भारतीय तिरंदाज(फोटो-सोशल मीडिया)
हेही वाचा : Rohit Sharma इज बॅक! दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध वनडे मालिकेचे नेतृत्व ‘हिटमॅन’कडे? जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण
दरम्यान, त्यांनी ज्या विमान कंपनीकडून तिकिटे बुक केली होती त्या विमान कंपनीकडून त्यांना फारसा पाठिंबा मिळाला नाही. पथकात ज्येष्ठ खेळाडू अभिषेक वर्मा, ज्योती सुरेखा आणि ऑलिंपियन धीरज बोम्मदेवरा यांचा समावेश होता. ते शनिवारी रात्री ९:३० वाजता दिल्लीला जाणाऱ्या विमानासाठी ढाका विमानतळावर पोहोचले, परंतु विमानात चढल्यानंतर त्यांना सांगण्यात आले की विमानात तांत्रिक बिघाड झाला आहे आणि ते उड्डाण करू शकणार नाही. हा असा काळ होता जेव्हा ढाकामध्ये रस्त्यावर हिंसाचार झाला. कारण विशेष न्यायाधिकरणाने पदच्युत पंतप्रधान शेख हसीना यांच्याविरुद्ध निकालाची वाट पाहत होते.
भारतीय संघ, ज्यामध्ये सात महिलांचा समावेश होता, ते उड्डाणाबद्दल कोणतीही स्पष्ट माहिती न देता पहाटे २ वाजेपर्यंत टर्मिनलमध्येच राहिले. त्यानंतर उड्डाण रद्द करण्यात आले आणि त्यांना सांगण्यात आले की त्या रात्री पर्यायी उड्डाणांची व्यवस्था केली जाणार नाही. संघ विमानतळावरून बाहेर पडताच त्यांच्या अडचणी वाढल्या.
भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यात दोन सामन्यांची कसोटी मालिका खेळवण्यात येत आहे. या मालिकेतील पहिला सामना खेळून झाला आहे. या सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेने भारतीय संघाचा ३० धावांची पराभव केला. आता दूसरा सामना दुसरा सामना गुवाहाटी येथील बरसापारा क्रिकेट स्टेडियमवर खेळला जाणार आहे. भारतासाठी समस्या निर्माण झाली आहे, कर्णधार शुभमन गिल दुखापतीमुळे दुसऱ्या सामन्यातून बाहेर पडण्याची शक्यता आहे. दरम्यान, या सामन्यापूर्वी पाहुण्या संघाला देखील मोठा झटका बसला आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, दोन आफ्रिकन गोलंदाज, सायमन हार्मर आणि मार्को जॉन्सन उपचार घेण्यासाठी रुग्णालयात पोहोचले आहेत.






