Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • मंगळ, 20 ऑक्टोबर 2026 ई-पेपर
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • अन्य
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • अन्य
      • व्यापार
      • टेक
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • CJP |
  • Ind vs WI |
  • tiger shroff |
  • entertainment |
  • bigg boss 20
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Sheikh Hasina: ‘मला मारा किंवा बंदिस्त करा डिसेंबरमध्ये बांगलादेशात येत आहे…’, शेख हसीनाची मोठी घोषणा

Sheikh Hasina: शेख हसीना यांनी हे स्पष्ट केले आहे की काहीही झाले तरी त्या डिसेंबरमध्ये बांगलादेशला परत येतील. तारिक रहमानचे सरकार त्यांना अटक करो, ठार मारो किंवा त्यांचा छळ करो.

  • By दिपाली नाफडे
Updated On: Oct 20, 2026 | 01:14 PM
शेख हसीनाची घोषणा (फोटो सौजन्य - सोशल मीडिया)

शेख हसीनाची घोषणा (फोटो सौजन्य - सोशल मीडिया)

Follow Us
Follow Us:
  • डिसेंबरमध्ये बांग्लादेशमध्ये परतणार शेख हसीना 
  • शेख हसीनाने केली घोषणा 
  • काहीही झालं तरीही बांग्लादेशमध्ये परतणार
Sheikh Hasina: बांगलादेशच्या माजी पंतप्रधान शेख हसीना यांनी आपल्या देशात परतण्याच्या आपल्या इराद्याचा ठामपणे पुनरुच्चार केला आहे. त्यांनी असेही म्हटले आहे की, सध्याचे तारिक रहमान सरकार त्यांना अटक करो, ठार मारो किंवा त्यांचा छळ करो, तरीही त्या डिसेंबरमध्ये बांगलादेशला परततील. ऑगस्ट २०२४ मध्ये सरकार कोसळल्यानंतर, शेख हसीना यांनी म्हटले होते की, परतल्यावर त्यांना तुरुंगवास किंवा हिंसेचा सामना करावा लागू शकतो, परंतु राजकीय जबाबदारी म्हणून त्यांना आपल्या समर्थकांसोबत उभे राहिलेच पाहिजे. वॉशिंग्टनमध्ये एका व्हर्च्युअल पत्रकार परिषदेला संबोधित करताना त्यांनी हे विधान केले.

काय म्हणाल्या शेख हसीना 

माजी पंतप्रधान शेख हसीना यांनी म्हटले आहे की, बांगलादेशला परतणे ही त्यांची जबाबदारी आहे आणि त्यात असलेले धोके त्यांना रोखू शकणार नाहीत. त्या म्हणाल्या, ‘मी डिसेंबरमध्ये बांगलादेशला परत येईन. मला भीती वाटत नाही. मला माहित आहे की ते मला ठार मारू शकतात, अटक करू शकतात आणि माझा छळ करू शकतात… पण तिथे जाणे ही माझी जबाबदारी आहे.’ तथापि, त्यांनी भारतात परतण्याची कोणतीही तारीख स्पष्ट केली नाही. हसीना पुढे म्हणाल्या, ‘ते कितीही धोकादायक असले तरी मला पर्वा नाही. मला परत जायलाच हवे.’ शेख हसीना यांचे पुत्र, साजीब वाजेद जॉय यांनी नंतर पत्रकारांना सांगितले की, कोणतीही तारीख निश्चित झालेली नाही आणि ती वेळेच्या जवळ जाहीर केली जाईल.

Tarique Rahman Delhi Visit : तारिक रहमान यांच्या दिल्ली दौऱ्यावर ढाक्याचे पहिले अधिकृत वक्तव्य; भारतासोबत चर्चेला दुजोरा

हसीना यांचे भारताला आभारपत्र

अवामी लीगच्या नेत्या शेख हसीना सत्तेतून पायउतार झाल्यापासून भारतात राहत आहेत. राजकीय अस्थिरतेच्या काळात त्यांना आश्रय दिल्याबद्दल आणि स्वीकारल्याबद्दल त्यांनी भारत सरकार आणि जनतेचे आभार मानले. ‘भारत सरकार आणि सर्व पक्षांच्या जनतेचे आभार, त्यांनी मला अगदी १९७५ साली जसे स्वीकारले होते, तसेच स्वीकारले,’ असे त्या म्हणाल्या. त्यांनी आपल्या कुटुंबातील अनेक सदस्यांच्या हत्येच्या प्रयत्नातून आपण आणि आपली बहीण कशा बचावलो होतो, त्या काळाची आठवण सांगितली.

परत येण्याचे वचन

शेख हसीना यांनी आपल्या राजकीय कारकिर्दीतील अनेक जुने किस्सेही सांगितले, ज्यात आपल्या जीवाला धोका असूनही त्या बांगलादेशात परतल्या होत्या, त्या प्रसंगाचाही समावेश आहे. यात १९७५ मध्ये वडील शेख मुजीबुर रहमान आणि कुटुंबातील इतर सदस्यांच्या हत्येनंतर परदेशात अनेक वर्षे घालवून १९८१ मध्ये झालेले त्यांचे पुनरागमन, आणि २००७ मध्ये राजकीय आणीबाणीच्या काळात, जेव्हा त्यांच्यावर फौजदारी खटले दाखल झाले होते, तेव्हा परत येण्याचा घेतलेला निर्णय यांचा समावेश आहे.

