
Egypt bus accident Dahab Nuweiba South Sinai bus crash 2026
इजिप्तमधून (Egypt) अत्यंत दुर्दैवी आणि हृदयद्रावक बातमी समोर येत आहे. दक्षिण सिनाई प्रांतातील अतिशय महत्त्वाच्या आणि प्रेक्षणीय मानल्या जाणाऱ्या दहाब-नुवैबा महामार्गावर प्रवाशांनी भरलेली एक खाजगी बस अचानक अनियंत्रित होऊन उलटली. या भीषण रस्ता अपघातात १६ जणांचा दुर्दैवी मृत्यू झाला असून २८ प्रवासी गंभीर जखमी झाले आहेत. इजिप्तच्या आरोग्य मंत्रालयाने या अपघाताला अधिकृत दुजोरा दिला असून, दुर्घटनेची माहिती मिळताच स्थानिक प्रशासन आणि आपत्कालीन यंत्रणांनी तात्काळ घटनास्थळी धाव घेतली आहे.
मिळालेल्या सविस्तर माहितीनुसार, हा अपघात लाल समुद्राच्या (Red Sea) किनाऱ्याजवळ वसलेल्या पर्यटन क्षेत्रात अल-सादा भागाजवळ घडला. दहाब आणि नुवैबा हे दोन भाग इजिप्तमधील आंतरराष्ट्रीय तसेच स्थानिक पर्यटकांसाठी अत्यंत लोकप्रिय मानले जातात. त्यामुळे या रस्त्यावर नेहमी वाहनांची मोठी वर्दळ असते. प्रवाशांना घेऊन वेगाने जाणारी बस अचानक चालकाचे नियंत्रण सुटल्याने उलटली आणि रस्त्याच्या कडेला आदळली. अपघाताचा फटका इतका भीषण होता की बसचा चक्काचूर झाला आणि आत बसलेले प्रवासी खाली दबले गेले.
जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Nepal flood: नेपाळमध्ये पुरामुळे 1,127 जणांचा दुर्दैवी अंत, हजारो बेपत्ता; भारत आणि अमेरिकेकडून आपत्कालीन मदत सामग्री दाखल
अपघात घडल्यानंतर तात्काळ परिसरात एकच खळबळ उडाली आणि आरडाओरडा सुरू झाला. घटनेचे गांभीर्य लक्षात घेऊन इजिप्तच्या आरोग्य मंत्रालयाचे प्रवक्ते डॉ. होसम अब्दुल गफार यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, घटनेचा संदेश मिळताच एकापाठोपाठ एक अशा तब्बल २० रुग्णवाहिका घटनास्थळी रवाना करण्यात आल्या. स्थानिक नागरिक आणि आपत्कालीन पथकांनी बोटी व बसच्या अवशेषांमधून जखमींना बाहेर काढण्यासाठी शर्थीचे प्रयत्न केले. अपघातस्थळी १६ जणांचा जागीच मृत्यू झाला होता.
आरोग्यमंत्री डॉ. खालिद अब्दुल गफार यांनी दक्षिण सिनाई परिसरातील सर्व शासकीय व आपत्कालीन रुग्णालयांना ‘हाय अलर्ट’वर राहण्याचे निर्देश दिले आहेत. जखमी प्रवाशांवर तातडीने उपचार करण्यासाठी तज्ज्ञ डॉक्टरांची पथके, आवश्यक औषधसाठा आणि रक्तपेढ्या सज्ज ठेवण्यात आल्या आहेत. जखमींपैकी काहींची प्रकृती अत्यंत चिंताजनक असल्याने मृतांचा आकडा वाढण्याची भीती व्यक्त केली जात आहे.
जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Israel-Hamas War: हमासला सर्वात मोठा झटका; उत्तर गाझातून लष्करी कमांडर अल-अरबीदला इस्रायली सैन्याने उचलले
इजिप्तच्या स्थानिक सुरक्षा दलाने आणि पोलिसांनी या संपूर्ण प्रकरणाची सखोल चौकशी सुरू केली आहे. बसचा वेग जास्त होता की तांत्रिक बिघाडामुळे चालक नियंत्रण गमावून बसला, याचा तपास तज्ज्ञांकडून केला जात आहे. तसेच, रस्त्याची स्थिती आणि वळणावर झालेली चूक या दृष्टीनेही पुरावे गोळा केले जात आहेत.
इजिप्तमधील पर्वतीय आणि किनारी रस्त्यांवर अशा प्रकारचे अपघात टाळण्यासाठी वाहतूक नियमांची कठोर अंमलबजावणी करण्याची मागणी पुन्हा एकदा जोर धरू लागली आहे. या दुर्दैवी घटनेमुळे संपूर्ण इजिप्तसह पर्यटनासाठी आलेल्या नागरिकांमध्ये हळहळ व्यक्त केली जात आहे.