Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Dussehra |
  • Navratri |
  • Ind vs Wi test |
  • Bihar Election 2025 |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

‘आघाडी सरकार तीनचाकी रिक्षा, त्याची तीनही चाके…’; अमित शहांची महाविकास आघाडी सरकारवर टीका

महाराष्ट्राच्या २०१९ च्या विधानसभा निवडणुकीनंतर शिवसेनेने (Shivsena) भाजपचा (BJP) विश्वासघात केला आहे. हिंमत असेल तर महाविकास आघाडी सरकारने राजीनामा द्यावा. तीनही पक्षांनी एकत्रित येऊन भाजपच्या विरुद्ध निवडणूक लढवावी, असे आव्हान केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी येथे दिले.

  • By कृपादान आवळे
Updated On: Dec 19, 2021 | 07:49 PM
‘आघाडी सरकार तीनचाकी रिक्षा, त्याची तीनही चाके…’; अमित शहांची महाविकास आघाडी सरकारवर टीका
Follow Us
Close
Follow Us:

पुणे : महाराष्ट्राच्या २०१९ च्या विधानसभा निवडणुकीनंतर शिवसेनेने (Shivsena) भाजपचा (BJP) विश्वासघात केला आहे. हिंमत असेल तर महाविकास आघाडी सरकारने राजीनामा द्यावा. तीनही पक्षांनी एकत्रित येऊन भाजपच्या विरुद्ध निवडणूक लढवावी, असे आव्हान केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा (Amit Shah) यांनी येथे दिले. आघाडी सरकार हे तीन चाकी रिक्षा असून, तीनही चाके पंक्चर झाली असून, धुर साेडून प्रदूषण करण्याशिवाय हे सरकार काहीच करीत नसल्याची टीकाही त्यांनी केली.

पुणे शहर भाजपच्या वतीने आयाेजित बुथ कार्यकर्ता मेळाव्यात अमित शहा यांनी मार्गदर्शन केले. यावेळी त्यांनी केंद्र सरकारने काश्मिरमधील ३७० कलम हटविण्याचा निर्णय, राम मंदिराची उभारणी, काशी विश्वनाथ काॅरिडाॅर आदी आश्वसनांची पूर्तता केल्याचे नमूद केले. पंतप्रधान नरेंद्र माेदी यांच्या नेतृत्वाखाली झालेल्या विकासाची उदाहरणे त्यांनी दिली. याचवेळी त्यांनी महाराष्ट्रातील महाविकास आघाडी सरकार विशेषत: शिवसेना आणि मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्यावर जाेरदार टीका केली.

महाराष्ट्राच्या २०१९ च्या विधानसभा निवडणुकीत शिवसेनेेबराेबर झालेल्या चर्चेत ती निवडणूक देवेंद्र फडणवीस नेतृत्वाखाली लढली जाईल आणि मुख्यमंत्री भाजपचाच असे ठरले हाेते असे नमूद करीत शहा यांनी शिवसेनेला लक्ष्य केले. शिवसेनेने सत्तेसाठी हिंदूत्व साेडले. आता मी खाेटे बाेलत असल्याचा आराेप ते माझ्यावर करीत आहे. पण त्यावेळी झालेल्या प्रचारसभेत जे फलक लागले हाेते, त्या फलकावर पंतप्रधान नरेंद्र माेदी (Narendra Modi) यांची छायाचित्रे माेठी हाेती.

तुमची छायाचित्रे बारीक हाेती हे लक्षात ठेवा. तुमच्या प्रत्येक भाषणात पंतप्रधान नरेंद्र माेदी यांचा उल्लेख हाेता. परंतु तुम्हाला मुख्यमंत्री बनायचे हाेते, त्यामुळे तुम्ही विश्वासघात केला. राज्यात सत्ता मिळविली पण सरकार काही चालवू शकले नाही. तुमच्यात हिंमत असेल तर राजीनामा द्या, राज्यात पुन्हा निवडणूक हाेऊ द्या. तुम्ही तीनही पक्ष एकत्र येऊन लढा राज्यातील जनता तुमचा हिशाेब पूर्ण करेल, अशी टीका शहा यांनी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यावर केली.

