Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • शुक्र, 18 सप्टेंबर 2026 ई-पेपर
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • अन्य
    • क्राईम
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • अन्य
      • मनोरंजन
      • व्यापार
      • टेक
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Women Asia Cup |
  • asian games 2026 |
  • Ganeshotsav 2026 |
  • bigg boss 20 |
  • IND vs AFG
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Maharashtra Rain Alert: सावधान! राज्यावर ढगांची दाटी; पुण्यात दाणादाण अन् भिडे पूल पाण्याखाली, कोकणात…

खडकवासला धरणातून पाण्याचा विसर्ग वाढविल्यानंतर मुठा नदीच्या पाणीपातळीत झपाट्याने वाढ झाली. परिणामी शुक्रवारी शहरातील ऐतिहासिक भिडे पूल पाण्याखाली गेला.

  • By तेजस भागवत
Updated On: Jul 31, 2026 | 08:14 PM
राजधानी दिल्ली, उत्तर प्रदेशसह महाराष्ट्रातही मुसळधार पावसाचा इशारा; हवामान विभागाने म्हटले...

राजधानी दिल्ली, उत्तर प्रदेशसह महाराष्ट्रातही मुसळधार पावसाचा इशारा; हवामान विभागाने म्हटले...

Follow Us
Follow Us:

मुसळधार पावसाने पुणे शहराचे जनजीवन विस्कळीत
पुण्यातील प्रसिद्ध भिडे पूल पाण्याखाली
एकता नगर परिसरात शिरले पाणी

पुणे/सुनयना सोनवणे: दिवसभर कोसळलेल्या मुसळधार पावसाने पुणे शहराचे जनजीवन विस्कळीत झाले. शुक्रवारी (ता. ३१) घाट विभाग आणि धरण क्षेत्रात झालेल्या जोरदार पावसामुळे खडकवासला धरणातून पाण्याचा विसर्ग वाढविण्यात आला. परिणामी मुठा नदीच्या पाणीपातळीत वाढ होऊन भिडे पूल पाण्याखाली गेला, नदीकाठच्या वस्त्यांमध्ये पाणी शिरले, तर शहरातील अनेक सखल भाग जलमय झाल्याने वाहतूक विस्कळीत झाली. दरम्यान, शनिवारी (ता. १) शहरात पावसाचा जोर काहीसा कमी होण्याची शक्यता असली, तरी पुणे जिल्ह्याच्या घाट विभागासाठी मुसळधार ते अतिमुसळधार पावसाचा ‘ऑरेंज अलर्ट’ कायम ठेवण्यात आला आहे.

पश्चिम विदर्भ व लगतच्या दक्षिण मध्य प्रदेशावर असलेले तीव्र कमी दाबाचे क्षेत्र आता दुर्बल होत पश्चिम-उत्तर पश्चिम दिशेने सरकत आहे. या प्रणालीचा महाराष्ट्रावरील प्रभाव शनिवारी दुपारनंतर कमी होण्याची शक्यता असली, तरी पुणे जिल्ह्याच्या घाटमाथ्यावर पावसाचा जोर कायम राहणार असल्याचा अंदाज भारतीय हवामान विभागाने व्यक्त केला आहे. त्यामुळे घाट विभागासाठी ‘ऑरेंज अलर्ट’ जारी करण्यात आला असून नागरिकांनी अनावश्यक प्रवास टाळण्याचे आवाहन प्रशासनाने केले आहे.

शहरात पावसाचा जोर ओसरण्याची चिन्हे असली, तरी घाटमाथ्यावर मुसळधार पावसाचा धोका कायम आहे. शनिवारी पुणे शहरात आकाश सामान्यतः ढगाळ राहण्याची शक्यता असून हलक्या ते मध्यम स्वरूपाच्या पावसाचा अंदाज आहे. कमाल तापमान २८ अंश सेल्सिअस, तर किमान तापमान २२ अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याची शक्यता हवामान विभागाने वर्तवली आहे. मात्र घाट विभागात जोरदार ते अतिजोरदार पावसाचा इशारा कायम असल्याने नदीकाठ, धबधबे आणि डोंगराळ भागात जाणे टाळण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.

Pune Rain: सावधान बाहेर संकट उभं आहे! खडकवासल्यातून 43 हजार क्यूसेकने विसर्ग; पुढील काही तास…

पुण्यातील पावसाची नोंद
केंद्र – पाऊस (मिमी)

पाषाण – ३४.०
शिवाजीनगर – २९.८
चिंचवड – २८.५
मगरपट्टा – २३.०
लोहेगाव – १९.०
लवळे – ०.०
एनडीए – ०.०

हवामान विभागाच्या माहितीनुसार, ईशान्य अरबी समुद्रापासून पश्चिम विदर्भ व लगतच्या दक्षिण मध्य प्रदेशावरील चक्रीय स्थितीपर्यंत द्रोणी सक्रिय आहे. त्याचबरोबर दक्षिण गुजरातपासून उत्तर केरळपर्यंत अपतटीय द्रोणी कायम आहे. या प्रणालींमुळे राज्यात सर्वत्र पावसासाठी पोषक परिस्थिती असून कोकण व मध्य महाराष्ट्रासाठी ‘ऑरेंज अलर्ट’, तर विदर्भासाठी ‘यलो अलर्ट’ जारी करण्यात आला आहे.

