AUS vs IND 2nd Test : रागाच्या भरात सिराजने मार्नस लॅबुशेनला मारला चेंडू, मध्येच खेळ थांबवल्यानंतर बॉल फेकून व्यक्त केली नाराजी; पाहा VIDEO
AUS vs IND 2nd Test : ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध ॲडलेड ओव्हल येथे सुरू असलेल्या डे-नाईट कसोटीच्या पहिल्या दिवशी मोहम्मद सिराज जबरदस्त फॉर्ममध्ये दिसला. ऑस्ट्रेलियन डावातील २५व्या षटकातील शेवटचा चेंडू सिराज टाकणार असतानाच मार्नस लॅबुशेनने त्याला मध्येच रोखले, त्यामुळे वातावरण काही काळ बिघडल्याचे पाहायला मिळाले.
एका बिअर बॉयमुळे मार्नस झाला विचलीत तर इकडे सिराजचाही पारा चढला
After becoming DSP, Mohammad Siraj never looked back and that's what happened today between Siraj and Marnus 😅#INDvsAUS pic.twitter.com/z02Q3AyOd3
— Richard Kettleborough (@RichKettle07) December 6, 2024
गुलाबी चेंडूने खेळल्या जाणाऱ्या भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील एकमेव दिवस-रात्र कसोटी सामन्याच्या पहिल्या दिवशी प्रचंड नाट्य घडले. भारताचा आक्रमक वेगवान गोलंदाज मोहम्मद सिराजने रागाने मार्नस लॅबुशेनकडे चेंडू मारला. मात्र, लॅबुशेनला चेंडू लागला नाही आणि तो पूर्णपणे सुरक्षित आहे. सिराज इतका संतापला होता की तो बॉल फेकतानाही स्लेजिंग करताना दिसला होता, जरी तो काय बोलत होता हे स्पष्ट झाले नाही.
बिअर बॉय विचलित
ऑस्ट्रेलियन डावातील 25व्या षटकातील शेवटचा चेंडू टाकत असताना मोहम्मद सिराजला अचानक थांबवण्यात आल्याने तो भावूक झाला. सिराजच्या धावपळीच्या वेळी, मार्नस लॅबुशेनने एक माणूस दृश्य स्क्रीनसमोरून जाताना पाहिला, ज्यामुळे त्याचे लक्ष विचलित झाले. त्या व्यक्तीने बिअरचे ग्लास घेतले होते, जे एकावर एक साप दिसतील अशा प्रकारे ठेवले होते.
मार्नस लॅबुशेन थोडक्यात बचावला
लॅबुशेन गेल्यानंतर सिराज कोणत्याही प्रकारे आनंदी नव्हता. सिराजने संयम गमावला आणि चेंडू स्टंपपासून थोडा दूर फेकला. यानंतर त्याने लॅबुशेनवर काही शाब्दिक हल्लेही केले. पण पुढच्याच चेंडूवर लाबुशेनने त्याला चौकार ठोकला. सिराजने ऑफ-स्टंपच्या बाहेर एक छोटा चेंडू टाकला आणि लॅबुशेनने पॉइंटच्या मागे एक चपखल शॉट मारला.
ॲडलेड कसोटीत भारत दडपणाखाली
पहिल्या दिवशी यष्टीरक्षणाच्या वेळी भारत कठीण परिस्थितीत सापडला. खेळ संपला तेव्हा ऑस्ट्रेलिया आठ विकेट्स शिल्लक असताना ९४ धावांनी पिछाडीवर आहे. उस्मान ख्वाजा लवकर बाद झाल्यानंतर नॅथन मॅकस्वीनी आणि लॅबुशेन यांनी दुसऱ्या विकेटसाठी ६२ धावांची नाबाद भागीदारी केली. तत्पूर्वी, फलंदाजीला आलेला भारतीय संघ 44.1 षटकांत 180 धावांवर बाद झाला. दुसऱ्या विकेटसाठी केएल राहुल आणि शुभमन यांनी केलेली ६९ धावांची भागीदारी पाहुण्या संघासाठी उत्कृष्ट ठरली. नंतर नितीश कुमार रेड्डीने लांब हँडलचा चांगला उपयोग करून 54 चेंडूंत तीन चौकार आणि तब्बल षटकारांच्या मदतीने 42 धावा केल्या. भारताचा डाव 180 धावांवर आटोपला.