Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • रवि, 12 जुलै 2026 ई-पेपर
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • अन्य
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Fifa World Cup |
  • Lifestyles |
  • ENG vs IND |
  • Maharastra |
  • Navbharat Conclave
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

अरे देवा! Byjuचे संस्थापक Raveendran यांना जेल, कधी काळी होते अब्जाधीश, आता नेटवर्थ थेट 0 वर, नेमकं काय घडलं?

भारतातील अत्यंत प्रतिष्ठित स्टार्टअप्सपैकी एक मानल्या जाणाऱ्या या Byju’s एडटेक कंपनीचे संस्थापक बायजू रवींद्रन यांच्याबाबत एक मोठी बातमी समोर आली आहे. सिंगापूरच्या एका न्यायालयात रवींद्रन यांना मोठा धक्का बसला आहे. न्यायालयाने कारावासाची शिक्षा सुनावली आहे. पण नेमकं का?

  • By Ankita Karangutkar
Updated On: May 27, 2026 | 01:20 PM
(फोटो- सोशल मिडिया)

(फोटो- सोशल मिडिया)

Follow Us
Follow Us:

Byju Raveendran In Jail : BYJU’S ही भारतातील सर्वात चर्चेत राहिलेल्या EdTech कंपन्यांपैकी एक मानली जाते. ऑनलाइन शिक्षण क्षेत्रात मोठी क्रांती घडवून आणणाऱ्या या कंपनीने काही वर्षांत प्रचंड वेगाने वाढ केली आणि देशातील स्टार्टअप जगतात स्वतःचं वेगळं स्थान निर्माण केलं. भारतातील अत्यंत प्रतिष्ठित स्टार्टअप्सपैकी एक मानल्या जाणाऱ्या या Byju’s एडटेक कंपनीचे संस्थापक बायजू रवींद्रन यांच्याबाबत एक मोठी बातमी समोर आली आहे. सिंगापूरच्या एका न्यायालयात रवींद्रन यांना मोठा धक्का बसला आहे. न्यायालयाने कारावासाची शिक्षा सुनावली आहे. पण नेमकं का? किती दिवसांचा कारावास ? नेमकं प्रकरण काय समजून घेऊयात.

AI वर आधारित बँकिंगबाबत SBI चं मोठं विधान, म्हणाले, “मनुष्यबळ, कौशल्ये आणि नेतृत्व…”

नेमकं प्रकरण काय?

माध्यमांमधील वृत्तांनुसार, सिंगापूरमधील एका न्यायालयाने रवींद्रन यांना ‘बीअर इन्व्हेस्टको प्रायव्हेट लिमिटेड’ या कंपनीवरील आपली कायदेशीर मालकी सिद्ध करणारी कागदपत्रे सादर करण्याचे निर्देश दिले आहेत. ही कंपनी एका संबंधित कंपनीमध्ये शेअर्स धारण करते. याव्यतिरिक्त, न्यायालयाने त्यांना संबंधित अधिकाऱ्यांकडे स्वतःला स्वाधीन करण्याचाही आदेश दिला आहे. शिवाय, रवींद्रन यांना ९०,००० सिंगापूर डॉलर्स म्हणजेच अंदाजे ७०,५०० अमेरिकन डॉलर्स इतका कायदेशीर खर्चही अदा करणे बंधनकारक करण्यात आले आहे.

किती दिवसांचा कारावास? ‘

न्यायालयाने 6 महिन्यांची कारावासाची शिक्षा सुनावली आहे. न्यायालयाने नमूद केले की, एप्रिल २०२४ पासून रवींद्रन यांनी आपल्या मालमत्तेशी संबंधित न्यायालयाच्या अनेक आदेशांचे वारंवार उल्लंघन केले; याच कारणामुळे त्यांना कारावासाची शिक्षा ठोठावण्यात आली आहे.

रविंद्रन यांची एकूण संपत्ती किती ?

रविंद्रन यांच्या मालमत्तेबद्दल बोलायचे झाल्यास, २०२४ च्या ‘फोर्ब्स अब्जाधीश निर्देशांका’नुसार, एक वर्षापूर्वी विशिष्टतः ४ एप्रिल २०२३ रोजी त्यांची एकूण संपत्ती २.१ अब्ज डॉलर्स म्हणजे अंदाजे १७,५४५ कोटी रुपये इतकी होती. त्यानंतर, या वर्षी फोर्ब्सने आपल्या मागील वर्षाच्या यादीतून चार व्यक्तींना वगळले; या गटात रविंद्रन यांचाही समावेश होता. ‘ब्लॅकरॉक’ने ‘बायजूस’चे Valuation कमी करून १ अब्ज डॉलर्सवर आणले आहे; हे मूल्यांकन २०२२ मधील २२ अब्ज डॉलर्सच्या मूल्यांकनाच्या अगदी विपरीत आणि धक्कादायक आहे. परिस्थिती आता अशा वळणावर येऊन पोहोचली आहे की, बायजूसच्या Shareholders नी रविंद्रन यांना ‘सीईओ’ पदावरून हटवण्यासाठी मतदानही केलं आहे. सध्या, रविंद्रन यांची एकूण संपत्ती शून्य झाली आहे. त्यामुळे या सगळ्या परिस्थितीत त्यांना मोठ्या धक्क्याला सामोरं जावं लागत आहे.

गुंतवणूकदारांसाठी खुशखबर! स्वस्तात शेअर्स खरेदी करण्याची सुवर्णसंधी, सरकार Coal India मधील आपली हिस्सेदारी विकण्याच्या तयारीत

Web Title: Byjus founder byju raveendran sentenced to six months in jail marathi news

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: May 27, 2026 | 01:20 PM

Topics:  

  • Business News
  • Court Decision
  • Jail
  • Marathi News
  • Singapore

संबंधित बातम्या

‘रस्त्याच्या मध्येच…’ यूट्यूबर मनीष कश्यप यांच्यानंतर E20 पेट्रोलवर ‘या’ व्यावसायिकाने  उपस्थित केला प्रश्न
1

‘रस्त्याच्या मध्येच…’ यूट्यूबर मनीष कश्यप यांच्यानंतर E20 पेट्रोलवर ‘या’ व्यावसायिकाने उपस्थित केला प्रश्न

Train Ticket Alert : रेल्वेच्या ‘या’ नव्या नियमामुळे लोकं नाराज; तुम्हालाही भरावा लागू शकतो दंड, ‘ही’ चूक करणं टाळा
2

Train Ticket Alert : रेल्वेच्या ‘या’ नव्या नियमामुळे लोकं नाराज; तुम्हालाही भरावा लागू शकतो दंड, ‘ही’ चूक करणं टाळा

पैसे वाचवण्याचा अनोखा पर्याय, तुमची लाइफस्टाइल बदलण्याची अजिबात गरज नाही; फक्त ‘या’ टिप्स आजमावून बघा
3

पैसे वाचवण्याचा अनोखा पर्याय, तुमची लाइफस्टाइल बदलण्याची अजिबात गरज नाही; फक्त ‘या’ टिप्स आजमावून बघा

EPFO Scheme : फक्त 6 महिन्यांसाठी असेल लागू, EPFO ची नवी एमनेस्टी स्कीम! पाहा कोणाला आणि कसा होणार फायदा?
4

EPFO Scheme : फक्त 6 महिन्यांसाठी असेल लागू, EPFO ची नवी एमनेस्टी स्कीम! पाहा कोणाला आणि कसा होणार फायदा?

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.