण सल्लागार म्हणून काम केलेल्या कृष्णन यांनी अनेक महत्त्वाच्या एआय उपक्रमांवर काम केले होते.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Jun 07, 2026 | 06:59 PM
sriram krishnan trump ai advisor resigns white house 2026

sriram krishnan trump ai advisor resigns white house 2026

Follow Us
Follow Us:
  • व्हाईट हाऊसला रामराम
  • १८ महिन्यांचा यशस्वी कार्यकाळ
  • मस्क यांचे जिवलग आणि चेन्नईचे सुपुत्र

Sriram Krishnan resignation White House : जागतिक राजकारण आणि तंत्रज्ञान क्षेत्रातून सध्या एक अत्यंत मोठी आणि धक्कादायक बातमी समोर येत आहे. अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचे मुख्य एआय (कृत्रिम बुद्धिमत्ता – Artificial Intelligence) धोरण सल्लागार, भारतीय वंशाचे श्रीराम कृष्णन यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा देण्याची घोषणा केली आहे. जून २०२६ च्या अखेरीस ते व्हाईट हाऊसमधील आपली ही अत्यंत प्रतिष्ठेची आणि जबाबदारीची भूमिका सोडणार आहेत. ट्रम्प प्रशासनाच्या दुसऱ्या कार्यकाळात अवघ्या १८ महिन्यांच्या आत त्यांनी हा निर्णय घेतल्यामुळे जागतिक टेक विश्वात आणि राजकीय वर्तुळात उलटसुलट चर्चांना उधाण आले आहे.

श्रीराम कृष्णन यांनी स्वतः शनिवारी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘X’ (पूर्वीचे ट्विटर) वर एक सविस्तर पोस्ट लिहून या निर्णयाची माहिती दिली. व्हाईट हाऊसमध्ये काम करणे आणि थेट अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांना धोरणात्मक सल्ला देणे हा आपल्यासाठी एक खूप मोठा सन्मान होता, अशा शब्दांत त्यांनी आपल्या भावना व्यक्त केल्या आहेत. मात्र, एवढ्या कमी वेळात त्यांनी हे पद का सोडले, याबाबत त्यांनी कोणतीही नकारात्मक टिप्पणी केलेली नाही. पद सोडल्यानंतर आपण काही काळ विश्रांती घेणार असून, त्यानंतर अमेरिकेसमोरील आणि संपूर्ण जगासमोरील एआयच्या मोठ्या आव्हानांवर एका नव्या भूमिकेतून काम करणार असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले आहे.

डोनाल्ड ट्रम्प यांची मुक्तकंठाने प्रशंसा आणि यशाचा आलेख

आपल्या निरोपाच्या संदेशात श्रीराम कृष्णन यांनी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या नेतृत्वाची भरभरून स्तुती केली आहे. आज अमेरिका जागतिक पातळीवर एआय क्षेत्रात आणि या नव्या तंत्रज्ञानाच्या महायुद्धात चीन आणि इतर देशांच्या तुलनेत आघाडीवर आहे, याचे संपूर्ण श्रेय ट्रम्प यांच्या धाडसी दूरदृष्टीला जाते, असे कृष्णन म्हणाले. त्यांच्या मते, जर ट्रम्प यांनी योग्य वेळी खंबीर निर्णय घेतले नसते, तर अमेरिका आज या क्षेत्रात इतक्या मजबूत आणि सुरक्षित स्थितीत नसती.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Dubai Royal Family: दुबईचे राजघराणे बनले सोन्याचा पिंजरा; का पळून जात आहेत राजकन्या आणि राण्या? सुनेच्या अटकेने खळबळ

गेल्या १८ महिन्यांचा कार्यकाळ हा अमेरिकेसाठी अत्यंत क्रांतिकारी ठरला आहे. या काळात श्रीराम कृष्णन यांनी पडद्यामागे राहून अनेक गेम-चेंजर धोरणांची आखणी केली. यामध्ये ‘अमेरिकन एआय ॲक्शन प्लॅन’, अमेरिकेची तांत्रिक क्षमता वाढवण्यासाठी आखण्यात आलेले विविध ‘भागीदारी कार्यक्रम’ आणि देशाची सुरक्षा अबाधित राखणारा ‘राष्ट्रीय एआय धोरण आराखडा’ यांचा प्रामुख्याने समावेश आहे. त्यांच्या याच धोरणांमुळे अमेरिकेतील सिलिकॉन व्हॅली आणि सरकारी यंत्रणा यांच्यात एक उत्तम ताळमेळ निर्माण झाला होता.

The Chennai-born architect behind Trump’s AI push is leaving the White Househttps://t.co/zljRIBuFL8 — Economic Times (@EconomicTimes) June 7, 2026

credit – social media and Twitter

कोण आहेत श्रीराम कृष्णन? चेन्नई ते व्हाईट हाऊसचा थक्क करणारा प्रवास!

