(फोटो सौजन्य - सोशल मीडिया)
दुखापतीमुळे हर्षित राणा स्पर्धेतून बाहेर पडला आहे, तर झिम्बाब्वेचा ब्लेसिंग मुझारबानी केकेआरमध्ये सामील झाला आहे. मुझारबानीच्या या निर्णयामुळे पाकिस्तान क्रिकेट बोर्ड (पीसीबी) निराश झाले आहे, कारण आयपीएल करार मिळाल्यानंतर झिम्बाब्वेच्या गोलंदाजाने पीएसएल सोडला आहे.
कोलकाता नाईट रायडर्स संघात मुस्तफिजूर रहमानची जागा ब्लेसिंग मुझारबानीने घेतली आहे हे लक्षात घेतले पाहिजे. बीसीसीआयच्या सूचनेनुसार केकेआर संघाने रिलीज केलेल्या रहमानला आता पाकिस्तानी चॅनल जिओ सुपरने इतके अस्वस्थ केल्याचे वृत्त दिले आहे की ते ब्लेसिंग मुझारबानीविरुद्ध कायदेशीर कारवाई करण्याची तयारी करत आहे.
पीएसएल हंगाम २६ मार्चपासून सुरू होत आहे आणि ब्लेसिंग मुझारबानी इस्लामाबाद युनायटेडकडून खेळणार होते. युनायटेडने शमार जोसेफच्या जागी त्याला करारबद्ध केले होते. त्याला ११ दशलक्ष पाकिस्तानी रुपयांचा करार मिळाला होता, परंतु आता तो त्याचा पीएसएल करार मोडून कोलकाता नाईट रायडर्समध्ये सामील झाला आहे. परिणामी, पीसीबी त्याच्याविरुद्ध कायदेशीर कारवाई करण्याची तयारी करत आहे. यापूर्वी, हर्षित राणा दुखापतीमुळे आयपीएल २०२६ मधून बाहेर पडला होता, परंतु केकेआरने अद्याप त्याच्या जागी खेळाडूची घोषणा केलेली नाही.
दुसरीकडे, ब्लेसिंग मुझारबानीने २०२६ च्या टी-२० विश्वचषकात झिम्बाब्वेसाठी उत्कृष्ट कामगिरी केली. त्याने संपूर्ण स्पर्धेत १३ विकेट्स घेतल्या आणि स्पर्धेतील सर्वाधिक विकेट्स घेणाऱ्या गोलंदाजांमध्ये दुसऱ्या क्रमांकावर राहिला. झिम्बाब्वेच्या सुपर ८ धावांमध्ये त्याने महत्त्वाची भूमिका बजावली. तथापि, झिम्बाब्वेला उपांत्य फेरी गाठता आली नाही.
त्यामुळे आता यासगळ्या परिस्थितीत पाकिस्तान क्रिकेट बोर्ड नेमकी काय कारवाई करते. आणि केकेआर हर्षित राणाच्या बदल्यात कोणत्या बॉलरला खेळवते हे पाहणं महत्त्वाचं ठरणार आहे.






