नवी दिल्ली : मध्य प्रदेश पोलिसांचे ‘मिशी वाले’ हवालदार राकेश राणा प्रकरणी पोलिस मुख्यालयाने पुनर्नियुक्तीचे आदेश जारी केले आहेत. गृहराज्यमंत्री नरोत्तम मिश्रा यांच्या मध्यस्थीनंतर राणा यांचे निलंबन रद्द करण्यात आले. दोन दिवसांच्या गोंधळानंतर दुपारी मुख्यालयाने हा आदेश जारी केला आहे. मिशी ठेवण्यात काहीच गैर नाही, असे राणा म्हणाले. या प्रकरणावरून सोशल मीडियावर बराच गदारोळ झाला होता.
मध्य प्रदेश पोलिसांच्या विशेष सशस्त्र दलाचा चालक पोलिस हवालदार राकेश राणा याला ७ जानेवारी २०२२ रोजी महानिरीक्षक को-ऑपरेटिव फ्रॉड प्रशांत शर्मा यांनी निलंबित करण्याचे आदेश होते दिले. आज पोलीस मुख्यालयातील डीआयजी कर्मचाऱ्यांनी राणा यांचे निलंबन रद्द करण्याचे आदेश जारी केले आहेत. त्यात राणा यांना तातडीने हजर होण्याचे आदेश देण्यात आले. अशाप्रकारे पोलिस मुख्यालयाने दोन दिवस चाललेला मिशीचा वादावर पडदा टाकला.
राकेश राणाचा फोटो-व्हिडीओ आणि त्याच्या मिशा आणि निलंबनाची बातमी दोन दिवसांपासून जोरदार व्हायरल झाली होती, त्यानंतर सोमवारी सकाळपासून पोलिस मुख्यालयात बैठका सुरू होत्या. डीजीपी विवेक जोहरी यांनाही गृहमंत्री मिश्रा यांनी अहवालासह पाचारण केले होते. विशेष महासंचालक एसएएफ मिलिंद कानस्कर यांच्यासोबत डीजीपीची बैठकही झाली.