
Rohit Shetty गोळीबार प्रकरणात 'हवाला' कनेक्शन उघड! (Photo Credit- X)
चित्रपट दिग्दर्शक रोहित शेट्टी यांच्या घराबाहेरील गोळीबाराच्या घटनेप्रकरणी अटक करण्यात आलेला आरोपी गोलू पंडित (उर्फ प्रदीप शर्मा) याने चौकशीदरम्यान काही अत्यंत महत्त्वाची माहिती दिली आहे. मुंबई गुन्हे शाखेच्या माहितीनुसार, या गुन्ह्याची अंमलबजावणी करण्यासाठी गोळीबार करणाऱ्यांची भरती करण्याची जबाबदारी ज्याच्यावर सोपवण्यात आली होती, त्या गोलू पंडितला हवाला जाळ्यामार्फत मोठी रक्कम पुरवण्यात आली होती. बिश्नोई टोळीचा सध्याचा सक्रिय सदस्य असलेल्या ‘आरजू बिश्नोई’ याने आपल्या साथीदारांच्या मदतीने विविध हवाला माध्यमांचा वापर करून नेपाळ, दिल्ली आणि उत्तर प्रदेश येथून ही रक्कम हस्तांतरित केली होती. चौकशीदरम्यान पूर्णपणे मौन बाळगावे आणि कोणत्याही प्रकारची माहिती पोलिसांना देऊ नये, अशा कडक सूचना गोलू पंडितला आधीच देण्यात आल्या होत्या.
कारवर पोलिसांचे स्टिकर लावल्यामुळे रोहित शेट्टी अडचणीत; नेमकं प्रकरण काय?
गुन्हे शाखेच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, प्राथमिक तपासातून हे स्पष्ट झाले आहे की, गोळीबार करणाऱ्यांची भरती करण्यासाठी गोलू पंडितला मोबदला देण्यात आला होता; विशेष म्हणजे, हा निधी त्याला थेट अधिकृत बँकिंग व्यवस्थेमार्फत न पाठवता, त्याऐवजी हवाला मार्गाने हस्तांतरित करण्यात आला होता. अशा प्रकारच्या व्यवहारांचा मागोवा घेणे तपास यंत्रणांसाठी अत्यंत आव्हानात्मक असते; म्हणूनच, बिश्नोई टोळीने गोलू पंडितला नेमकी किती रक्कम दिली होती, हे अद्याप निश्चित करता आलेले नाही. या संपूर्ण कटातील एक अत्यंत महत्त्वाचा दुवा गोलू पंडित होता, असे तपासात उघड झाले आहे; त्याने केवळ गोळीबार करणाऱ्यांची ओळख पटवून त्यांची निवडच केली नाही, तर त्यांना आवश्यक ती सर्व रसद आणि मदतही पुरवली.
या गोळीबाराच्या घटनेचे नियोजन बऱ्याच काळापासून सुरू असावे, असा संशय गुन्हे शाखेला आहे. गुन्हे शाखेने जारी केलेल्या एका निवेदनात असे नमूद करण्यात आले आहे की, हरियाणामध्ये गोळीबार करणाऱ्यांना आणि इतर आरोपींना अटक झाल्यानंतर, पोलीस आपला तपास करत करत अखेर गोलू पंडितपर्यंत पोहोचतीलच, याची जाणीव बिश्नोई टोळीला झाली होती. परिणामी, खुद्द लॉरेन्स बिश्नोई याने आरजू बिश्नोईच्या माध्यमातून गोलू पंडितशी संपर्क साधला आणि चौकशीदरम्यान आपल्या इतर साथीदारांविषयी कोणतीही माहिती पोलिसांना न देण्याच्या कडक सूचना त्याला दिल्या. याच कारणामुळे, 12 दिवसांच्या पोलीस कोठडीनंतरही गुन्हे शाखेला गोलू पंडितकडून कोणतीही माहिती मिळवण्यात यश आले नाही. गुन्हे शाखेने असेही उघड केले की, या टोळीने एक पर्यायी योजना (बॅकअप प्लॅन) आखली होती. सध्या गोलू पंडित न्यायालयीन कोठडीत आहे. पोलिसांनी न्यायालयाकडे त्याच्या पोलीस कोठडीच्या मुदतीत वाढ करण्याची मागणी केली होती; तथापि, 11 दिवसांच्या पोलीस कोठडीनंतर न्यायालयाने या आरोपीला न्यायालयीन कोठडीत पाठवले आहे.
रोहित शेट्टी गोळीबार प्रकरणात आंतरराष्ट्रीय कनेक्शन, ‘या’ देशातून मिळत होता निधी, गुन्हे शाखेचा दावा