लक्ष्य सेनने Australian Open चे जेतेपद जिंकले(फोटो-सोशल मीडिया)
या जेतेपदाबाबत प्रतिक्रिया देताना लक्ष्य म्हणाला की, या हंगामात मी खूप चढ-उतार पाहिले आहेत. हंगामाच्या सुरुवातीला मला काही दुखापतीही झाल्या. पण मी संपूर्ण हंगामात कठोर परिश्रम केले आणि विजयासह हंगाम संपवल्याचा मला खूप आनंद आहे. मी खूप उत्साहित आहे आणि पुढील हंगामाची वाट पाहत आहे. या स्पर्धेत मी ज्या कामगिरी केली त्याबद्दल मी खरोखर आनंदी आहे. २०२१ च्या जागतिक अजिंक्यपद स्पर्धेत कांस्यपदक विजेता लक्ष्यने शेवटचे २०२४ मध्ये लखनौ येथील सय्यद मोदी आंतरराष्ट्रीय स्पर्धेत सुपर ३०० विजेतेपद जिंकले होते. या वर्षी सप्टेंबरमध्ये हाँगकाँग सुपर ५०० मध्ये तो उपविजेता ठरला. या वर्षी ऑर्डीन्स मास्टर्स सुपर ३०० विजेता जागतिक क्रमवारीत २६ व्या स्थानावर असलेल्या तनाकाचा सामना करताना, लक्ष्यने उत्कृष्ट नियंत्रण आणि आक्रमक खेळ दाखवला आणि एकही सामना न गमावता सामना जिंकला. या विजयासह, राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेचा विद्यमान विजेता लक्ष्य या हंगामात BWF वर्ल्ड टूर विजेता दुसरा भारतीय ठरला. यापूर्वी, आयुष शेट्टीने यूएस ओपन सुपर ३०० स्पर्धा जिंकली होती.
लक्ष्य म्हणाला की, सामन्याची सुरुवात चांगली करणे महत्त्वाचे आहे. चांगली सुरुवात करणे आणि शेवटपर्यंत गती राखणे महत्त्वाचे होते. पहिला गेम एकतर्फी स्पर्धा होता. दुसऱ्या गेममध्ये मी चांगली सुरुवात केली आणि शेवटपर्यंत माझी आघाडी कायम ठेवली. मी जास्त विचार केला नाही आणि प्रत्येक पॉइंट जिंकण्यावर पूर्णपणे लक्ष केंद्रित केले. दुसरा गेम एकतर्फी होता, कारण लक्ष्यने तीक्ष्ण आणि सपाट परतफेडीसह आपले वर्चस्व राखले. तानाकाने त्याच्या स्मॅशने त्याला त्रास देण्याचा प्रयत्न केला, परंतु ते त्याला आव्हान देण्यासाठी पुरेसे नव्हते. लक्ष्यने आक्रमक खेळ केला.
हेही वाचा : IND VS SA : यशस्वी जयस्वालचा WTC मध्ये महापराक्रम! ‘हा’ विक्रम करत जागतिक क्रिकेटमध्ये रचला इतिहास
लक्ष्यने आत्मविश्वासाने सुरुवात केली आणि ६-३ अशी आघाडी घेतली, तर तनाकाने अनेक चुका केल्या. दोन्ही खेळाडूंमध्ये चुरशीची स्पर्धा झाली आणि तनाकाने हे अंतर ७-९ पर्यंत कमी केले, परंतु जपानी खेळाडूने आणखी एक शॉट मारला. ज्यामुळे मध्यांतरात भारतीय खेळाडूला तीन गुणांची आघाडी मिळाली. लक्ष्यला प्रोत्साहन देण्यासाठी मोठ्या संख्येने भारतीय प्रेक्षक उपस्थित होते आणि त्याने त्यांना निराश केले नाही. तनाकाने त्याच्या शक्तिशाली स्मॅशचा आणि लक्ष्यच्या एका चुकीचा वापर करून १२-१३ असा स्कोअर केला. पण लक्ष्यने जपानी खेळाडूला पुनरागमन करण्याची संधी दिली नाही, १७-१३ वर बैंकहँड स्मॅशसह चार गुणांची आघाडी घेतली. त्यानंतर लक्ष्यने पाच गेम पॉइंट्स मिळवले आणि तानाकाच्या आणखी एका चुकीमुळे त्याने पहिला गेम जिंकला.






