(Photo - Social Media)
राजकीय घडामोडींना वेग आलेला असताना उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी दिल्ली दौऱ्यादरम्यान पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. या भेटीत शिवसेनेत अलीकडेच दाखल झालेले सहा खासदारही उपस्थित होते. भेटीनंतर प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना शिंदे यांनी ही सदिच्छा भेट असल्याचे स्पष्ट करत महाराष्ट्राच्या विकासासह विविध विषयांवर चर्चा झाल्याची माहिती दिली.
एकनाथ शिंदे म्हणाले की, संसद अधिवेशन सुरू असताना ते नेहमीच खासदारांना भेटण्यासाठी दिल्लीला येतात. यावेळी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी वेळ दिल्याने त्यांची भेट घेण्याची संधी मिळाली. या बैठकीत महाराष्ट्रातील विकासकामे, राज्याशी संबंधित विविध प्रश्न आणि आगामी योजनांवर चर्चा झाल्याचे त्यांनी सांगितले.
शिंदे यांनी सांगितले की, शिवसेनेचे सर्व खासदार हे राष्ट्रीय लोकशाही आघाडीचे (एनडीए) घटक आहेत. पक्षात नव्याने सहभागी झालेल्या सहा खासदारांशीही पंतप्रधान मोदी यांनी संवाद साधला. चहापानादरम्यान झालेल्या चर्चेत विकासाच्या मुद्यांवर विशेष भर देण्यात आला असून, या संवादाचा मतदारसंघांच्या विकासासाठी सकारात्मक परिणाम होईल, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.
दरम्यान, राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत यांनी अलीकडेच ‘जेन झी’ पिढीबाबत केलेल्या विधानावरही एकनाथ शिंदे यांनी प्रतिक्रिया दिली. तरुण हे देशाचे भविष्य आणि सर्वात मोठी ताकद असल्याचे सांगत त्यांनी केंद्र सरकारने शिक्षण, कौशल्य विकास, स्टार्टअप आणि रोजगारनिर्मितीच्या क्षेत्रात विविध उपक्रम राबविल्याचा उल्लेख केला. विकसित भारताच्या उभारणीत तरुणांचे योगदान अत्यंत महत्त्वाचे राहील, असेही त्यांनी नमूद केले.
संसद अधिवेशनातील कामकाजावर भाष्य करताना शिंदे यांनी विरोधकांवरही टीका केली. त्यांच्या मते, सभागृहात महत्त्वाच्या विषयांवर चर्चा होणे आवश्यक आहे. संबंधित मंत्र्यांच्या राजीनाम्याची मागणी विरोधकांनी केली होती आणि त्यानंतर राजीनामा झाल्याचे त्यांनी नमूद केले. आता संसदेत विधायक चर्चा करण्याऐवजी विरोधक राजकारण करत असल्याचा आरोपही त्यांनी केला.
शिंदे यांनी सरकार तरुणांच्या भावना आणि प्रश्नांबाबत संवेदनशील असल्याचे सांगितले. देशाच्या प्रगतीसाठी सर्व पक्षांनी एकत्रितपणे काम करणे गरजेचे असून, संसद ही लोकशाहीतील चर्चा आणि निर्णय प्रक्रियेचे सर्वोच्च व्यासपीठ असल्याचे त्यांनी अधोरेखित केले.