नि:ष्पक्ष सुनावणीची मागणी

शेख हसीना यांनी पंतप्रधान तारिक रहमान यांच्या नेतृत्वाखालील बांगलादेशच्या सध्याच्या राजकीय नेतृत्वावर, त्यांच्या आणि आवामी लीगच्या सदस्यांविरुद्ध फौजदारी खटले दाखल करून राजकीय मतभेद दडपल्याचा आरोपही केला. या खटल्यांच्या वैधतेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत त्या म्हणाल्या की, राजकीय नेत्यांवरील आरोपांचा निपटारा निष्पक्ष न्यायालयीन प्रक्रियेद्वारे व्हायला हवा. हसीना म्हणाल्या की, बांगलादेशचे राजकीय भविष्य तेथील नागरिकांनी एका मुक्त आणि सर्वसमावेशक लोकशाही प्रक्रियेद्वारे ठरवले पाहिजे. ‘मी बांगलादेशींना आवाहन करते की त्यांनी आपले सरकार एका मुक्त आणि सर्वसमावेशक राजकीय प्रक्रियेद्वारे ठरवावे,’ असे हसीना म्हणाल्या.

माजी पंतप्रधानांनी स्वतंत्र न्यायालये, भाषण स्वातंत्र्य, राजकीय संघटना स्वातंत्र्य, अल्पसंख्याकांचे संरक्षण आणि योग्य कायदेशीर प्रक्रियेचा आदर करण्याची मागणी केली. त्यांनी सांगितले की, राजकीय पक्षांना लोकशाही सहभागातून वगळल्यास मतभेद वाढतील आणि राष्ट्रीय सलोख्याला बाधा येईल. त्या पुढे म्हणाल्या, ‘त्याचप्रमाणे, जे माझ्या सरकारला विरोध करतात ते नागरिक आहेत आणि त्यांच्या हक्कांचा आदर केलाच पाहिजे. बांगलादेशचे भविष्य सलोख्यावर उभारले पाहिजे, सूडावर नाही.’

Bangladesh News : शेख हसीना भावूक; ‘हा तो बांगलादेश राहिला नाही’

२०२४ च्या आंदोलनांबद्दल त्या काय म्हणाल्या?

हसीना यांनी हे देखील मान्य केले की, त्यांच्या स्वतःच्या प्रशासनाला त्यांच्या कामगिरीबद्दल आणि २०२४ च्या आंदोलनांशी संबंधित घटनांबद्दल कठीण प्रश्नांना सामोरे जावे लागत आहे. त्यांनी सांगितले की, स्वतःसह कोणावरीलही आरोप पारदर्शक आणि निष्पक्ष कायदेशीर प्रक्रियेद्वारे सोडवले पाहिजेत.

हे लक्षात घेतले पाहिजे की, शेख हसीना यांनी यापूर्वी पंतप्रधान तारिक रहमान यांच्या भारत दौऱ्यावरून त्यांच्यावर निशाणा साधला होता. त्यांनी भारतात झालेल्या प्रादेशिक बैठकांमधून बांगलादेशच्या अनुपस्थितीवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते आणि रहमान यांचा निर्णय अपरिपक्व व देशाच्या राष्ट्रीय हिताच्या विरोधात असल्याचे म्हटले होते. बांगलादेशचे पंतप्रधान तारिक रहमान यांनी भारतात झालेल्या ब्रिक्स शिखर परिषदेत भाग घेतला नाही. ढाकाने सांगितले की, त्यांना बांगलादेशचे पंतप्रधान म्हणून नव्हे, तर बिमस्टेकचे अध्यक्ष म्हणून आमंत्रित करण्यात आले होते. हसीना यांनी प्रश्न विचारला की, जर त्यांचे वडील, बांगलादेशचे माजी राष्ट्रपती झियाउर रहमान, भारताला भेट देऊ शकले असते, तर तारिक रहमान भारताला भेट देणे का टाळत आहेत.

Web Title: Sheikh hasina returning to bangladesh in december announced kill or arrest dn

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Oct 20, 2026 | 01:14 PM

Topics:  

  • Bangladesh
  • sheikh hasina
  • World news

संबंधित बातम्या

Columbia News: कोलंबिया हादरलं! सोन्याच्या खाणीत दुर्घटना, 14 ठार अनेक जण जखमी
1

Columbia News: कोलंबिया हादरलं! सोन्याच्या खाणीत दुर्घटना, 14 ठार अनेक जण जखमी

World Politics: ट्रम्प यांचा जागतिक राजकारणात नवा खेळ; चारपैकी 3 देशांत केला सत्तापालट, आता इस्त्रायलमध्ये काय होणार?
2

World Politics: ट्रम्प यांचा जागतिक राजकारणात नवा खेळ; चारपैकी 3 देशांत केला सत्तापालट, आता इस्त्रायलमध्ये काय होणार?

France Protest: अश्रुधुराने वाचवली मॅक्रॉन यांची खुर्ची; काय घडले आंदोलक एलिसी पॅलेसपासून अवघ्या 300 मीटरवर पोहोचल्यावर?
3

France Protest: अश्रुधुराने वाचवली मॅक्रॉन यांची खुर्ची; काय घडले आंदोलक एलिसी पॅलेसपासून अवघ्या 300 मीटरवर पोहोचल्यावर?

COP17 Summit: 2030 चे ध्येय निसटले हातातून! अर्मेनियात 200 देशांचे प्रतिनिधी चिंताक्रांत; वाचा येरेवान परिषदेचे थेट वृत्त
4

COP17 Summit: 2030 चे ध्येय निसटले हातातून! अर्मेनियात 200 देशांचे प्रतिनिधी चिंताक्रांत; वाचा येरेवान परिषदेचे थेट वृत्त

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.