Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • IPL 2026 |
  • Gold Rate |
  • Ashok Kharat |
  • US-Israel Iran War
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

‘धोकेबाज पक्ष आणि राजघराण्यापासून सावध राहा…’, पंतप्रधान मोदींचा काँग्रेसवर हल्लाबोल

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी डोडा येथे एका जनसभेला संबोधित करताना काँग्रेसवर जोरदार निशाणा साधला आहे. स्वातंत्र्य मिळाल्यापासून आपले प्रिय जम्मू-काश्मीर हे परदेशी सैन्याचे लक्ष्य बनले आहे. त्यानंतर या सुंदर राज्याला घराणेशाही पोकळ करू लागली. यावेळची निवडणूक जम्मू-काश्मीरचे भवितव्य ठरवणार आहे. ही निवडणूक तीन कुटुंब आणि येथील तरुण यांच्यात आहे.

  • By श्वेता झगडे
Updated On: Sep 14, 2024 | 02:42 PM
'धोकेबाज पक्ष आणि राजघराण्यापासून सावध राहा…', पंतप्रधान मोदींचा काँग्रेसवर हल्लाबोल (फोटो सौजन्य-एएनआय)

'धोकेबाज पक्ष आणि राजघराण्यापासून सावध राहा…', पंतप्रधान मोदींचा काँग्रेसवर हल्लाबोल (फोटो सौजन्य-एएनआय)

Follow Us
Close
Follow Us:

जम्मू-काश्मीरमधील विधानसभा निवडणुकीसाठी पंतप्रधान मोदी शनिवारी (१४ सप्टेंबर) डोडा येथे पोहोचले. रॅलीला संबोधित करताना ते पुढे म्हणाले – आम्ही आणि तुम्ही मिळून सुरक्षित काश्मीर बनवू, ही मोदींची हमी आहे. यावेळी जम्मू-काश्मीरच्या निवडणुका भविष्याचा फैसला करणार आहेत. तसेच डोडा स्पोर्ट्स स्टेडियमवर एका जनसभेला संबोधित करताना पीएम मोदी म्हणाले की, यावेळीची निवडणूक जम्मू-काश्मीरचे भवितव्य ठरवणार आहे. स्वातंत्र्य मिळाल्यापासून आपले लाडके जम्मू-काश्मीर परकीय शक्तींचे लक्ष्य बनले आहे. त्यानंतर या सुंदर राज्याला घराणेशाही पोकळ करू लागली. इथे तुम्ही ज्या राजकीय पक्षांवर विश्वास ठेवला त्यांनी तुमच्या मुलांची काळजी घेतली नाही.

जम्मू-काश्मीरमधील माझे तरुण दहशतवादात गुंतत राहिले आणि भतीजावादाला प्रोत्साहन देणारे पक्ष तुमची दिशाभूल करून आनंद लुटत राहिले. या लोकांनी जम्मू-काश्मीरमध्ये कुठेही नवीन नेतृत्व उदयाला येऊ दिले नाही. कुटुंबवादाने अनेक दशके येथील मुले आणि होतकरू तरुणांना पुढे येऊ दिले नाही. तसेच तुम्ही सर्वजण डोडा, किश्तवाड आणि रामबनच्या विविध भागातून येथे पोहोचला आहात. इथपर्यंत पोहोचण्यासाठी तुम्ही तासन्तास प्रवास केलात, तरीही तुमच्या चेहऱ्यावर थकवा जाणवत नाही. सर्वत्र उत्साह आहे. तुमच्या प्रेमाची, आशीर्वादाची परतफेड मी दुप्पट आणि तिप्पट काम करून करेन. तुम्ही आणि मी मिळून एक सुरक्षित आणि समृद्ध जम्मू-काश्मीर बनवू असं नरेंद्र मोदी यांनी म्हटलं आहे.

काँग्रेस हा भारतातील सर्वात बेईमान आणि फसवा पक्ष

काँग्रेसवर हल्लाबोल करताना पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, काँग्रेस भारतातील सर्वात बेईमान आणि फसवा पक्ष आहे. काँग्रेसचे राजघराणे हे भारतातील सर्वात भ्रष्ट घराणे आहे आणि तुम्हाला त्यांच्यापासून सावध राहावे लागेल. ते म्हणाले की, हेच लोक सरकारी तिजोरीच्या जोरावर निवडणुका जिंकण्यासाठी अप्रामाणिक डावपेच अवलंबतात. हे लोक त्यांच्या धोरणांच्या आधारावर जात नाहीत. पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, काँग्रेस शासित राज्यांमध्ये मोठ्या समस्या आहेत. काँग्रेसच्या खोट्या आश्वासनांपासून सावध राहण्याची गरज आहे.