श्रीराम कृष्णन यांचे यश हे जगभरातील आणि विशेषतः भारतातील करोडो तरुणांसाठी अत्यंत प्रेरणादायी आहे. त्यांचा जन्म भारतात झाला असून ते मूळचे तामिळनाडूतील चेन्नईचे रहिवासी आहेत. त्यांनी आपले अभियांत्रिकीचे (Engineering) शिक्षण चेन्नईतील नामांकित ‘एसआरएम इंजिनिअरिंग कॉलेज’मधून पूर्ण केले. शिक्षण पूर्ण झाल्यानंतर त्यांनी थेट अमेरिकेची वाट धरली आणि आपल्या बुद्धिमत्तेच्या जोरावर जागतिक टेक जगतात स्वतःचे एक वेगळे स्थान निर्माण केले.

व्हाईट हाऊसमध्ये येण्यापूर्वी त्यांनी मायक्रोसॉफ्ट, फेसबुक (Meta), ट्विटर आणि स्नॅप यांसारख्या जगातील सर्वात मोठ्या आणि बलाढ्य टेक कंपन्यांमध्ये महत्त्वाच्या पदांवर काम केले होते. त्यानंतर ते सिलिकॉन व्हॅली मधील प्रसिद्ध गुंतवणूकदार कंपनी ‘आंद्रेसेन होरोविट्झ’ (Andreesen Horowitz) मध्ये सामील झाले, जिथे त्यांनी अनेक यशस्वी स्टार्टअप्समध्ये गुंतवणूक केली.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Israel Lebanon War : इस्रायलचा लेबनॉनवर मोठा हल्ला, हिजबुल्लाहची 150 ठिकाणे उद्ध्वस्त; एका ब्रिगेडियर जनरलसह 12 जण ठार

इलॉन मस्क यांचे अत्यंत निकटवर्तीय आणि ‘X’ डीलचे मास्टरमाइंड

श्रीराम कृष्णन हे केवळ एक तंत्रज्ञान तज्ञ नसून ते जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती इलॉन मस्क यांचे अत्यंत जवळचे मित्र आणि वैयक्तिक सल्लागार आहेत. जेव्हा इलॉन मस्क यांनी ट्विटर (आताचे X) खरेदी करण्याचा ऐतिहासिक निर्णय घेतला, तेव्हा मस्क यांना सल्ला देणाऱ्या आणि संपूर्ण डीलची पडद्यामागून सूत्रे हलवणाऱ्या कोअर टीममध्ये श्रीराम कृष्णन यांचा समावेश होता. ट्विटरच्या परिवर्तनात त्यांची भूमिका अत्यंत महत्त्वाची मानली जाते.

डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या दुसऱ्या कार्यकाळाची सुरुवात २० जानेवारी २०२५ रोजी झाली, तेव्हा ट्रम्प यांनी स्वतःहून श्रीराम कृष्णन यांची नियुक्ती आपल्या एआय धोरण सल्लागारपदी केली होती. त्यापूर्वी २०२४ मध्येही त्यांनी व्हाईट हाऊसच्या काही वरिष्ठ प्रकल्पांवर काम केले होते. आता अवघ्या दीड वर्षात त्यांनी पद सोडल्यामुळे, ते पुन्हा एकदा इलॉन मस्क यांच्यासोबत एखाद्या मोठ्या जागतिक एआय प्रकल्पावर काम करण्यासाठी सज्ज होत आहेत का? अशा चर्चा आता सिलिकॉन व्हॅलीत रंगू लागल्या आहेत.

Web Title: Sriram krishnan trump ai advisor resigns white house 2026

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Jun 07, 2026 | 06:59 PM

Topics:  

  • America news
  • Donald Trump
  • US White House

संबंधित बातम्या

Trump AI Advisor : ट्रम्प सरकारला मोठा धक्का! भारतीय वंशाचे AI सल्लागार श्रीराम कृष्णन यांचा व्हाईट हाऊसला रामराम, कारण काय?
1

Trump AI Advisor : ट्रम्प सरकारला मोठा धक्का! भारतीय वंशाचे AI सल्लागार श्रीराम कृष्णन यांचा व्हाईट हाऊसला रामराम, कारण काय?

Crypto बाजारात भूकंप! 8 महिन्यांत किंमत झाली अर्धी; गुंतवणूकदारांमध्ये भीतीचं वातावरण, आता काय होणार?
2

Crypto बाजारात भूकंप! 8 महिन्यांत किंमत झाली अर्धी; गुंतवणूकदारांमध्ये भीतीचं वातावरण, आता काय होणार?

Trump-Putin यांच्या तोंडात पंतप्रधान मोदींचच नाव; भारतासोबत मैत्रीमागे अमेरिका-रशियाचं नेमकं प्लॅन काय?
3

Trump-Putin यांच्या तोंडात पंतप्रधान मोदींचच नाव; भारतासोबत मैत्रीमागे अमेरिका-रशियाचं नेमकं प्लॅन काय?

Trump on Hormuz : ‘आम्हाला कुणाची गरज नाही’ , Hormuz वरुन ट्रम्प यांचा कडक इशारा; युरोपीय देशांना भोगावे लागणार परिणाम?
4

Trump on Hormuz : ‘आम्हाला कुणाची गरज नाही’ , Hormuz वरुन ट्रम्प यांचा कडक इशारा; युरोपीय देशांना भोगावे लागणार परिणाम?

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.