आघाडी सरकार तीन चाकी आहे. तीनही चाके वेगवेगळ्या दिशेने जात असल्याचे मी पूर्वी म्हटले हाेते. परंतु आता ही तीनही चाके पंक्चर झाल्याची स्थिती आहे. रिक्षा जागेवरून हालत नाही, केवळ धूर साेडून प्रदुषण निर्माण करीत आहे. हे सरकार कल्याण करू शकत नाही. महाराष्ट्राने दूध उत्पादन, परकीय गुंतवणूक आदी क्षेत्रात देशाला दिशा दिली. या क्षेत्रात राज्य आघाडीवर हाेते. हे जुने वैभव हे सरकार मिळवून देऊ शकत नाही. अशा या सरकारच्या अधाेगतीची सुरुवात ही पुणे महापालिकेच्या निवडणुकीत भाजपच्या विजयाने झाली पाहिजे, असेही त्यांनी नमूद केले.

अमित शहा यांचे खडेबाेल…

– पंतप्रधान नरेंद्र माेदी यांनी ‘डिबीटी ’याेजना सुरु केली. ‘डायरेक्ट बेनिफिशअरी ट्रान्सफर’ अशी ही याेजना असुन, आघाडी सरकारने डीबीटी याेजना स्वत:साठीच राबविली आहे, डीबीटी याेजनेचा अर्थ ‘डिलर, ब्राेकर आणि ट्रान्सफर’ असा घेत या सरकारचे काम चालू आहे.

– केंद्र सरकारने पेट्राेल आणि डिझेलवरील कर कमी केले. भाजपचे सरकार असणाऱ्या राज्य सरकारने तेथील राज्य सरकारचे करही कमी केले. यामुळे या दाेन्ही इंधनाचे दर पंधरा रुपयांनी कमी झाले. पण महाविकास आघाडी सरकारने इंधनावरील कर कमी न करता, दारुवरील कर कमी केला आहे. याचे उत्तर उद्धव ठाकरे सरकारला द्यावे लागणार आहे.

Web Title: Union home minister amit shah criticizes mahavikas aghadi government in pune nrka

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Dec 19, 2021 | 07:49 PM

Topics:  

  • Amit Shah
  • Amit Shah in Pune
  • narendra modi
  • Uddhav Thackeray
  • अमित शहा

संबंधित बातम्या

ब्रिटनचे पंतप्रधान भारत दौऱ्यावर येणार; दोन्ही देशांच्या विज्ञान आणि तंत्रज्ञान संबंधांना मिळणार नवी दिशा
1

ब्रिटनचे पंतप्रधान भारत दौऱ्यावर येणार; दोन्ही देशांच्या विज्ञान आणि तंत्रज्ञान संबंधांना मिळणार नवी दिशा

Maharashtra Politics: “आम्ही हिंदू आहोत, पण..”; पुण्यातून उद्धव ठाकरेंची भाजपवर जोरदार टीका
2

Maharashtra Politics: “आम्ही हिंदू आहोत, पण..”; पुण्यातून उद्धव ठाकरेंची भाजपवर जोरदार टीका

Narendra Modi : “सावध राहा, लोक आजकाल नेते पण चोरत आहेत,” नाव न घेता पंतप्रधान मोदींचा राहुल आणि तेजस्वी यांच्यावर हल्लाबोल
3

Narendra Modi : “सावध राहा, लोक आजकाल नेते पण चोरत आहेत,” नाव न घेता पंतप्रधान मोदींचा राहुल आणि तेजस्वी यांच्यावर हल्लाबोल

Uddhav Thackeray Pune PC:  महापालिका निवडणुका आघाडीतून लढवणार का? उद्धव ठाकरेंचे सूचक विधान
4

Uddhav Thackeray Pune PC: महापालिका निवडणुका आघाडीतून लढवणार का? उद्धव ठाकरेंचे सूचक विधान

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.