जम्मू-काश्मीरमधील दहशतवाद आता शेवटचे श्वास घेत असतील. गेल्या 10 वर्षात येथे झालेला बदल स्वप्नापेक्षा कमी नाही. नवे जम्मू-काश्मीर त्या दगडांपासून बनवले जात आहे. ज्याचा वापर पूर्वी पोलीस आणि लष्करावर हल्ला करण्यासाठी केला जात होता. पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, तुम्हाला तो काळ आठवतो जेव्हा दिवस मावळताच येथे अघोषित कर्फ्यू लावला जायचा. परिस्थिती अशी होती की, काँग्रेसच्या केंद्र सरकारचे गृहमंत्री लाल चौकात जायलाही घाबरत होते. मात्र गेल्या काही वर्षांत जम्मू-काश्मीरमध्ये विकासाचा नवा टप्पा आला आहे. याचे श्रेय येथील तरुणांनाच जाते. आज मी जम्मू आणि काश्मीरमधील तरुणांच्या उत्साहाला आणि उत्कटतेला सलाम करतो, मग ते मुली असो की पुत्र.

जम्मू-काश्मीरला पूर्ण राज्याचा दर्जा देण्याचे काम फक्त भाजप सरकारच करेल, पण तुम्ही अशा लोकांपासून सावध राहायला हवे, जे स्वत:च्या स्वार्थासाठी तुमचे हक्क हिरावून घेत आहेत, असे पंतप्रधान मोदी म्हणाले. जम्मू-काश्मीरमध्ये राहणारी कोणतीही व्यक्ती, धर्म किंवा वर्ग कोणताही असो, तुमच्या सर्व हक्कांचे रक्षण करणे हे भाजपचे प्राधान्य आहे. ही मोदींची हमी आहे. ते म्हणाले की, भाजप असा जम्मू-काश्मीर तयार करणार आहे जो दहशतवादमुक्त असेल आणि पर्यटकांसाठी स्वर्ग असेल.

४५ वर्षांनंतर पंतप्रधानांचा डोडा दौरा

चार दशकांनंतर म्हणजेच ४५ वर्षांनंतर पंतप्रधानांची ही पहिलीच सभा आहे. 1979 मध्ये इंदिरा गांधींनी डोडा येथे सभा घेतली. डोडा अनेक दशकांपासून दहशतवादाने त्रस्त आहे. रॅलीसाठी कडेकोट सुरक्षा व्यवस्था ठेवण्यात आली आहे. ड्रोनच्या माध्यमातून रॅलीच्या ठिकाणावर लक्ष ठेवण्यात येत आहे. त्यासाठी संपूर्ण संकुल सील करण्यात आले आहे. आसपासच्या परिसरातही सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे.

जम्मू-काश्मीरमधील विधानसभेच्या 90 जागांवर तीन टप्प्यात मतदान होत आहे. पहिल्या टप्प्यातील मतदान १८ सप्टेंबरला तर दुसऱ्या आणि तिसऱ्या टप्प्याचे मतदान २५ सप्टेंबर आणि १ ऑक्टोबरला आहे. ८ ऑक्टोबरला निकाल लागणार आहे. निवडणूक आयोगाने 31 ऑगस्ट रोजी जम्मू काश्मीर आणि हरियाणा विधानसभा निवडणुकांच्या तारखा जाहीर केल्या होत्या. यानंतर पंतप्रधान मोदींचा हा पहिलाच जम्मू-काश्मीर दौरा आहे.

Web Title: Beware from parties who betrays you prime minister slams congress at doda

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Sep 14, 2024 | 02:42 PM

Topics:  

  • Congress
  • narendra modi
  • prime minister

संबंधित बातम्या

Baramati Byelection : बारामतीची पोटनिवडणूक बिनविरोध नाहीच; काँग्रेसकडून आकाश मोरेंचा उमेदवारी अर्ज दाखल
1

Baramati Byelection : बारामतीची पोटनिवडणूक बिनविरोध नाहीच; काँग्रेसकडून आकाश मोरेंचा उमेदवारी अर्ज दाखल

Baramati News : “…म्हणून काँग्रेसची महाराष्ट्रात दयनीय अवस्था; बारामती पोटनिवडणुकीवरुन पार्थ पवारांनी साधला निशाणा
2

Baramati News : “…म्हणून काँग्रेसची महाराष्ट्रात दयनीय अवस्था; बारामती पोटनिवडणुकीवरुन पार्थ पवारांनी साधला निशाणा

Maharashtra Politics : “…म्हणून काही महिला मोठं कुंकू अन् मंगळसूत्र घालतात; काँग्रेस नेत्याचे वादग्रस्त वक्तव्य
3

Maharashtra Politics : “…म्हणून काही महिला मोठं कुंकू अन् मंगळसूत्र घालतात; काँग्रेस नेत्याचे वादग्रस्त वक्तव्य

काँग्रेसच्या शिष्टमंडळाने घेतली राज्याच्या मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांची भेट; ‘या’ मागण्यांचे दिले निवेदन
4

काँग्रेसच्या शिष्टमंडळाने घेतली राज्याच्या मुख्य निवडणूक अधिकाऱ्यांची भेट; ‘या’ मागण्यांचे दिले निवेदन

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.