फोटो सौजन्य - सोशल मिडिया
What Irfan Pathan Said About Mumbai Indians : भारताचा माजी खेळाडू आणि काॅमेंटेटर क्रिकेट विश्वामध्ये सुरू असलेल्या सामन्यावर तो नेहमीच भाष्य करत असतो. सोशल मिडियावर तो नेहमीच त्याच्या विधानामुळे तो चर्चेत पाहायला मिळाला आहे. भारताचा माजी अष्टपैलू खेळाडू इरफान पठाणने म्हटले आहे की, मुंबई इंडियन्स आयपीएल २०२६ मध्ये जोरदार सुरुवात करण्याची शक्यता आहे, कारण त्यांचे अनेक खेळाडू उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये आहेत, विशेषतः जसप्रीत बुमराह, ज्याच्याकडे सामन्यांचा मोठा अनुभव आहे. ही स्पर्धा या महिन्याच्या २८ तारखेपासून सुरू होणार आहे.
ऐतिहासिकदृष्ट्या, मुंबई इंडियन्सची सुरुवात अनेकदा संथ राहिली आहे आणि ते सहसा स्पर्धेच्या दुसऱ्या टप्प्यात सर्वोत्तम कामगिरी करतात. त्यांनी २०१२ पासून आपला पहिला सामना जिंकलेला नाही. पठाणने गुरुवार, १९ मार्च रोजी आपल्या यूट्यूब चॅनलवर पोस्ट केलेल्या एका व्हिडिओमध्ये आपले विचार व्यक्त केले. मला वाटते की, मुंबई इंडियन्सवर असलेला ‘हळू सुरुवात करणारा संघ’ हा शिक्का या हंगामात बदलू शकतो, कारण ते जोरदार सुरुवात करणार आहेत. त्यांचे बहुतेक खेळाडू फॉर्मात आहेत आणि सर्वात मोठा फायदा म्हणजे जसप्रीत बुमराह सातत्याने खेळत आहे, जे मुंबई इंडियन्ससाठी खूप फायदेशीर ठरेल.
इरफान पठाण पुढे म्हणाले की, मुंबई इंडियन्सचा वेगवान गोलंदाज बुमराह उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये असून, त्याने २०२६ च्या टी-२० विश्वचषकात आठ सामन्यांमध्ये १४ बळी घेतले आहेत. त्यांनी पुढे असेही सांगितले की, संघात बुमराह असताना, त्याच्या गोलंदाजीच्या प्रभावामुळे विरोधी संघ प्रत्यक्षात केवळ १६-१७ षटकंच खेळू शकतो.
तो म्हणाला, “यावेळी बुमराहला काय झालंय? तो काही उत्कृष्ट कामगिरीनंतर पुनरागमन करत आहे आणि सातत्याने सामने खेळत आहे. त्याची चार षटकं किती प्रभावी असतात हे सर्वांनाच माहीत आहे: ती सामन्याचा निकाल ठरवू शकतात. २० षटकांच्या सामन्यात, बुमराहच्या चार षटकांमुळे विरोधी संघाला अनेकदा फक्त १६-१७ षटकंच खेळायला मिळतात. मला वाटतं की त्याच्याविरुद्ध चांगली कामगिरी करणं विरोधी संघासाठी खूप कठीण होऊन बसतं.”






