"माझ्यावर अन्याय..,मी आत्महत्या करीन," साताऱ्यात महिला डॉक्टरने उचललं टोकाचं पाऊल (फोटो सौजन्य-X)
डॉ. मुंडे यांनी त्यांच्या वरिष्ठांकडे तक्रार केली होती की, “माझ्यावर अन्याय होत आहे, मी आत्महत्या करीन,” अशी तक्रार त्यांनी यापूर्वी आपल्या वरिष्ठांकडे केली होती. अखेर काल रात्री त्यांनी हे टोकाचे पाऊल उचलले. पोलीस सध्या या प्रकरणाचा तपास करत आहेत.
डॉ. संपदा मुंडे यांच्या आत्महत्येमागील खऱ्या कारणांचा पोलीस शोध घेत आहेत. मात्र, पोलीस आणि आरोग्य विभागातील वाद आणि त्यांच्याविरुद्ध सुरू असलेल्या चौकशीमुळे त्या मानसिक तणावाखाली असू शकतात. मात्र, डॉक्टरांच्या अशा कृतीमुळे खळबळ उडाली आहे.
या घटनेने आरोग्य कर्मचाऱ्यांमधील मानसिक आरोग्याचा प्रश्न पुन्हा एकदा अधोरेखित झाला आहे. आरोग्य कर्मचाऱ्यांना कामाचा ताण, प्रशासकीय अडचणी आणि असंख्य दबावांमुळे अनेकदा अत्यंत तणावाखाली काम करावे लागते. प्रशासनाने अशा प्रकरणांना गांभीर्याने घ्यावे, दोषींवर कठोर कारवाई करावी आणि आरोग्य कर्मचाऱ्यांच्या समस्या सोडवण्यासाठी ठोस पावले उचलावीत अशी मागणी वैद्यकीय संघटना करत आहेत.
सध्या वैद्यकीय संघटनांकडून प्रशासनाने या घटनेची गंभीर दखल घेतली आहे. या जबाबदारांवर कठोर कारवाई करावी आणि आरोग्य कर्मचाऱ्यांच्या अडचणी दूर करण्यासाठी तसेच त्यांच्या मानसिक आरोग्यासाठी ठोस उपाययोजना कराव्यात, अशी मागणी जोर धरू लागली आहे. डॉ. संपदा मुंडे यांच्या निधनामुळे फलटण शहर आणि संपूर्ण वैद्यकीय क्षेत्रात हळहळ व्यक्त होत आहे.
प्रशासनाने अशा प्रकरणांची गांभीर्याने दखल घेऊन, दोषींवर कठोर कारवाई करावी आणि आरोग्य कर्मचाऱ्यांच्या समस्या सोडवण्यासाठी ठोस पावले उचलावीत, अशी मागणी वैद्यकीय संघटनांकडून केली जात आहे.






