फोटो सौजन्य - X सोशल मीडिया
Harbhajan Singh’s comment on Jofra Archer : राजस्थान विरुद्ध हैदराबाद यांच्यामध्ये आयपीएल २०२५ चा दुसरा सामना पार पडला. या सामन्यात हैदराबादच्या फलंदाजांनी राजस्थानच्या गोलंदाजांना प्रचंड धुतलं. भारतीय संघाचा माजी फिरकी गोलंदाज आणि सध्या कॉमेंटेटरच्या भूमिकेत दिसणारा हरभजन सिंग वादात सापडला आहे. रविवारी सनरायझर्स हैदराबाद आणि राजस्थान रॉयल्स यांच्यातील सामन्यादरम्यान इंग्लंडचा वेगवान गोलंदाज जोफ्रा आर्चरबद्दल केलेल्या टिप्पणीची हरभजनला किंमत मोजावी लागली आहे. इथे हरभजनने आर्चरला ‘काळी टॅक्सी’ असे संबोधले. त्यांच्या या टिप्पणीनंतर सोशल मीडियावर एक नवीन वाद सुरू झाला आहे.
खरंतर, सामन्यात हैदराबादच्या डावाच्या १८ व्या षटकात आर्चर गोलंदाजी करत होता आणि त्यावेळी हेनरिक क्लासेन आणि इशान किशन क्रीजवर होते. यावेळी दोन्ही फलंदाज आक्रमक फलंदाजी करत होते. क्लासेन आणि किशनने आर्चरला मारहाण सुरू करताच, हरभजनने कॉमेंट्रीमध्ये म्हटले, ‘लंडनमध्ये काळ्या टॅक्सीचे मीटर वेगाने चालते आणि इथे आर्चर साहेबांचे मीटरही वेगाने चालले.’ आता त्यांच्या या विधानावर चर्चा तीव्र झाली आहे. काही लोकांचा असाही विश्वास आहे की त्याला ताबडतोब कॉमेंटेटर पॅनेलमधून काढून टाकले पाहिजे.
एका X वापरकर्त्याने लिहिले आहे की, हरभजनने माफी मागावी आयपीएल दरम्यान लाईव्ह कॉमेंट्री करताना त्याने जोफ्रा आर्चरला “ब्लॅक लंडन टॅक्सी” म्हटले. यावर आता सोशल मीडियावर हरभजन सिंहवर मोठ्या प्रमाणात टीका टिपणी केली जात आहे. तर दुसऱ्या वापरकर्त्याने लिहिले आहे की, हरभजन सिंगने हिंदी कॉमेंट्रीमध्ये जोफ्रा आर्चरला काळ्या टॅक्सी ड्रायव्हरचे नाव दिले आहे ज्याचे मीटर व्हॅल्यू जास्त आहे. हे अत्यंत घृणास्पद आणि घृणास्पद आहे. कृपया त्याला बंदी घाला.
𝗛𝗮𝗿𝗯𝗵𝗮𝗷𝗮𝗻 𝗠𝗨𝗦𝗧 𝗔𝗽𝗼𝗹𝗼𝗴𝗶𝘇𝗲:
He called Jofra Archer a “black London taxi” during live commentary During IPL.
Shame Shame Shame#HarbhajanSingh #JofraArcher #IPL2025 #RRvsSRH #CSKvsMI pic.twitter.com/zNPlVeBfgN— Pakistan Cricket Team USA FC (@DoctorofCricket) March 23, 2025
Harbhajan Singh has called Jofra Archer a black taxi driver with a high meter value just now in the Hindi commentary. This is vile and disgusting. Please ban him.
— ` (@FourOverthrows) March 23, 2025
कालच्या सामन्याबद्दल बोलायचं झालं तर राजस्थानच्या संघाने नाणेफेक जिंकून पहिले गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला होता. त्यानंतर हैदराबादच्या संघाने पहिले फलंदाजीचे आव्हान स्वीकारत २८६ धावांचे लक्ष्य उभे केले. हे लक्ष्य राजस्थान रॉयल्सच्या संघाला पूर्ण करता आले नाही.