फोटो सौजन्य - सोशल मिडिया
तीन वेळचे विजेते कोलकाता नाईट रायडर्स आयपीएल २०२६ ची सुरुवात विजयाने करू शकले नाहीत. रविवारी वानखेडे स्टेडियमवर झालेल्या सामन्यात मुंबई इंडियन्सने त्यांना सहा गडी राखून पराभूत केले. कॅमेरॉन ग्रीनची मैदानातील अनुपस्थिती चर्चेचा विषय ठरली आणि सामन्यानंतर या घटनेबद्दल विचारले असता कर्णधार अजिंक्य रहाणे थोडा नाराज दिसला. कोलकाता नाईट रायडर्सने ग्रीनला २५.२० कोटी रुपयांना (२५.२ कोटी रुपये) विकत घेतले.
तो या हंगामातील सर्वात महागडा खेळाडू आहे. तो एक उत्कृष्ट अष्टपैलू खेळाडू असल्यामुळे त्याला खरेदी करण्यात आले, परंतु तो पहिल्या सामन्यात गोलंदाजी करू शकला नाही आणि फलंदाजीतही अपयशी ठरला. ग्रीनची गोलंदाजीतील अनुपस्थिती आश्चर्यकारक होती. जर त्याने गोलंदाजी केली असती, तर कोलकाताला मोठा फायदा झाला असता. सामन्यानंतर त्याच्या अनुपस्थितीबद्दल विचारले असता, रहाणे म्हणाला, “हा प्रश्न तुम्ही क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाला विचारायला हवा.”
आपल्या गोलंदाजांबद्दल बोलताना रहाणे म्हणाला, “आमच्या गोलंदाजांसाठी हे खूप कठीण होते. आमचा गोलंदाजीचा ताफा कमी अनुभवी आहे, पण हे खेळाडू शिकतील. समोर एक मजबूत फलंदाजी फळी होती, त्यामुळे त्यांच्यासाठी हा एक शिकण्याचा अनुभव नक्कीच असेल. मला वाटते की मुंबईने उत्कृष्ट फलंदाजी केली. आशा आहे की, ग्रीन लवकर गोलंदाजी सुरू करेल आणि आमचे संघ संयोजन थोडे वेगळे असेल.”
STORY | Why didn’t KKR’s 25.20 crore buy Green bowl? Irked Rahane says “Ask Cricket Australia” Kolkata Knight Riders skipper Ajinkya Rahane isn’t amused that Australian all-rounder Cameron Green, team’s costliest buy at Rs 25.20 crore, didn’t bowl during his team’s deflating… pic.twitter.com/ox2YEPVC1o — Press Trust of India (@PTI_News) March 29, 2026
दुसऱ्या डावादरम्यान रहाणे जखमी झाला. तो मैदान सोडून गेल्यामुळे रिंकू सिंगला संघाचे नेतृत्व करावे लागले. आपल्या दुखापतीबद्दल माहिती देताना रहाणे म्हणाला, “मला बरे वाटत आहे, पण मला खूप पेटके येत होते, विशेषतः माझ्या पोटरीमध्ये. मी लवकर बरा होईन अशी आशा आहे.”
रहाणेच्या ४० चेंडूंतील ६७ धावांमध्ये तीन चौकार आणि पाच षटकारांचा समावेश होता. त्याच्या स्फोटक फलंदाजीने सर्वांना थक्क केले. जेव्हा समालोचक केविन पीटरसनने त्याला विचारले की तो या वयात अशी फलंदाजी कशी करू शकतो, तेव्हा रहाणे म्हणाला, “मी अजून तरुण आहे, केपी.” प्रथम फलंदाजी करताना, कोलकाताने २० षटकांत चार गडी गमावून २२० धावा केल्या. मुंबईने चार गडी राखून आणि पाच चेंडू शिल्लक असताना हे लक्ष्य पूर्ण केले.






