झाडाला लटकलेल्या अवस्थेत आढळला अल्पवयीन मुलीचा मृतदेह (फोटो सौजन्य- सोशल मिडीया)
मध्य प्रदेशातील श्योपूर जिल्ह्यात एका 13 वर्षीय अल्पवयीन मुलीवर संशयास्पद परिस्थितीत मृत्यू झाल्याची घटना समोर आली आहे. बीरपूर तालुक्यातील नदीगाव येथे मुलीचा मृतदेह झाडाला लटकलेल्या अवस्थेत आढळून आला. घटनेची माहिती मिळताच ग्रामस्थांनी तत्काळ पोलिसांना व कुटुंबीयांना माहिती दिली. पोलिसांनी घटनास्थळी पोहोचून मृतदेह शवविच्छेदनासाठी रुग्णालयात नेला.
याप्रकरणी पोलिसांनी आत्महत्येचा संशय व्यक्त करत कुटुंबीय व गावकऱ्यांना चौकशी करण्यास सांगितले. मात्र, मुलीचा मृतदेह झाडाला लटकलेल्या अवस्थेत आढळून आला असून तिने घातलेले कपडे उलटे असल्याचे कुटुंबीयांनी सांगितले. सर्व कपडे बाहेरून फाटलेले आढळले, चेहऱ्यावर चावल्याच्या खुणा होत्या आणि शरीरावर काही आक्षेपार्ह खुणाही आढळल्या. त्यानंतर त्यांनी मुलीवर बलात्कार करून खून केल्याचा संशय व्यक्त केला.
दुसरीकडे कुटुंबीयांच्या आरोपानंतर आता या प्रकरणात पोलिसांच्या कार्यपद्धतीवर प्रश्न उपस्थित होत आहेत. मुलीवर सामूहिक बलात्कार झाला आणि सामूहिक बलात्कारानंतर तिला मारहाण करून झाडाला लटकवण्यात आल्याचे कुटुंबीय स्पष्टपणे सांगत आहेत. दरम्यान, पोलीस अधीक्षक अभिषेक आनंद यांनी हे प्रकरण गांभीर्याने घेत सांगितले की, प्राथमिक तपासातून ही हत्या नसून आत्महत्या असल्याचे दिसते, मात्र तरीही आम्ही शवविच्छेदन अहवालाची वाट पाहत आहोत, त्यानंतरच काही सांगता येईल. त्यानंतरच या मुलीसोबत काही आक्षेपार्ह घटना घडली आहे की आत्महत्या आहे, हे समजेल.
या अल्पवयीन मुलीचा मृतदेह झाडावरून खाली उतरवून शवविच्छेदनासाठी रुग्णालयात आणला असता, त्याठिकाणी उलटा पायजमा, चेहऱ्यावर चाव्याच्या खुणा आणि शरीरावर अशा अनेक आक्षेपार्ह गोष्टी आढळून आल्या. त्यानंतर या प्रकरणात मुलीसोबत काही अनुचित प्रकार घडण्याची भीती कुटुंबीयांनी व्यक्त केली. दरम्यान, पोलीस अधीक्षक अभिषेक आनंद यांनी या प्रकरणी शवविच्छेदन अहवाल आणि आणखी एका अहवालाची वाट पाहत असल्याचे सांगितले, त्यानंतरच पोलीस पुढील कारवाई करतील.