एकतानगरात पाणी; सात रोहित्रांचा वीजपुरवठा बंद 
खडकवासला धरणातून पाण्याचा विसर्ग वाढविल्यानंतर शुक्रवारी दुपारी हिंगणे शाखेअंतर्गत पेशवे पार्क उपविभागातील एकतानगर परिसरात मोठ्या प्रमाणात पाणी शिरले. त्यामुळे नागरिकांच्या सुरक्षिततेच्या दृष्टीने महावितरणने खबरदारीचा उपाय म्हणून पूजा पार्क, शरद सरोवर, आनंद पार्क, कुदळे पाटील, राधाकृष्ण रेसिडेन्सी, द्वारका आणि गायत्री अपार्टमेंट या सात रोहित्रांचा वीजपुरवठा तात्पुरता बंद केला. पाणी ओसरल्यानंतर परिसराची पाहणी करून सुरक्षिततेची खात्री झाल्यानंतरच वीजपुरवठा पूर्ववत करण्यात येणार असल्याचे महावितरणने स्पष्ट केले आहे.

भिडे पूल पाण्याखाली; वाहतूक बंद 
खडकवासला धरणातून पाण्याचा विसर्ग वाढविल्यानंतर मुठा नदीच्या पाणीपातळीत झपाट्याने वाढ झाली. परिणामी शुक्रवारी शहरातील ऐतिहासिक भिडे पूल पाण्याखाली गेला. सुरक्षिततेच्या कारणास्तव पुलावरील वाहतूक बंद करण्यात आली. नदीकाठच्या नागरिकांना सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला असून पाणी ओसरेपर्यंत नदीपात्र आणि पुलाजवळ जाणे टाळावे, असे आवाहन प्रशासनाने केले आहे.

पावसामुळे शहरात वाहतूक कोंडी –
शुक्रवारी दिवसभर झालेल्या मुसळधार पावसामुळे पुण्यातील प्रमुख रस्त्यांवर वाहतुकीचा वेग मंदावला. अनेक सखल भागांत पाणी साचल्याने वाहनांच्या लांबच लांब रांगा लागल्या. कार्यालयीन वेळेत पाऊस आणि पाणी साचल्यामुळे नागरिकांना मोठ्या वाहतूक कोंडीचा सामना करावा लागला. सिंहगड रस्ता, कर्वे रस्ता, जंगली महाराज रस्ता, शनिवार पेठ, डेक्कन आणि मध्यवर्ती भागातील प्रमुख मार्गांवर वाहतूक काही काळ विस्कळीत झाली.

Koyna Dam: कोयना धरणातून पाण्याचा विसर्ग सुरू; मुसळधार पावसामुळे नदीकाठच्या गावांना सतर्कतेचा इशारा

नदीकाठच्या नागरिकांना सतर्कतेचा इशारा –
खडकवासला धरणातून पाण्याचा विसर्ग वाढविल्याने मुठा नदीच्या पाणीपातळीत वाढ झाली आहे. त्यामुळे नदीपात्र, पूल आणि नदीकाठच्या परिसरात जाणे टाळावे, असे आवाहन प्रशासनाने केले आहे. विशेषतः नदीपात्रात सराव करणाऱ्या ढोल पथकांनी सतर्क राहून सराव टाळावा, असेही प्रशासनाने स्पष्ट केले आहे. तसेच नदीपात्रात उतरू नये, पाण्याजवळ गर्दी करू नये आणि लहान मुलांवर विशेष लक्ष ठेवावे, असे आवाहन करण्यात आले आहे. नदीकाठच्या नागरिकांनी प्रशासनाच्या सूचनांचे पालन करण्याचेही आवाहन करण्यात आले आहे.

Web Title: Imd gave heavy rainfall in pune vidarbha and maharashtra khadakwasla koyna weather updates

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Jul 31, 2026 | 08:10 PM

Topics:  

  • Heavy Rainfall
  • IMD alert of maharashtra
  • Pune Rain News
  • weather updates

संबंधित बातम्या

पोपटखेड पाणलोट क्षेत्रात मुसळधार पाऊस; धरणाचे दोन दरवाजे उघडले, नदीकाठच्या गावांना…
1

पोपटखेड पाणलोट क्षेत्रात मुसळधार पाऊस; धरणाचे दोन दरवाजे उघडले, नदीकाठच्या गावांना…

गडचिरोली जिल्ह्यात पावसाची दमदार हजेरी; देसाईगंजमध्ये सर्वाधिक 145 मिमी पाऊस
2

गडचिरोली जिल्ह्यात पावसाची दमदार हजेरी; देसाईगंजमध्ये सर्वाधिक 145 मिमी पाऊस

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.