Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • सोम, 17 ऑगस्ट 2026 ई-पेपर
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • अन्य
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • IND vs SL |
  • Politics |
  • NEET Exam |
  • maharashtra |
  • Crime
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

नेत्यांवर काय आली ही वेळ? नशीबाने आमदार केलं…अन् पक्षाने पालकमंत्री, तरीही म्हणतायेत स्वतःला गरीब

जगात गरिबी आणि श्रीमंती नेहमीच अस्तित्वात आहेत. काही लोक त्यांच्या कृतींमुळे गरीब असतात तर काही नशिबामुळे. भगवान श्रीकृष्णाचा मित्र सुदामा गरीब होता पण त्याने कधीही कोणाकडे भीक मागितली नाही.

  • By प्रीति माने
Updated On: Jan 30, 2025 | 01:15 AM
Ajit Pawar group leader Narhari Jirwal is upset and called him a poor man.

Ajit Pawar group leader Narhari Jirwal is upset and called him a poor man.

Follow Us
Follow Us:

शेजारी मला म्हणाले, ‘निशानेबाज, हा योगायोग आहे की आपल्या देशात जिथे अदानी आणि अंबानीसारखे श्रीमंत लोक आहेत, तिथे अचानक गरीब लोकं हे चर्चेचा विषय बनले आहेत. महाराष्ट्रातील राष्ट्रवादी काँग्रेस (अजित पवार) गटातील नरहरी झिरवळ यांना कॅबिनेट मंत्री आणि हिंगोली जिल्ह्याचे पालकमंत्री बनवण्यात आले असूनही ते खूश नाहीत. प्रजासत्ताक दिनाच्या समारंभात त्यांनी आपली व्यथा जाहीरपणे व्यक्त केली आणि म्हटले की एका गरीब आमदाराला एका गरीब जिल्ह्याचा पालकमंत्री बनवण्यात आले आहे. तसेच काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले की, गंगा नदीत डुबकी मारून गरिबी दूर होणार नाही. लोक हजारो रुपये खर्च करून गंगेत डुबकी का घालतात हे मला कळत नाही.

मी म्हणालो, ‘जगात गरिबी आणि श्रीमंती नेहमीच अस्तित्वात आहेत.’ काही लोक त्यांच्या कृतींमुळे गरीब असतात तर काही नशिबामुळे. भगवान श्रीकृष्णाचा मित्र सुदामा गरीब होता पण त्याने कधीही कोणाकडे भीक मागितली नाही. त्याने कधीही गरीब असल्याबद्दल तक्रार केली नाही. जेव्हा तो त्याच्या पत्नीच्या सांगण्यावरून श्रीकृष्णाला भेटण्यासाठी द्वारकेला पोहोचला तेव्हा भगवान भावूक झाले.

राजकीय बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा

मी म्हणालो, ‘कवी नरोत्तमदासांनी ‘सुदामा चरित्र’ मध्ये लिहिले आहे – सुदामाची दयनीय अवस्था पाहून करुणेचा सागर करुणेने रडला, त्याने पाण्याच्या भांड्याला हात लावला नाही, तर डोळ्यांतील अश्रूंनी त्याचे पाय धुतले. . सुदामाने काहीही मागितले नाही पण जेव्हा तो घरी परतला तेव्हा त्याचे घर राजवाड्यात रूपांतरित झाले होते आणि देवाच्या कृपेने समृद्धी आली होती. द्रोणाचार्य इतके गरीब होते की त्यांचा मुलगा अश्वत्थामा दूधही घेऊ शकत नव्हता. जेव्हा अश्वत्थामा दूध मागायचा तेव्हा त्याची आई त्याला पाण्यात पीठ मिसळून खायला द्यायची. कौरव आणि पांडवांचे गुरू झाल्यानंतर द्रोणाचार्यांचे दारिद्र्य दूर झाले.

शेजारी म्हणाले, ‘निशाणेबाज, गरिबी हा सर्वात मोठा शाप आहे.’ जुन्या चित्रपटांमध्ये गाणी असायची – गरिबाचे ऐका, तो तुमचे ऐकेल, तुम्ही त्याला एक पैसा द्या, तो तुम्हाला दहा लाख देईल. मी गरीब आहे हे जाणून मला विसरू नकोस, तूच मला वेदना दिल्या आहेत, तूच मला फक्त औषध द्यावे. चित्रपटांमध्ये रामू काका नावाचा एक गरीब नोकर असायचा.

नवराष्ट्र विशेष लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा

मी म्हणालो, ‘माणूस शहाणपण आणि कठोर परिश्रमाने आपली गरिबी दूर करू शकतो.’ जिथे उद्योग असतो तिथे लक्ष्मी असते. काही लोक संपत्ती असूनही, क्षुल्लक विचार आणि संकुचित मनामुळे गरीब राहतात. शाश्वत आनंद संपत्तीने नव्हे तर देवाशी जोडल्याने मिळतो. कुंभमेळ्यादरम्यान गंगा नदीत डुबकी मारल्याने भक्त आध्यात्मिकदृष्ट्या श्रीमंत होतो हे खर्गे यांना कसे कळेल? शास्त्रांमध्ये असेही म्हटले आहे की- ‘विश्वासू माणसावर प्रेम केले जाते:’

लेख- चंद्रमोहन द्विवेदी

 

याचे मूळ आर्टिकल वाचण्यासाठी आपण https://navbharatlive.com/ यावर क्लिक करावे

Web Title: Ajit pawar group leader narhari jirwal is upset and called him a poor man

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Jan 30, 2025 | 01:15 AM

Topics:  

  • ajit pawar
  • Narhari Zirval
  • Nationalist Congress Party

संबंधित बातम्या

NCP Mumbai President: पार्थ पवारांच्या ‘एंट्री’नंतर राष्ट्रवादीत नवी समीकरणे; झिशान सिद्दीकींवर मुंबईची जबाबदारी?
1

NCP Mumbai President: पार्थ पवारांच्या ‘एंट्री’नंतर राष्ट्रवादीत नवी समीकरणे; झिशान सिद्दीकींवर मुंबईची जबाबदारी?

Supriya Sule Meets PM Modi: सुप्रिया सुळेंच्या नेतृत्वाखाली राष्ट्रवादीचे ८ खासदार आज पंतप्रधान मोदींना भेटणार
2

Supriya Sule Meets PM Modi: सुप्रिया सुळेंच्या नेतृत्वाखाली राष्ट्रवादीचे ८ खासदार आज पंतप्रधान मोदींना भेटणार

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.